Facebook dùng trí tuệ nhân tạo để tự tag bạn bè trong video

Duy Luân
13/4/2016 23:4Phản hồi: 16
Facebook dùng trí tuệ nhân tạo để tự tag bạn bè trong video
Tự động phát hiện và tag người trong ảnh xưa rồi, giờ Facebook đang làm việc để tự tag được bạn bè của bạn trong video bằng công nghệ trí tuệ nhân tạo. Joaquin Quiñonero Candela, giám đốc mảng machine learning của Facebook, nói rằng tính năng tag trong video sẽ cho phép bạn tìm lại bạn bè có xuất hiện trong clip một cách dễ dàng hơn. Nếu họ chỉ xuất hiện trong 1-2 khung hình thì Facebook cũng có thể tag được luôn, vậy nên bạn có thể tua nhanh clip đến đúng thời điểm mà người đó xuất hiện. Chưa rõ bao giờ thì tính năng này sẽ bắt đầu ra mắt.

Nguồn: Mashable
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

RIM
CAO CẤP
8 năm
Công nhận tính năng nhận diện khuôn mặt của FB nhanh và chính xác thật!
Tính năng tự động tag đôi khi làm hại ng được tag vì có những hoàn cảnh ng ta ko muốn được tag vào
khoanjoin
ĐẠI BÀNG
8 năm
đôi khi chụp ảnh bằng đt có mặt thằng bạn fb cũng hỏi có mún up lên fb th đó ko, fb có cơ sở dl khuôn mặt bao nhiêu người rồi ta
Rất ghét bị tag, chỉ muốn Facebook cho khả năng chống bị tag luôn. Mỗi lần đi công tác về mấy đứa cùng công ty nó làm noti của mình nhảy số quá trời.
@hypous Giống tôi
GreO
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em HTC vẫn được ưu ái đưa lên sàn làm model quảng cáo tính năng mới nhỉ. Vậy mà mọi người cứ chê em nó 😆
hameln
TÍCH CỰC
8 năm
@GreO đang có cùng ý nghĩ và đang định hỏi mọi người. Các model quảng cáo đa số thấy đều là em HTC
brits
TÍCH CỰC
8 năm
sao ông này có style giống Mark quá vậy =.=!
Ghét nhât tính năng tự động tag này, nhiều lúc không muốn nhưng cứ tag vào tức muốn nổ máu, với cả tính năng tự động lọc tin nhắn nữa, lọc gì mà lọc luôn cả bạn bè làm mấy năm sau mới đọc được. Bỏ FB thôi. :p
M8 của em kìa
Hí hí, Htc one M8 của em các bác eiii!!!
Tác dụng tốt để điều tra vụ án, tội phạm......😃
nakhhuan
ĐẠI BÀNG
8 năm
bài nhạt thế. Chỉ có thông tin vậy mà cũng clone dc ra 1 bài tài thật !
taolao
TÍCH CỰC
8 năm
Nó tự tag mình vào mấy clip jav thì chết mịa 😔
lạy, 1 ngày mà bị tag cỡ 100 lần chắc dẹp luôn quá.
jmnguyen
ĐẠI BÀNG
8 năm
dự là sẽ một cơ số không hề nhỏ sẽ bị block vì cái tội tag tùm lum.... phiền ko chịu nổi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019