Fitbit cập nhật Fitbit OS 3.0 cho Versa và Ionic, hỗ trợ nhiều ứng dụng từ các bên phát triển khác

AudioPsycho
18/12/2018 10:33Phản hồi: 28
Fitbit cập nhật Fitbit OS 3.0 cho Versa và Ionic, hỗ trợ nhiều ứng dụng từ các bên phát triển khác
Fitbit đang nâng cấp Fitbit OS 3.0 mới cho các mẫu smartwatch VersaIonic, hỗ trợ nhiều ứng dụng từ các đơn vị phát triển thứ ba hơn. Fitbit OS 3.0 cho phép người dùng theo dõi được lượng nước nạp vào, thời gian ngủ, cân nặng trực tiếp từ điện thoại chứ không cần thông qua ứng dụng trên điện thoại nữa. Đợt nâng cấp hệ điều hành Fitbit OS 3.0 sẽ không dành cho mẫu Fitbit Charge 3.

Trong tất cả các ứng dụng được hỗ trợ, đáng chú ý nhất là Couch to 5K và Achu Health. Couch to 5K là một ứng dụng hướng dẫn tập luyện dành cho những vận động viên chạy bộ đường dài, ứng dụng này có thể hiển thị các mục tiêu tập luyện trên màn hình của smartwatch. Achu Health theo dõi và đo đạt các điểm thay đổi thân nhiệt bất thường (không phải gây ra do quá trình tập luyện) để tiên đoán về những bệnh lý có thể xảy ra. Những ứng dụng khác sẽ được cập nhật trong năm tới, bao gồm TRX, Gold's Gym và Mindbody.

Fitbit mặc khác cũng chia sẽ một ít thông tin về việc phát triển thêm chức năng theo dõi sức khỏe cho nữ giới để hiển thị nhiều thông tin, dữ liệu như hơn như các xu hướng phát triển của triệu chứng bệnh. Về điểm này, đúng là có quan trọng đối với một số người dùng thật, nhưng Fibit vẫn còn đi sau nhiều ứng dụng khác vốn cung cấp luôn cả những thông tin bổ ích để lên kế hoạch sinh nở hoặc các thông tin về thời gian mãn kinh.

Nguồn:fitbit
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thông tin tốt lành cho anh em sử dụng Fitibit quá.
@tranvutruong Sướng nhỉ
@mannguyentran 😃 😃
dp1415
ĐẠI BÀNG
5 năm
Gõ từ từ thôi mod @@ một bài có mấy dòng mà cả đống lỗi. Tiêu đề cũng sai luôn, fitibit là hãng nào vậy?
@dp1415 tks :v
@AudioPsycho Ko biết mấy cái này đo nhịp tim có chính xác ko nữa.
Quan trọng nhất là cái nhịp tim, sai là coi như bỏ đi.
@adagioleonard nếu muốn đúng chỉ có thể dùng công cụ y khoa chuyên dụng thôi bạn ah, mấy cái này mang tính tương đối và sai số theo mình là lớn hơn nhiều so với y khoa chuyên dụng
lehunghmu
TÍCH CỰC
5 năm
@Thiệu Quang cũng chả cần. sờ vào mạch quay hay mạch trụ bắt đếm mạch là đuoqcj .
namdq123
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bán mất em ionic roài còn đâu
Ko biết đc cập nhật như vậy đến khi nào 😁
Đang tính mua charge 3. Anh em nào dùng rồi cho xin ý kiến
Mario@
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenvietthe Charge 3 đeo nhẹ, nhìn đẹp. Theo dõi giất nhủ chính xác. Có 1 hạn chế là bạn đi xe máy nhiều nó sẽ đếm bước chân và số bậc thang không chính xác sai số rất lớn.
@Mario@ Cảm ơn bạn. Đã mua và.cảm nhận tương tự
Tiêu đề chữ cuối "khác" hay "khá" vậy mod @AudioPsycho
@Trí Constantine Ui da. Khác, nhưng mà title dài quá nó xoá mất. Để mình edit lại. Tks bạn
@AudioPsycho Thông cảm cho mod 😃
zoodkool
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đang dùng con versa mà pin có vẻ k giống nsx nói nhỉ, mình sử dụng chỉ dc tầm 3 ngày hơn xíu, trong khi công bố là 4 ngày hơn
fjknat
ĐẠI BÀNG
5 năm
@zoodkool Mình dùng được 4-5 ngày. Chủ yếu do mặt đồng hồ phức tạp quá hoặc notification nhiều quá sẽ nhanh hết pin thôi
Đang có ý định rước em Ionic bác nào dùng rồi chia sẻ em này dùng thế nào ạ! HN thì mua chỗ nào a.
@3D Printing Cụ có mua lại thì mật thư em. Em đang có nhưng k dùng mấy
Đang dùng Versa, để lên xem như thế nào 😁
cyan.1618
TÍCH CỰC
5 năm
Mình đã từng dùng Fitbit, giờ mình dùng Garmin vì nó đo thật hơn 😁
phanjantho
TÍCH CỰC
5 năm
Nghe tin Fitbit cập nhật mới, hy vọng có hỗ trợ Tiếng Việt. Thế mà … thất vọng!
issacnhut
TÍCH CỰC
5 năm
HIện đang dùng Ionic, cảm thấy khá hài lòng. Tuy nhiên, hãng vẫn chưa (hoặc không có ý định) cập nhật font tiếng Việt hoàn chỉnh cho hệ điều hành này. Mỗi lần có tin nhắn tới thì thấy ô vuông lởm chởm, nhìn riết thì cũng quen nhưng phải chi nó có font hoàn chỉnh thì đã hơn 😁
rivertm
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mong anh em bỏ thời gian 1 chút vote cho Vietnamese language trên Fitbit

Tình hình là Fitbit cần số lượng người dùng Fitbit Vote cho việc thêm ngôn ngữ trên các sản phẩm của Fitbit thì họ mới cho vào mà số lượng Vote mới chỉ là 20. Anh em hãy giúp cho tiếng Việt vào sản phẩm của Fitbit với. Cảm ơn anh em!!!!

https://community.fitbit.com/t5/Feature-Suggestions/Add-Vietnamese-Language/idc-p/3134005#M194526

P/S mình cố gắng tạo Topic bên trong chuyên mục Đồng hồ thông minh để kêu gọi nhưng có vẻ như mình ko đủ tuổi để tạo Topic. 😔 đành phải comment vào đây
aloha_88
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mọi thứ đều ổn trừ cái TV ra, nhìn mà chán
Mario@
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sao Charge 3 không được cập nhật nhỉ?
"Đợt nâng cấp hệ điều hành Fitbit OS 3.0 sẽ không dành cho mẫu Fitbit Charge 3."
Nghĩ ló chán.
Thế mà vẫn chưa có chịu bổ sung tiếng Việt ở thị trường VN nhỉ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019