Fujifilm X-E3 ra mắt: bản rút gọn của X-Pro2, quay video 4K, màn hình cảm ứng, giá 20,2triệu

Non@me
7/9/2017 2:34Phản hồi: 67
67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ghost_suol
TÍCH CỰC
7 năm
Vẫn không xài màn lật + mất flash cóc là thấy có gì đó sai sai cho dòng XE. hic hic
heeshun
TÍCH CỰC
7 năm
@Ghost_suol Flash cóc cũng mấy khi xài đâu. Giờ tách rời ra cho đỡ tốn chỗ ^^
@heeshun Cá nhân mình rất thích flash cóc của dòng X-E các đời trước, chỉnh được ngả ngốn các kiểu mà lại nhẹ nhàng, phù hợp với tiêu chí cơ động gọn nhẹ. Phải chăng Fuji quá tự tin với khả năng khử nhiễu trên XE3 nên mới bỏ flash cóc nhỉ ?
okharon
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đến bây giờ thì Fuji đã cho ra mắt máy tầm trung bắt nét tốc độ 0.06s bằng Sony A6000 rồi , thật tuyệt !

Điểm nổi trội nhất có lẽ là màn hình cảm ứng và hệ màu giả lập JPG .
Pony.
ĐẠI BÀNG
7 năm
@okharon Mình thích thì mình cứ mua A6k thôi ^^
Anh @Non@me có thể so sánh giúp em X-T20 với X-E3 này cho nhu cầu chụp đa dụng được không ạ?
Đang chuẩn bị bán hết nguyên bộ Nikon, chuyển qua Fujifilm đây.
Ban đầu cũng nhắm tới Sony, nhưng suy đi nghĩ lại thấy Sony vẫn thọt về dàn lens so với Fuji, đặc biệt là bộ prime lens. Mua cái máy không chỉ đơn giản vì cái máy nó ngon, mà quan trọng là khả năng đầu tư lens nữa.
lehuutoai
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Long UFM Lens cao cấp sony hơn lens fuji rất nhiều bạn nhé, đương nhiên giá tiền cũng hơn. VD dàn lens cz
@lehuutoai Thì bởi vậy nên mình không thích Sony. Dàn tiêu cự 18 - 24 - 35 - 50 - 85 khẩu f2.0 Sony làm không chuẩn, giá lại quá cao.
Bộ lens khẩu f2.0 của Fujifilm rất đầy đủ: 18 - 23 - 35 - 50 - 90, giá lại chấp nhận được, chất lượng thì thấy đánh giá không có gì phải chê.
davisvn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Long UFM Dàn Len CZ hỗ trợ rất tốt cho sony nhé bạn chỉ sợ bạn ko đủ lúa để chơi thui chất lượng hơn rất nhiều prime lens fuji
@davisvn Thực ra có tiền rồi thì muốn gì cũng có thôi! 😁
Chơi Sony nhìn tương lai đầu tư dàn lens thấy mịt mù tăm tối quá. Đã ít tiền, mua máy crop rồi thì làm sao mà theo được mấy ống CZ? Còn nếu đã có tiền mua CZ thì có mấy ai đi xài A6300 hay 6500?
Fujifilm trung bình mỗi ống chỉ khoảng tầm trên dưới 10 triệu cho những tiêu cự kinh điển, giá đó là chấp nhận được.
vn_mnm
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lehuutoai Zeiss làm lens Touit cho apsc của cả Fuji lẫn Sony nhé. 1 con Touit hàng mới bây giờ giá vẫn rẻ hơn đám lens G Master & Sony Zeiss kha khá mà ảnh cho ra độ nét & tương phản sấp ngửa (nhiều khi hơn) 2 đứa kia đấy. Nét touit + màu fuji = lên đỉnh
Phoenix92
ĐẠI BÀNG
7 năm
lý do vẫn chưa mua XE2s là đây 😃 , đợi giá down 1 ít rồi làm quả backup hay đi chơi du lịch thay cho e D750 to to kia 😃)
@Phoenix92 Đang có giá tốt rồi bạn ^^
Rockie
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bài nào về máy ảnh cũng có các bác đem a6000 vô so nhỉ? Mình thì xài a6000 chưa đến 1 tháng thì bán, số phận 6300 cũng như vậy. Lens crop của sony vừa ít, cái ngon thì overprice.
body càng ngày càng xấu,lens càng ngày càng đắt
jeetkunedo
TÍCH CỰC
7 năm
ngon qá! cơ mà hơi đắt 😔
dungtri04
ĐẠI BÀNG
7 năm
Với thiết kế này thì xe 1,2 đẹp hơn. Màn hình không lật, mất fash và trông cái hàng nút phía sau chán vãi.
Pony.
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dungtri04 Nếu thích màn lật và flash cóc, mời bạn mua XT-20, còn X-E là dòng có kiểu dáng range finder mà. Họ làm thế để tránh các dòng dẫm chân nhau 😁
dungtri04
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vezper Flash xt20 ko bẻ được bạn ơi và kiểu dáng đó mình ko khoái. Kiểu dáng xe1,2, 2s đang đẹp rồi, thêm màn hình lật đc để chụp, quay các tư thế khó thì tuyệt (ý thích cá nhân)
Pony.
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dungtri04 X-T20 có màn lật mà, cảm ứng nữa là khác 😁 mình cũng thích X-E2s vì dáng range finder, nhưng vì ko có màn lật nên phải mua X-T10 đấy thôi 😆

fuji-xt2-vs-xt20-product-14-1024x576.jpg xt20_screen.jpg
tiếc cái màn không lật được. Hóng coi ai so em này với Xt2 không, đang kết 2 em này 😁
mrkissn
TÍCH CỰC
7 năm
hấp dẫn vãi
Chả hiểu các Sony fan cứ hay lấy A6000, A6300 ra bì với Fuji làm gì nhỉ ? Mỗi dòng đều có ưu nhược điểm riêng, ai ưng dòng nào thì xài dòng đấy. Cá nhân mình thấy Sony chỉ được cái thông số ngon, còn trải nghiệm thực tế thì ảnh của Fuji lại làm mình hài lòng, nên chỉ gắn bó với Fuji thôi 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019