[GALAXY S2-I9100] Rom cook - root - stock - kernel - Modem - fix tam giác vàng - UV

harrynghiem
4/1/2012 2:24Phản hồi: 24.106
24.106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Drak
ĐẠI BÀNG
12 năm
Aaaaaa.... Chán quá, FH 0.5 ngon thế mà lỗi 2 tn với k chơi đc fifa.... bực hết cả mình w-:
kh0c
CAO CẤP
12 năm
mình đã được PES:p nhưng lỗi 2 sms + danh bạ củ chuối nên đang bay sang WWana 9.5 lp7 rồi
hic.. mình úp rùi. nhưng chưa nhắn tin cho ai... dùng thich thật. vào 3g nhanh và máy rất mát
Δ AndyX ROM™ v7.1 - XXLPQ - OFICIAL - Android ICS 4.0.3 - Tweaks - Mods (Bravia - Beats Audio) - Full ICS Theme Δ

==> Download: http://uploaded.to/file/hwhtgy9l

Original thread

Đang test thử thằng AndyX LPQ này, anh em thử xem. Mình test cả ngày hôm nay thấy khá mượt mà, đẹp, status bar 14 icons tắt mở nhanh tiện lợi, chạy vài games ko bị fc. Nói chung khá okie. Ngày trước khi còn là các bản leak của ICS nó cũng khá mượt rồi. Sau vụ lùm xùm credit bị khóa topic ở xda giờ nhảy sang forum khác cook tiếp.
binmibeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có ai bị lỗi trên FH 0.4 hay 0.5 khi dùng titanium freeze các apps thuộc system xong defrost lại không được mặc dù nó vẫn báo đã defrost xong?
binmibeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng titanium 4.7.0, 4.7.3 đến 4.8.2 vẫn bị như trên với Fh0.4. Đã dùng đủ cách,chép đè vào system nhưng vẫn còn freeze sau khi defrost. Các user apps không thuộc system thì khôi phục đóng băng bằng defrost được. Một trường hợp khác là nếu uninstall thif khôi phục lại được các apps của system , chứ đóng băng là vô phương khôi phục
em mới chuyển từ cris qua FoxHound xài thì ok nhưng có 2 cái em cần hỏi ạ khi em download từ market thì bị cái lỗi này:

ai giúp em với 😔 em đã thử unmount SD card rồi nhưng vẫn ko dc. Điều thứ 2 em cần hỏi là làm sao để tạo folder trong APPLICATIONS đây ( ko phải home nhá) lúc trước 2.3 e vẫn tạo dc nhưng 4.0 thì sắp xếp tùm lum hết :(
quote lại lần nữa ai giúp em với
đơn giản là bạn unmount SD card, rồi reboot lại máy, sẽ cài dc.
ở rom LPQ các bạn nhớ, muốn thay đổi cái gì đấy thì nên reboot máy lại thì nó hiệu quả tốt hơn.
Mình cài và sử dụng rom LPQ này 4 ngày rồi và thấy ko có lỗi gì cả, cài rất nhiều ứng dụng trên market ( à quên gg play) đều ok (vd : aphat 6, empire II, mobil TV, yahoo mess, tinh tế, các game HD, titanium backup pro, từ điển,...)
giao diện apex laucher (đang xài), nova laucher, go laucher ... cài xong nhớ reboot lại rồi hãy tùy chỉnh sau.

cảm giác bạn đầu chưa mượt mà lắm, nhưng sau vài giờ sử dụng thì hết.
giờ thì cảm thấy ngon hơn cả rom stock 2.x KK5. Hết muốn xài 2.x rồi.
Anh em ai có kernel cho bản rom mới cho -i9100DXLP7 không cho mình xin nhé. Thanks
Ban cai kenel cwm v5.4 cho LPQ cung duoc ma.Minh root bang kernel day dung ok.
Sao lên ICS màn hình tối thế nhỉ? Có ai bị như mình ki?

Sent from my GT-I9100 using Tinh tế
@harrynghiem : cho em hỏi bản DXLP7 có ổn định không ạ so với LPQ thì thế nào
Mình đang dùng Pure ICS 7.0 LPQ của Spike_M, pin trâu thôi rồi, máy chạy ổn định, nhưng cảm giác là ko đc mượt mà cho lắm, chắc tác giả giảm xung nhịp kinh quá
Sao ở bản ics này các ứng dụng chuyển sang phông nền trắng hết nhỉ? Điển hình là tinhte.vn này. Trước e dùng 2.3.6 thì cái tinhte.vn vs youtube có nền đen hết mà. Có bác nào biết cách chỉnh thế nào cho nó có phông màu đen hết ko ạ?

Gửi từ GT-I9100 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
không có bác nào biết vụ này à 😔
bản LP7 dùng quá ổn và mượt luôn, ko còn bị lag dialer nữa
/wanamlite
daigia7
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quá chuẩn.Mình cũng đang dùng LP7.Nhưng vẫn còn chưa ghi âm cuộc gọi dc.
kh0c
CAO CẤP
12 năm
cũng đang wanam lite, và công nhận độ ổn định, mượt, ko lỗi linh tinh của e nó.
Wanam thấy ngon từ 2.3.6 XWLA4 nhưng mà chả hiểu sao lại thấy ít người dùng nhỉ

Gửi từ GT-I9100 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
kh0c
CAO CẤP
12 năm
vì nó same same stock nên nta thường dùng stock mod 1 số cái là bằng wan:p

Bản wan này build từ Lp7 nên dùng cho Việt Nam sóng sánh rất phê.
Bản LPQ nó để giao diện ICS theme domination nhiều lỗi linh tinh quá.

Đây là bản 4.0.3 đầu tiên mình mới kéo lên >550mb ram đc.
ty1827
TÍCH CỰC
12 năm
Sao xài Foxhouse thì bị gửi 1 lúc 2 tn giống nhau vậy kìa, tốn tiền quá hic hic. Có ai bị giống mình k 😔
các bản cook rom nào mà dựa trên bản mới là LP7 sẽ không bị 2 sms còn các bản vẫn LPQ là bị 😁 nên vẫn tiêp tục trung thành với Wanam, bao giờ mà batista lên RP7 thì update sau ^^
Chưa xài bản này bao giờ bạn ah

---------- Post added at 05:43 PM ---------- Previous post was at 05:42 PM ----------

Rom đó dành cho người giàu như em mà

Sao mình cài cái rom foxhuond vào market cái app tinh te nó lại báo cuon't install on usb matroge ,sdcar nhỉ,ai giúp mình với
VN007 bi lỗi có up được đâu chắc chờ tin mới thôi
kh0c
CAO CẤP
12 năm
trời đất, lên macket update bản mới nhất bạn nhé. nó ghi rõ là fix lỗi đấy khi up lên bản mới mà

---------- Post added at 07:18 PM ---------- Previous post was at 07:17 PM ----------

LPQ bị thế bạn nhé.....................................

---------- Post added at 07:23 PM ---------- Previous post was at 07:18 PM ----------

wanna Lp7 rất ngon:p.
Fix lỗi 2 sms với 3rd app
Update cái cf root mới sẽ fix lỗi sdcard

cho mình xin cái link cf root mới được không hả bạn harry?
kh0c
CAO CẤP
12 năm
Bạn nói rõ rom nào. Các rom ra cách đây mấy hôm đều bị lỗi đó.

Dùng phần mềm xóa tam giác vàng báo lỗi đõ là do bạn chưa cấp quyền roots cho nó.

Bạn có thể Flash bản root 5.4, nếu vẫn lỗi, flash lại kernel gốc là oke.

Các bản rom mới ra cách đây 2 ngày đều đã fix lỗi này. Và lỗi này là do Kernel root bị lỗi chứ ko phải do rom build.

---------- Post added at 07:32 PM ---------- Previous post was at 07:30 PM ----------

1. Flash thử kernel gốc lại xem sao.
2. Ko thể tạo fodel nếu dùng các Laucher giống ICS (Apex, nova...), bạn có thể chuyển về dùng Go laucher EX

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019