[GALAXY S2-I9100] Rom cook - root - stock - kernel - Modem - fix tam giác vàng - UV

harrynghiem
4/1/2012 2:24Phản hồi: 24.106
24.106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn up cái này bằng cwm nha http://db.tt/2Ba5UXjf

---------- Post added at 07:41 PM ---------- Previous post was at 07:39 PM ----------

rom nào đấy bạn. thử với miui chưa.................
Bạn cài bản này vào chỉnh độ sáng màn hình có được không?
Mình cài rồi và bị lỗi tính năng này.
thienma2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nghe xong muốn theo quá. 4.0 đã qua tay samsung thì nó y như 2.3.6 chả khác gì chỉ thêm vài tính năng cũng không mượt lắm quá 2.3 chơi tiếp nào mượt rồi thì quay lại sau
uyvu
ĐẠI BÀNG
12 năm

Rất tuyệt, hoàn toàn đúng với yêu cầu của mình, cảm ơn bạn rất rất nhiều,
kh0c
CAO CẤP
12 năm
bác chạy rom ji thế?..............................
kungvn
CAO CẤP
12 năm
bị xóa rồi bác 😔 em cũng chưa tải 😷
dr.tan
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho minh hoi voi, minh cung thich MIUI nhung ma sao khong khóa được man hình vậy?
mình đang xài miui 2.3.9 khoá màn hinh bt mà bạn
lên bản mới 2.3.16 nhiều tuỳ biến + theme hơn đấy.
xài với syiah 2.6.14 hoặc darkknight là quá ổn !
để e thử xem sao,thanks bác nhé
Thread về ICS, sao lại cứ Siyah 2.6.14 ở đây nhỉ. Hình như có người treo máy vì up 2.6.14 cho ICS rồi đấy.

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
sora9961
TÍCH CỰC
12 năm
các bác ơi cho mình hỏi hồi sáng mình mới up kennel siyah beta2 ùi dùng voltage uv tạo cript nhưng k hỉu sao từ chiều đến h máy mình bị tự đông tắt nguồn khi mở lên thì bị tuột pin mà máy lại nóng nữa giống như máy đang chơi game dzj dù là mình chẳng làm j hết có ai bị dzj k
dr.tan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có cài được khóa màn hình đâu bác?hay bác có biết thì dạy em.e mò mà mãi không đc
Sau 2 ngày dùng bản LP7 của philipin, cảm giác máy mượt, độ trễ đi khởi chạy ứng dụng cũng nhanh hơn các bản LPQ và 1 số bản isc khác. Pin dùng wifi + lướt web + chém fuit, chim điên..v..v.v cũng được từ 5h30 đến 5h50 phút bật màn hình. Chưa thấy lỗi lầm gì.
Tuy nhiên, không hiểu sao online bằng 3G hoặc chơi game chỉ là fuit thôi nhưng máy khá nóng, nóng nhất là gần camera. Từ khi mua máy đến giờ chưa khi nào thấy máy nóng như vậy. Xem nhiệt độ battery app thì thấy lên 48độ.

Gửi từ GT-I9100 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
Bác dùng kernel nào thế ạ, em xài đâu được 5h màn hình nhỉ

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk
dr.tan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quen mất! máy mình là máy HQ. mình chuyển qua XXLPQ cũng không khóa được. chán thế!loay hoay mất mấy hôm
data fifa 12 down về nằm ở đâu nhỉ?

Drak
ĐẠI BÀNG
12 năm
Android/data/... e ((((==========
Fifa 12 vẫn bị FC....chán quá

Drak
ĐẠI BÀNG
12 năm
A dùg wanam chơi fà fà mà (((- bao mượt. K bị mất logo nữa.. e xem lại file apk
dr.tan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Anh Harry cho em hỏi với! máy em la may Hquoc sao up room XXLPQ mà không khóa được màn hình?có cách nào fix không anh?
MÀ cho em hỏi thêm nếu dùng bản room HQ và bản Châu âu thì bản nào dùng với máy em thì tốt hơn.
mấy hôm nay em loay hoay mãi mà không dcd. chán quá
Trang 1 có rồi mà bác

kh0c
CAO CẤP
12 năm
bg xài 2.3.6 bản nào ổn định + mượt mà + mát nhỉ.
4.0 1 số game nó ko tương thích khó chịu quá
Có cao nhân nào biết cách dùng được wifi ad-hoc trên ICS ko ?
nka
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhờ các anh em giúp mình với

Hiện giờ mình đang dùng 1 M250K chạy rom 4.0.3 XXLPQ của I9100. Máy chạy rất ổn định và mình có thể nói là tạm hài lòng vì bản rom này. Tuy nhiên mình không thể sử dụng ứng dụng la bàn vì nó cứ quay linh tinh ( công việc của mình rất cần). Mình đã thử đưa máy về rom gốc và kết quả là ứng dụng này chạy rất tốt. Nhưng bản rom của Hàn Quốc lại rất tốn pin và rất hạn chế vì SMS như bạn đã biết.
Điều mình muốn hỏi là:
1. Ứng dụng la bàn hoạt động dựa vào phần cứng gì hay cái gì đó đại loại trên điện thoại, phần nào trong một bản rom điều khiển sự hoạt động đó giống như modem và karnel như bạn nói đấy.
2. Giả sử mình muốn lấy một phần trong rom của bản Hàn Quốc thay thế vào bản rom của I9100 thì có thể hoạt động được không. Ví dụ như mình tìm được phần nhắn tin trong rom của I9100 rồi mang sang của M250 hoặc tìm được phần điều khiển la bàn của M250k rồi cho qua I9100
3. Và nếu điều 2 là có thể làm được thì mình phải làm như thế nào để edit được.
Rất mong bạn giải đáp những thắc mắc của mình. Cảm ơn bạn trước nhé. Chúc cho diễn đàn ngày một đông vui hơn - Chào thân
Siyah b3
http://www.gokhanmoral.com/gm/2012/03/20/siyahkernel-v3-0beta3-for-ics-only/

Sent from my GT-I9100 using Tinh tế

---------- Post added at 10:22 PM ---------- Previous post was at 10:21 PM ----------

Link fix post#1

Sent from my GT-I9100 using Tinh tế
sao dùng lauch apex có tin nhắn nó không sáng màn hình các bác nhỉ. có khắc phục được không vây. mà nó cũng chẳng hiện báo có tin nhắn hay cuộc gọi nhỡ ơ home hjc
[h=1]SiyahKernel v3.0beta3 (for ICS only)[/h]Posted on March 20, 2012
beta versions are tested (if they are tested at all ) only on stock samsung rom.
I highly recommend you to flash siyah-resetdefaultprofile.zip just after you flash this kernel.
Changelog:
  • enabled overclocking again. I hope that I have managed to prevent the usage of 1400 and 1600MHz steps during and after boot, until the user sets them as the highest level.
  • fm radio should be working now
  • removed deep sleep parameters (cpu and busfreq levels)
  • re-enabled the missing governors in beta2 (lulzactive, conservative,smartassV2 and interactive)
  • disabled smooth_scaling on lulzactive and interactive governors, as it was in GB kernel
  • fixed undervolting problems.
  • lzma compression to have a smaller image to save bandwidth at the cost of a bit slower boot time.
  • re-enabled BLN support, but we still need liblights.
DOWNLOAD TAR (for Odin)
DOWNLOAD ZIP (for CWM Recovery)
Các bác ơi....Fox hound 0.5 bị lỗi...gửi tin nhắn đi người nhận toàn nhận được 2 tin 😔 có cách nào khắc phục...help
Post 1 có update cách fix r mà

Anh quay về post 1 tìm mà hổng thấy. Chỉ giúp anh cái coi ! Thanks nhiệt tình nghe

Gửi từ GT-I9100 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
Cài handcent sms, link ở post#1 vào đi bạn, dùng handcent thay cho cái tin nhắn mặc định😃
siyah dùng thế nào các bác có ngon hơn stock không vậy
dohoang_nd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rom stock chán chết + TW chán lè nên chủ yếu mong ra rom stock cho cái pro chế biến thôi...
Còn duy nhất 1 lỗi của ICS mà mình rất khó chịu đó là k thể dùng file .nomedia nữa, tức là trước dùng 2.3.6 thì khi đổi tên .nomedia thành cái j đó VD .nomediat thì galery sẽ tự động scan lại ngay lập tức, còn h có đổi tên thì cũng k được...haizzz..k biết rom stock đã fix lỗi này chưa...các Pro chỉ giáo hộ cái!
mym_swagger
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao cai che do recovery cua em ko co cai' nhu anh harry noi a. em vua up rom ICS 4.0.3 cua samsung. dinh up cai rom tren ma ko dc.
longphan89
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao mình thấy ICS ở màn hình App k di chuyển được Ứng dụng nhỉ.hx. Muốn sắp xếp theo ý hoặc tạo folder cũng k được :-<

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019