[Galaxy S3]Tổng hợp - Hỏi đáp - Thủ thuật - Chia sẻ - Kinh nghiệm

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi cellphone_uk, 30/5/12. Trả lời: 7363, Xem: 802190.

Chia sẻ

1. Bold Béo 9000

Bold Béo 9000 Thành viên

down bộ gõ tiếng việt của trần kỳ nam trong market đi bạn ơi :) bạn viết ko dấu dễ ra đảo lắm :D

1. minhtuhd1990

minhtuhd1990 Dự bị

minhtuhd1990 @Bold Béo 9000 sr các bác, hum qua mới lấy em nó, nên chưa cài gì mấy, ae thông cảm bỏ qua lần này :D, bộ gõ này viết theo kiểu unicode hay gì thế bác, set với cách dùng thế nào, bác chỉ rõ e cái

2. Bold Béo 9000

Bold Béo 9000 Thành viên

Bold Béo 9000 @minhtuhd1990 http://www.tinhte.vn/threads/326410/ đây nè chịu khó tìm trong 4rum ý :D

2. yeuquahoaro

yeuquahoaro Thành viên

có bác nào không giúp em với,e để máy về chế độ download mod nhưng cắm usb vào s3 thì máy không nhận cáp giờ xử lý sao các bác,máy cứ nằm ở chế độ download mod đang root máy gặp cảnh trớ trêu :(

3. dauem

dauem Thành viên

Zanr Zij
    Hóa ra là bạn chơi film online trên trình duyệt. ZZ thử vào cái trang v1vn gì đấy khiếp luôn quảng cáo với 1 lô thứ gì cắm vào trang đó. Như thế thì ko cạn bộ nhớ mới lạ :)

Sent from Android using tinhte.vn[/quott

truoc day e dung s2 k bi moi dau chu!kich len tivi xem online ao ao!e cung k hieu lam nua!hoi buon :(

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn

1. Zanr Zij

Zanr Zij ------ Moderator --------

Zanr Zij @dauem S2 free Ram nhiều hơn :). Muốn như yêu cầu của bạn ZZ đề nghị bạn dùng Rom CM9 - AOSP nhé.

4. tinhyeuvhtt

tinhyeuvhtt Thành viên

Chào các bác!
    Con S3 của em dạo này hay bị triệu chứng: lâu lâu khi đang nhắn tin và cũng có lúc mình không nhắn tin, nhưng có tin nhắn của ai đó gửi đến mình thì nó bị rung liên tục không ngừng, màn hình tin nhắn treo luôn, bấm các nút không có tác dụng, phải bấm nút nguồn 1 lúc thì máy tắt và tự khởi động lại.
    Không biết có bác nào bị vậy chưa, không biết lỗi này phát sinh do nguyên nhân gì, em định xin số gọi hỏi nơi bảo hành SS xem sao, nhưng trước tiên em post lên hỏi ý kiến các bác xem sao.
    Thanhs nhìu nhìu !

5. dauem

dauem Thành viên

Zanr Zij
    S2 free Ram nhiều hơn :). Muốn như yêu cầu của bạn ZZ đề nghị bạn dùng Rom CM9 - AOSP nhé.

cam on bac nhieu nhe!e hoi ngu nen du dung nhieu may roi ma den bay gio van chua biet cai bo go tieng viet cua Tran Ky Nam!cai vao roi nhung k biet lam sao de kich hoat no len ban fim ca!xl bac va mod da doc!chac moi mat lam!:)

6. minhtuhd1990

minhtuhd1990 Dự bị

các bác có kinh nghiệm làm ơn cho e hỏi, bây h dùng con S3 thì dùng quản lý file nào là ngon nhất ( không gây lỗi thẻ và phone, nhanh, mạnh, cop đc file hệ thống) trước đây dùng Xperia thì e hay dùng Root Xplorer, các bác cho ý kiến nhé

7. samsunggalaxys3

samsunggalaxys3 Dự bị

anh em ơi!xin giúp đỡ mình với,máy của mình là baseband version:I9300TDUL6,mình không thể update phiên bản mới như mấy bác và đặc biệt mình down game game Deamon hunter 3(DH3) thì cứ bao lỗi your device is not compatible with this game.please request a refund.còn game order and chaos thì báo we are having trouble identifying your device.our support teams automatically received information about your phone and are trying to solve the issue for you.you can try to launch the game again in 48h or,alternatively,you can contact your support team directly:support.android@gameloft.com,máy của mình mua của úc và của telstraone,cứu mình với...không lẽ galaxy s3 cũng phân biệt sao trời T_T,2 game đó mình đều down pb mới nhất,DH3 là 1.0.8 còn oder and chaos là 1.1.3 mà T_T

8. harrynghiem

harrynghiem ERP Solutions

Máy đã cài driver chưa?

Mình hay dùng exstrong explore
    Tất cả mọi thứ về Galaxy S3: www.facebook.com/S3.I9300

1. Zanr Zij

Zanr Zij @harrynghiem
      Exstrong là cái gì lại vậy harry?

Sent from Android using tinhte.vn

2. harrynghiem

harrynghiem @Zanr Zij Nhầm dư chữ x, es file explore của estrongs

3. Zanr Zij

Zanr Zij @harrynghiem Ác :D

ZZ dùng Astro Pro, Total Commander và RE. Thi thoảng dùng My Files!

4. 001102

001102 Dự bị

001102 @harrynghiem driver dow o dau vay bac em ko kết nối usb trên s3 đc

5. harrynghiem

harrynghiem @001102 Vào link facebook dưới chữ ký của mình phần root máy sẽ có link down driver

9. Saberlarry

Saberlarry Dự bị

Mình lớ đăng kí samsung apps ở VN nhg lại tạo acc US, có cách nào để chuyển samsung apps về US ko? Cho mình hỏi luôn là SA có liên quan gì tới playstore ko vậy? Nếu so sánh với iP thì cái nào mới là App Store ở bên Android này?
    Tiện luôn, nhg app nào theo mn là cần thiết cho s3? Root với stock là gì? Mình mới dùng android, trc toàn iDevices nên chưa hiểu rõ lắm. cám ơn

P.S: ở đây có chỗ nào down app đã cr@cked ko mn

1. Zanr Zij

Zanr Zij @Saberlarry Cái CSC của bạn là VN ( Rom XXV ) thì sẽ là SS App VN thôi bạn.

SS App chỉ là chợ của SS thôi. Chợ chính vẫn là Play Store ( hay CH Play ) và tương đương với App Store của Apple.

App xxx thì bạn qua box phần mềm là có đủ.

Stock là Rom của SS đưa ra ko bị chỉnh sửa gì cả. Người dùng chỉ có quyền user, giới hạn.

Root là 1 khái niệm chỉ việc mình nâng quyền từ user lên admin ( linux gọi là quyền root ). Khi đó mình mới can thiệp đc vào hệ thống hoặc mới dùng đc nhiều apps rất hay yêu cầu root.

10. chuyentt

chuyentt Thành viên

1. Làm sao để nhảy nhanh lên TOP khi đang xem tài liệu dài như duyệt web chẳng hạn
    2. Phím DEL phải nhấn vào đúng ở giữa, nếu nhấn hơi lệch lên trên một chút thì sang phím L. Có ai bị như vậy k? Cách khắc phục?
    3. Đang đi trên xe, bật dẫn đường bằng bản đồ và định vị thì thỉnh thoảng màn hình chớp lia lịa. Có ai bị như vậy k? Cách khắc phục?

georgevu thích nội dung này.
  11. minhtuhd1990

minhtuhd1990 Dự bị

các bác làm ơn cho em hỏi, em check cấu hình máy S3 bằng Android System Info và System Test, nó lại báo CPU của máy là : ARMv7 Processor rev 0(v7l), có ảnh kèm đây, các bác xem có ai giống e không ạ, thank
    [/url][/IMG][/url][/IMG][/url][/IMG] Đang tải Screenshot_2012-07-07-17-42-30.png…

1. Zanr Zij

Zanr Zij @minhtuhd1990 Thông tin vậy đúng rồi bạn :)

2. tanviva7211

tanviva7211 Thành viên

tanviva7211 @minhtuhd1990

12. Saberlarry

Saberlarry Dự bị

Cám ơn bạn nhê. Cho mình hỏi thêm tại sao máy hao pin nhanh quá vậy, ko chơi game mà tụt pin nhanh kinh. Đã tắt đi nhg thứ k cần thiết r... độ sáng mình để tầm 70%

1. Zanr Zij

Zanr Zij @Saberlarry Bạn thấy khó nhìn quá và làm việc ngoài trời nắng sao? 70% là quá cao :).

Pin chờ của S3 ko tốt = IP và One X. Đổi lại thời gian sử dụng thì tốt :).

2. 001102

001102 Dự bị

001102 @Zanr Zij

1
      kulj_vjp_b0y thích nội dung này.
    3. kulj_vjp_b0y

kulj_vjp_b0y Thành viên

kulj_vjp_b0y @001102 Bác dùg rom j vậy ??? Pđá fifa 40% tụt 7% tkì ngon qá..... hehe

13. tanviva7211

tanviva7211 Thành viên

14. Saberlarry

Saberlarry Dự bị

Mn cho hỏi luôn mình vừa update app youtube xong, nếu mình nhớ k nhầm thì chỉ cần tap 2 lần là nó sẽ full screen mà h chả đc nữa, và làm thế nào để trở lên top khi dùng web?

15. babo119us

babo119us Thành viên

Tình hình là mò mẫm mãi mà không cài đc hình nền chờ theo kiểu cắt nằm ngang,toàn cắt đứng thôi,nên chỉ đc 1 phần của hình nền rộng,như hồi ở SII thì có cả 2 kiểu,giờ SIII thì ko thấy,có bro nào biết cái này không?

16. mr.kakashi

mr.kakashi Dự bị

Các bác cho e hỏi.e down go sms pro về dùng thử.e vào phần private để dử dụng e set pass r.lúc vào lại private e gõ pass vào nhưng nó cứ hỏi pass là sao

1. babo119us

babo119us Thành viên

babo119us @mr.kakashi 1 số phần mềm chạy chưa ổn định trên rom 4.0.4,có thể vẫn hoạt động bình thường chức năng cơ bản nhưng phần bảo mật thì bị lỗi,như tớ thì tớ thấy vậy,vì cái app black list của tớ cũng bị như vậy,để ko xài thì ko sao,vẫn chặn đc số,nhưng cứ set pass vào là y như rằng lỗi,chắc cần thời gian để các app cập nhật cho tương thích với rom mới :)

17. cauchunho93

cauchunho93 Thành viên

các bác cho e hỏi dùng phần mềm gì chuyển đổi định dạng video để xem trên s3

18. bom1109

bom1109 Thành viên

các bác cho mình hỏi, trc khi ngủ, pin mình khoản 90% mà sáng dậy chỉ còn khoảng 40% thôi :( làm thế nào bây h

1. 001102

001102 Dự bị

001102 @bom1109 bác tắt ứng dụng ngầm chưa.

2. bom1109

bom1109 Thành viên

bom1109 @001102 mình cũng ko để ý, để tối nay test thử :p mà bật wifi qua đêm có tốn nhiều k? mà 1 tuần nay thấy hết nhanh chứ tuần đầu mua về mình thấy qua đêm tốn ít hơn lắm

3. 001102

001102 Dự bị

001102 @bom1109 bác để wifi qua đêm tốn là đúng rồi.

19. MinhNhat1905

MinhNhat1905 Thành viên

hiện tại thì mình đã root galaxy s3 SGH T999 (t mobile). xin hỏi chủ topic là đã có ROM cho e này chưa? và nó có dùng chung ROM với GS 3 I9300 (quốc tế) được ko?

binhnhangheo thích nội dung này.
    1. idemon

idemon Thành viên

idemon @MinhNhat1905 ko dùng chung dc, nếu up bị brick thì toi

2. MinhNhat1905

MinhNhat1905 Thành viên

MinhNhat1905 @idemon Oh. Tks bạn nhé. Xém chút làm liều

3. huynhminhdatlx

huynhminhdatlx Dự bị

huynhminhdatlx @MinhNhat1905 Bạn root con s3 t999 như thế nào vậy , minh làm theo rat nhieu cah tren cac dien dan ma van ko dc , ban co the huong dan cu thể dc ko ?

Chia sẻ

Đang tải...