Garmin Vivomove: đồng hồ theo dõi chuyển động

sonlazio
4/5/2016 23:21Phản hồi: 32
Garmin Vivomove: đồng hồ theo dõi chuyển động
Garmin Vivomove là một chiếc đồng hồ theo dõi sức khỏe, nó không có các tính năng phức tạp như GPS hay đo nhịp tim nhưng bù lại thì có thời lượng pin lên tới 1 năm. Vivomove sẽ có 3 giá bán khác nhau tùy theo phiên bản, từ 149.99-299.99$. Nhìn chung, đây là một thiết bị rất giống với các đồng hồ Activite của Withings nhưng thay vì dùng kim chỉ mức độ hoạt động thì nó lại dùng 2 màn hình nhỏ hai bên.

Vivomove là đồng hồ sử dụng pin dẹp CR2025 truyền thống. Nó có khả năng chống nước 5ATM, tức cho phép chống nước ở độ sâu 50m. Vivomove không được khuyến cáo dùng cho đi lặn sâu và các hoạt động tốc độ cao dưới nước, nhưng bạn có thể đi bơi hoặc lặn bằng ống thở snorkeling mà không cần lo ngại về việc hỏng đồng hồ.

Điểm đặc biệt nhất của Vivomove là hai màn hình nhỏ ở mặt trước của máy, màn hình bên trái sẽ hiển thị thanh màu đen cho biết tỉ lệ % số bước đi trong ngày của chúng ta, trong khi thanh bên phải màu đỏ sẽ báo cho chúng ta biết đã đến lúc đứng dậy để di chuyển sau khi đã ngồi quá lâu. Các dữ liệu này sẽ được đồng bộ với điện thoại thông qua Bluetooth 4.0 và ứng dụng Garmin Connect.

Giá cho Vivomove sport với dây cao su là 149.99$, Vivomove classic với dây da là 199.99$ và Vivomove premium khung thép dây da là 299.99$.

cf-lg.jpg lf-lg.jpg sc-02-lg.jpg pd-05-lg.jpg pd-03-lg.jpg sc-03-lg.jpg sc-04-lg.jpg
Tham khảo: Garmin
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn cũng đẹp đó chứ. đang mơ 1 em như thế
pocket
TÍCH CỰC
8 năm
Không có notification thì hơi thiếu. Thêm cái báo rung kèm sync thời gian với điện thoại qua bluetooth nữa thì hay. Kể cả pin giảm xuống 1 tháng cũng được.
noblemanhp
TÍCH CỰC
8 năm
@pocket Đúng ý bạn đây
http://m.gearbest.com/smart-watches/pp_309243.html
@pocket pin 1 tháng mà sử dụng pin dẹt CR2025 thì 1 năm thay pin hơn 10 lần, thế hư hết rong cao su chống nước
luonchinguoc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dragonkidvt Thích rung thì Withings Activity đi, cũng pin dẹt CR2025, pin được tầm 8 tháng, hình thức tương tự em nay, nhưng ko có notification đâu!
huylocked
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đơn giản,hiệu quả,đẹp
Audio1986
ĐẠI BÀNG
8 năm
không biết cách nào họ chụp được sản phẩm sắc nét thế không nhỉ, mình chụp đồng hồ chưa bao giờ đẹp được như vậy. Nhờ bác nào có kinh nghiệm chỉ em với
Audio1986
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mimosa1805 em là dân chụp đồ vật để bán nhưng mới vào nghề đc 3 tháng nên chưa hiểu cái cách này lắm chỉ mong có cao nhân chỉ cho hay đưa link google cũng được 😁
ruacon208
TÍCH CỰC
8 năm
@Audio1986 Render bác ơi =)))
Hoặc chụp thì qua PTS thì ok cả thôi.
@Audio1986 Bác chụp lens chuyên dụng micro với set đèn họp chụp sản phẩm đầy đủ là được. Lên youtube xem người ta chụp sản phẩm là rõ.

Đồng hồ này chắc phải mua ở nước ngoài rùi ship về, chứ ở VN k thấy ở đâu bán @@
Mà nó có 3 bản 3 mức giá khác nhau, không biết chức năng nó như nhau k.
@Audio1986 có hoppj chụp sản phẩm bác ơi. đẹp mê hồn. trước tớ mượn chụp mỹ phẩm đẹp như trong tranh ấy
banmoi22
ĐẠI BÀNG
8 năm
nếu mình muốn mua 1 con thì mua ở đâu vậy host???
Nhìn khá đẹp đó chứ, ước gì có dc 1 em
Đẹp, giá cũng khá mềm
đẹp và đơn giản nhưng hữu ích phết nhỉ
Khá đẹp và đơn giản
Khi làm tình mà đeo cái này chắc nó "nổ"
ở vn mình đã có bán chưa vậy thớt
HP_101
ĐẠI BÀNG
8 năm
đẹp nhỉ, thấy thèm quá
Truongbv09
TÍCH CỰC
8 năm
Cái hay là ở thiết kế đẹp mắt, pin lâu, dây thay thế được, chống nước tốt, giá tốt
Cái chưa hay là thiếu rung, notification và tương tác đa chiều, đa chạm.
Đẹp! Đang muốn mua 1 chiếc đồng hồ kim kiểu truyền thống, nhìn em này mê luôn 😁
luonchinguoc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ducanhkc910 Withings Activity cũng tương tự?
đẹp quá
mua ở đâu nhỉ ?
Đây bạn:

Tinh Tế cũng đã từng có bài viết về chụp sản phẩm Apple. Các sản phẩm khác thì mình ko rõ, nhưng Apple toàn chụp hình thật chứ ko chơi hình render:
https://tinhte.vn/threads/nhiep-anh-gia-peter-belanger-nguoi-dan-ong-dung-sau-nhung-buc-anh-chup-san-pham-apple.2096169/
Mình có nguoi quen mang về 2 cai mình bán 2 triêu/cai hàng mới 100%
Minh ban nhiêu thứ nên ko mang nhiều dc so hai quan bắt đóng thuế ai cân goi minh nhe 0909258846

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019