Giới thiệu và dùng thử Pixelmator cho iPhone

Nam Air
28/5/2015 15:31Phản hồi: 51
Giới thiệu và dùng thử Pixelmator cho iPhone
Pixelmator đầu tiên xuất hiện trên Mac, nhờ vào tính tiện dụng, nhanh, nhẹ, hiệu quả và đẹp đẽ của phần mềm này mà nó được rất nhiều thành công, có thể nói không ngoa là cái này có thể thay thế được Photoshop cho nhu cầu hàng ngày của bạn. Tiếp nối thành công, Pixelmator cho iPad ra đời, và ngay lập tức được đón nhận nồng nhiệt. Để khép kín vòng tròn thiết bị của mình, hôm qua hãng đã giới thiệu Pixelmator cho iPhone, mình xin giới thiệu, dùng thử và chia sẻ với các bạn,

Tải về Pixelmator cho iPhone và iPad

Dùng sơ qua phần mềm này thì mình thấy là nó giữ nguyên hoàn toàn tính năng mạnh mẽ trên iPad, mà thực vậy, bản cho iPhone và iPad là một, nghĩa là hồi xưa nếu bạn đã mua bản cho iPad, giờ chỉ việc mở iPhone ra tải về xài thôi, rất đã!

Một số cái mới trong phiên bản này (dùng tốt cho iPad, iPhone - Universal)
. Thêm công cụ Distort

. Quản lý layer dễ hơn 1 tí
. Thêm công cụ text
. Thêm nhiều cọ vẽ đẹp
. Healing - Retouch tool chạy tốt trên iPhone

Dưới đây là nói sơ sơ về Pixelmator trên iPhone

1. Như iPad, sau khi bỏ qua màn hình chào đón, các bạn đến với màn hình Open, ở đây các bạn có thể tạo một ảnh mới hoàn toàn, hoặc mở ảnh cũ ra chỉnh sửa. Nếu chọn mở ảnh, các bạn có thể mở từ iCloud hoặc từ thư viện ảnh

Với công cụ tạo ảnh mới, các bạn có thể vẽ sử dụng bộ cọ rất hoành tráng, từ bút chì đến bút bi, bút lông bút xoá

Đây là ngó sơ qua hệ thống cọ vẽ rất mới, rất mạnh trên Pixelmator iPhone

2. Một bộ công cụ mới ra mắt cho đợt này là công cụ Distort, cũng kha khá gióng công cụ Liquify trên Ps, các bạn dễ dàng dùng cái này để bơm to một số thứ hoặc làm nhiều thứ nhỏ đi

Quảng cáo

3. Các công cụ retouch như là Advance Healing brush vẫn làm việc rất mạnh mẽ trên phiên bản dành cho iphone này, tuy nhiên có vé trên iPhone 6 mấy công cụ healing làm việc chậm hơn trên iPad Air 2 khoảng 30-40%, mình chưa thử với các máy đời cũ hơn nên chưa biết tốc độ thế nào

4. Thêm một bộ công cụ mới là công cụ thêm chữ (Text) và thêm được rất nhiều hình ảnh, mình thấy việc quản lý layer của bản mới này cũng khá dễ dùng hơn bản cũ

IMG_1799.PNG IMG_1800.PNG

Tinhte.vn cũng đã có vài bài giới thiệu về Pixelmator, ví dụ hướng dẫn chỉnh ảnh sơ sơ với Pixelmator trên iPad, cơ bản hôm nay là vậy, nếu có tính năng hoặc tip gì đó đặc biệt mình lại xin làm bài khác giới thiệu tiếp, xin chúc các bạn vui vẻ.

Quảng cáo

51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tải về thử coi

Gửi từ iPhone 4S của tôi sử dụng Tinhte.vn
Đã xài thử trên Mac và nhận xét:
- Về những tính năng cơ bản: Hoàn toàn thay thế được Photoshop, thậm chí còn tốt hơn Photoshop các phiên bản cũ.
- Những tính năng nâng cao thì không có cửa. :p
MDAPro
ĐẠI BÀNG
9 năm
App có giá 4.99 $!
Có cho apple watch nữa thì đúng là ... không thể tin được 😁
Rij
TÍCH CỰC
9 năm
Ngoài lề 1 tí. E ở cần thơ, chiều nay đi thấy cửa hàng bkshop trong big c có bán e ip4s trắng 32gb giá 3tr5. Dự đinh e muốn mua cho bạn gái xài nên cung hỏi han này nọ thì nó bảo hàng xài rồi xách tay nc ngoài về mới 98% (cái này e vẫn chưa tin lắm), cầm lên xem thử thì ngoại hình đúng như mới, nhưng có chỗ chân sạc thì màu lỏm chỏm (cái này e nghĩ chắc do sạc nhiều không biết đúng không). E thì cũng thấy đc, do không có tg nên chỉ xem đc nhiêu đó. Các bác cho e ý kiến với, đó h e toàn xài android nên mấy vụ test ip e mù tịt. Với lại e cũng muốn mua 4s mà 32gb trở lên cho gấu xài,bác nào có cao kiên xin chỉ giáo. (Công lực của e tới đó thôi nên đừng bác nào tư vấn e lên 5 hay 5s 😃. Thanks mấy bác!
@Rij Theo mình biết thì hàng 2nd thuộc diện cấm nhập khẩu (trừ t/h xách tay 1 vài cái thì đc hoặc có đường dây gì đó thì cái này ko dám phán) nên số lượng thường ko đc nhiều, có nhiều shop buôn bán hàng mới 99% này nọ thì mình cũng thắc mắc (nguyên zin 99% thì chẳng lẻ bên nước ngoài họ mua ma ko dùng, theo mình biết thì bên đó (gia đình mình có ng sống bên đó) hàng điện tử tuy ko rẻ hơn bên VN nhieu nhưng so vs thu nhập thì ko đắt nên thường sài ko nâng niu kỹ như bên mình) là xách tay hay xách nguyên thùng từ Móng Cái (cái này không dám phán chỉ suy luận z thoai), vì có lần mua 2 em BB trong đó có 1 cái BB9900 (khoảng 1 tháng truoc)của 1 shop cũng thuộc dạng uy tín ở SG chuyên về BB quảng cáo là tuyệt đối bán hàng zin nguyên bản, chưa sửa chữa, tem void blalal.. nhưng khi mua về thì tem void còn nhưng đầu vít đã bị mở tới tét đầu tè le, gắp tem ra xem thử thì 6 con ốc đều như vậy và 1 con bị tuôn nên từ hôm đó tới nay ko mua hàng 2nd 99% của cửa hàng nữa, nếu có đk thì đập hộp, ko thì mua của ng quen có nguồn gốc rỏ ràng còn thoy thì để tiền sài việc khác..
à mà nói thêm là nhiều khi hàng "dựng" nhiều khi vẫn sài ok nếu bạn gặp con máy ngon, chỉ có điều ko rành thì hên xui do ko ai đảm bảo đc chất luợng..
Đây là ý kiến cá nhân của mình, bạn thấy hợp lý hay ko thì do bạn chứ mình ko khẳng định 100% là thế này thế kia..
Rij
TÍCH CỰC
9 năm
@better.chicken e cũng nghe nói ip tuy dựng nhưng chủ yếu là dựng bên ngoài, do đặc thù của IOS nên không phải chip chính chủ thì không thể chạy đc (mà nghe nói chip của apple cũng bền, còn máy cái phụ tùng còn lại như RAM, máy ảnh... thì e không biết) cho nên em mới đang lăn tăn. Em cũng nghĩ như bác, sản phẩm có tuổi đời đã hơn 4 năm, ngừng sản xuất mà bảo mới 99% thì rât là hư cấu. Bác có cửa hàng nào không chỉ giáo cho e 😁
@Rij Thật ra dựng thế nào thì mình không biết, nhưng theo mình nghĩ thì máy bị hư nếu cứu đc thì cứu còn ko đc nữa thì sẽ "hiến nội tạng" để cứu các máy có hy vọng sống sót :D.. Về phần vỏ thì theo mình nghĩ là thay lại vỏ (không phải của apple nhưng tương đối ok, dễ trầy hơn do mặt kính ko= đc hàng zin) vì mới tháng trước cũng cho đi 1 em cặp nách bên Úc về, nói chung zin 100% nhưng do bán lại cho ng ta nên phải ép kính lại với thay nắp lưng thì như z chắc cũng coi như dựng :D nhưng đc cái do mình tự làm (kính thì ép ngoài tiệm) nên có thê nói là ok.. Còn các máy bên cửa hàng bán như thế nào thì mình ko rành (máy dựng có thể là thay màn hình,loa, ron, chip wifi.. từ xác zin hay hàng linh kiện thì cái đó mình ko biết ntn nên ko phán) nhưng cũng có cầm đc vài con thì mình cảm nhận thế này: Viền benzel ko mịn như zin, các phím bấm (vol, power) cũng ko co cảm giác như zin mặc dù cũng nẫy, kinh de tray nhung khac phuc bang mieng dan thi cung dc.. Noi chung nếu chấp nhận rủi ro thì cứ mua dùng vì cũng ko ít ng dùng loại này.. Còn việc tư vấn cho bạn mua thì mình ko tư vấn vì trước giờ chỉ tư vấn máy đập hộp hoặc có nguồn gốc thoy vi bản thân mình ko thich dùng hàng dựng (Tư vấn ngta xong minh lại bán máy zin mua BB dính chưởng :D hài vãi..).. đang hóng em IP5 cặp nách :D
Rij
TÍCH CỰC
9 năm
@better.chicken đã thank và tín dụng bác. Nếu không phải vì yếu tố bất ngờ thì e hỏi đại gấu cho xong:oops:.
5$ lận nhỉ
V’t
TÍCH CỰC
9 năm
Thật tuyệt vời, chỉ có 5$ ! Thật không thể tin được !
AI MÀ XẤU TRAI DỮ VẬY
show màn hình iphone lên mac sao vậy ta ?
ai biết chỉ mình với
t2nreal
ĐẠI BÀNG
9 năm
@baodatdiep212 QuickTime hỗ trợ đó bạn.
@t2nreal sử dụng sao vậy bạn :'(
nipponx
TÍCH CỰC
9 năm
Chừng nào ra bê goát 😃
Ko liên quan lắm mà hình như ad dùng audioengine d1 ah??
iThiet
ĐẠI BÀNG
9 năm
Klq nhưng nhìn con Macbook của bác thớt dán cái chỗ kê tay đen sì nhìn ngứa mắt nhỉ, mất hết thẩm mỹ của con máy, em có con Macbook Pro 13' dùng từ năm 2012 đến nay chả dán, chả bọc gì, quăng lộn suốt, đi làm chương trình lung tung beng khắp ngày mà chả xây xước gì, bẩn lại lau (xước đáy thì có), vẫn đẹp, nhìn dán vào cứ kiểu gì ấy =))
willxlazy
TÍCH CỰC
9 năm
@iThiet bác nói rất chuẩn, em chả dán gì, dùng mấy năm chỗ kê tay vẫn như mới
@willxlazy ổng dán không phải sợ trầy đâu bạn,thứ nhất cách nhiệt,thứ 2 kê tay cho êm,thứ ba là quảng cáo cho khắc tên 😁
nierec
TÍCH CỰC
9 năm
anh Airblade này sài toàn hàng xịn. thấy mà thèm.
trong cái video thì màn hình Mac đẹp nhất, ipad là xấu nhất. hết.:p
romantic2503
ĐẠI BÀNG
9 năm
4s like new. Làm gì bac. Mua 5 xach tay nhật. Ngon bổ re.
5vs 4s khác nhau nhiều nhé. Đảm bảo gấu bác sẽ thích. Girl dùng ip5 đẹp nhất rồi. 😁

3.4tr ip5 nè.
http://didongthongminh.vn/apple/apple-iphone-5-16gb-lock-p570.html
Lock nhật nè.
3.4tr like new.
http://www.duchuymobile.com/iphone-5-16gb-lock
DinhHuy298
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Rij Tốt nhất là mua S4, thứ hai là One M7, thứ ba là 5C lock, cũng có thể chọn galaxy J, còn rẻ hơn nữa thì mua S3. Mấy con này mua trên nhattao đều ở tầm giá 3tr5, hoặc mua ở cửa hàng thì cao hơn ít trăm.
Chúc bác sớm mua dc cho gấu 😃
nhanbmt97
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Rij Mà cho em hỏi gấu bác đi làm chưa ??? Con gái sau khi đi làm thì suy nghĩ thay đổi hẳn luôn đấy ạ. Còn vụ mua điện thoại thì theo em con gái nên mua cho em nó 5c. Không thì 5 lock cho sang. Chúc bác có cuộc tình như ý 😃
Rij
TÍCH CỰC
9 năm
@nhanbmt97 Đang đi làm rồi bác, e hiểu ý bác mún nói gì mà 😁. Thôi còn trẻ còn khoẻ đến đâu hay đến đó bác ơi. Mà cái vụ lock này mình có cách khắc phục hết lun chưa bác, bên tt này vẫn chia ra 2 phe khủyn dùng và ko chơi làm e rối quá..
nhanbmt97
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Rij thì dùng sim ghép chứ giờ sao bác, theo em thì iphone cho con gái cũng dễ dùng 😃
thiencqcq
ĐẠI BÀNG
9 năm

Mình cúng đu đởn test thử cái phần mềm hay ghê 😁

Mời downloads bản mới nhất
@thiencqcq Phan kim liên đúng k bác
thiencqcq
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhân đập chai Chính em nó đấy 😁
5$ 😁 :D
Phần mềm hay quá, dễ dùng hơn Photoshop nữa, tưởng free làm háo hức vô xem thấy 5$ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019