Giúp em so sánh giữa Moto C Plus và Nokia 3

HuaShen
6/8/2017 6:14Phản hồi: 5
Giúp em so sánh giữa Moto C Plus và Nokia 3
Xin chào mọi người em muốn mua điện thoại nhưng đang phân vân giữa 2 chiếc điện thoại là Moto C Plus và Nokia 3 ạ.

Em chỉ có số tiền làm thêm 3 triệu thôi nên muốn mua điện thoại chụp ảnh tốt, loa to (rõ), và pin tốt sạc nhanh ạ.

Theo như giang hồ đồn là điện thoại Moto sạc lâu cỡ 3 – 5 tiếng đồng hồ, còn Nokia thì loa nhỏ không to

Mong mọi người cho ý kiến để em tham khảo ạ. Cám ơn ạ!

5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tranvanphi
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình nghĩ chừng này cũng giúp bạn phần nào.
https://www.thegioididong.com/dtdd/nokia-3-vs-motorola-moto-c-plus

Môt sạc lâu từ 3-5 tiếng là đúng vì pin của nó tới 4k lận. và sẻ dùng được lâu hơn
St_Nino
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nokia 3 tuy thua về pin (mình nghĩ bạn có thể mua sạc dự phòng) nhưng hơn về camera, kính cong 2.5D dùng thích khi vuốt, đồng thời là kính cường lực trong khi moto là kính thường; tuy có khung nhôm nhưng cầm nhẹ hơn, nói chung 2 máy này về cấu hình tương đương, nhưng khi bạn ra cầm thử trên tay chắc chắn thích Nokia 3 hơn đó
kimcy929
TÍCH CỰC
7 năm
Nokia 3 nhìn ngoài thì đẹp, loa không hay, camera ko ngon lắm tạm dùng. Còn về phần mềm chạy Android gốc mới đầu dùng lag lag nhưng sau vài ngày thì lại thấy OK, màn hình khá ổn ko quá tệ. Bạn thích thì cứ ra cửa hàng mà so sánh chọn cho chuẩn.
imageh264
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nếu cần pin trâu thì cứ moto mà phang, camera thì có vẻ no làm tốt hơn, bù trừ mà, còn lại thì
Cấu hình : như nhau
Thiết kế : nô đẹp hơn
Hỗ trợ lâu dài : có lẽ như nhau, môt luôn hỗ trợ update vài bản, no thì cũng hứa hẹn như thế, con no 3 cũng sắp có andr 8 rồi, về khoản này thì k nên lăn tăn
nokia 3 nhìn sang hơn..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019