Giúp gấp laptop bị loan ký tự bàn phím

anhcuong8490
11/7/2012 14:19Phản hồi: 12
M có 1 e lenovo b460 ,đang dùng bình thương tự nhiên bàn phím khi ấn loạn hết ký tự
ví dụ :ấn 1 thành ! ...nghĩa là không cần shift 1 , m thử dùng cả ( shift ) hay không dùng ,dãy hàng số từ 1> 9 toàn ra ký tự ẩn .
thêm nữa kích chuột vào 1 biểu tượng destop nó dúp thêm vài cái icon trên đó theo lun ,và cái ( fiterKey ) cứ liên tục hiện ra , m bỏ chọn ( use stickyKey ) đi rồi mà chẳng đc
m đã lau sạch lại bàn phím , gõ xem có cài nào kẹt không , dùng lúc đc lúc không.cài lại win xp dùng đc tý không sao rồi lại bị như thế . l
ai biết chỉ giúp m nhanh nha m đang rất cần
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tình trạng của bạn mình đoán là đã bị kẹt phím Shift, trái hoặc phải, bạn kiểm tra lại thử.
m lau chùi và thử gõ nhẹ xem ket không ,m không thấy kẹt gì , bấm vẫn bình thường , hay kẹt ben trong hi
Bạn có thể mượn đâu đó một bàn phím USB rời và test thử nha ;)
m dùng thử bàn phím usb rồi , vẫn bị như bàn phím laptop
Vào cài đặt lại ở phần Keyboard and Language trong control panel > regional and language chỉnh keyboard về English - US
lỗi bị dính phím rồi, bạn cần phải tháo rời bàn phím ra tách lớp mạch bên trong ra mới hết được!
@vegaboy m không biết tháo ra thế nào , mà giơ nó lại die win rồi chả vào đc mà test xem thế nào
bạn bóc cái phím đen trên cùng lên, bên dưới có 1 cái xương phím màu trắng, bóc nốt cái đó lên là đến mạch phím, bạn có gần khu vực Hà Đông không, mình khắc phục giúp, ok
FVA
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tôi dùng máy Dell Precision M3800, win 8.1 64bit cũng bị lỗi như bạn. Những bạn khuyên nên tháo bàn phím ra lau chùi để khắc phục là không đúng. Lỗi này do phần mềm gây ra, ví dụ như máy của tôi là do Dell QuickSet chưa tương thích. Hoàn toàn không phải do lỗi phần cứng.
jijarf
ĐẠI BÀNG
9 năm
@FVA Sau 4 năm.Lời chỉ dẫn có quá muộn màn
@jijarf muộn còn hơn không? sau gần 1 năm nữa lại có người đọc đây này.... 😃
giờ máy em đã và đang bị ;-; người ta khuyên em mỗi lần bị thì vào keyboard test để test bàn phím ;-; làm sao để nó hết luôn đây hic ;;-;;

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019