Google: Hiện không có smartphone nào dùng được với chế độ Daydream VR

Duy Luân
28/5/2016 7:59Phản hồi: 47
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giapnv272
TÍCH CỰC
8 năm
chắc là sẽ có trên Note 6
princez
CAO CẤP
8 năm
bạn nghĩ gyro trên điện thoại lởm lắm à, bạn có thể lên mạng tải các phần mềm test sensor về để check xem cái của bạn "lởm" bao nhiêu, có phải đến 3-4 độ/s như bạn chém bừa không, còn như máy của mình thì nó đang cho biết là sensor của mình có tốc độ 0.02 độ/s, tuy không cho biết độ trễ nhưng refresh kết quả nhiều hơn 10 lần/s nên chắc chắn nó thấp hơn 100ms nhé
@princez Tốc độ đáp ứng của màn IPS từ 8-16ms còn dễ bị tạo bóng ma kìa, màn LCD TN khoảng 2-5ms, của màn oled có thể nhỏ hơn hoặc bằng 1ms. Thì mình nghĩ tốc độ đáp ứng của gyro sensor <100ms chưa là gì cả
binhnt35
ĐẠI BÀNG
8 năm
@princez Tần số lý tưởng là 1000hz và latency < 3ms
@princez Bạn không thây mình ghi số liệu chỉ mang tính ví dụ, còn yêu cầu thực tế của GG bao nhiêu và so với thực tế hiện tại là bao nniêu mình không xem. Chỉ biết là nó chưa đạt đúng yêu cầu của GG về "độ chính xác" và "độ trễ" thôi.
Thậm chí sensor tốt nhưng CPU chậm thì cũng sẽ tạo ra độ trễ (nhưng độ trễ này không phải do sensor), giống như bạn có chuột và keyboard gaming xịn nhưng CPU cùi, game vẫn giật.
@spyhunter88 Do flagship android chưa lên n thôi. Xem điều kiện cần là Android N kìa bạn. Còn đk đủ thì mấy con flagship Android hiện tại đã dư rồi.
@princez Báo ngay với Google là điện thoại của bạn đủ chơi Day Dream rồi, không là chúng nó không biết đâu
Binhckxdtl
TÍCH CỰC
8 năm
Tôi nghịch thử vr samsung trên note 5 mà một lúc thấy nôn nao quá. Thế là bỏ luôn ý định mua.
Ngoài lề tí: giống như cảm giác 3 năm trước háo hức mua tivi 3d về xem phim. Cứ được 15 phút là phải tắt đi.
Có liên quan gì tính năng Daydream trên đt ko nhỉ?
ntk95
ĐẠI BÀNG
8 năm
Snapdragon 800 đủ sức gánh Day Dream ko???
0joro0
ĐẠI BÀNG
8 năm
Oculus Samsung Gear VR có đối thủ rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019