Google phát hành bản cập nhật Android 2.3.3 cho Nexus S và Nexus One

Didu
23/2/2011 4:37Phản hồi: 54
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hị hị, đang thử trên con của... hàng xóm là hd2 nè

Chắc mẹ HD2 có quan hệ tình cảm với bố của thằng nexus, đã vậy cô ruột của nó có chồng làm bên windowphon7 nên cứ có hàng test bét nhè, ;)
Dung2503
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thèm Android quá mà chưa có đủ $, chỉ biết chờ đọi và chờ đợi thôi
Mình có cảm giác là 2.3 sắp đến gần con Desire HD này rồi.
Khi nào có hú 1 tiếng nha các bạn ;)) Các đt khác sẽ phải nhìn N1 và NS mà thèm nhỏ dãi thui ;))
trinhtunglc
ĐẠI BÀNG
13 năm
đợi vài ngày là có cook cho HD2 😁 hi vọng là cải thiện được vấn đề pin :x
plnghiepla
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao chỉ update cho 2 con Nexus thôi nhỉ? Bao giờ mới đến những em khác đây....?
Tôi yêu Nexus one>>>> kaka
baothong83
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có con NS xài dc 1 tháng cần thanh ly cho ai muốn rước con ruột của gg đây
Mấy bác nhiều tiền cứ ngắm con đẻ google mà chơi thì ok liền, không sợ vợ bị già về cái mảng phần mềm hen!
Hehe vậy là em n1 được nâng cấp rùi. Mà hình như đang dùng rom cook thì không update qua ota được phải không các bác nhỉ?
Chờ OTA không được nên làm manual update con Nexus One của mình rồi. Quá trình update ngon lành, chạy trơn tru không có vấn đề gì cả.
Giao diện nhìn chung không khác gì nhiều. Các icon có vẻ nhỏ hơn và các góc sắc hơn. Màn hình nhìn tối hơn 1 chút (có thể do thêm màu xanh vào các icons thay cho màu trắng, và các bars có màu xám hơn). Thanh trạng thái trên đầu màn hình chuyển sang màu đen nên càng góp phần làm màn hình tối hơn.
Cảm nhận máy chạy nhanh hơn Froyo rất nhiều. Duyệt web lẹ, cuốn màn hình cực kỳ nhạy và nhanh. Ứng dụng Yahoo! Mail chạy nhanh hẳn hơn khi còn xài Froyo. Thời gian boot máy lần đầu lâu hơn (gần 2 phút), nhưng những lần sau thì chỉ khoảng 1 phút.
Bàn phím khác với trong Froyo, với 1 số cải tiến. Nhìn chung là tốt tuy các phím trông có vẻ hơi nhỏ hơn 1 tí (do các ký tự được chuyển thành dạng bold).
Google cho biết thời lượng pin được kéo dài hơn trong Gingerbread, nhưng mới cài nên chưa biết được hehehe.
Nói chung giao diện không khác mấy, nhưng hy vọng bản 2.3.3 này chạy sẽ ổn định hơn bản 2.2.2.
sao mình không up được qua OTA nhỉ. Mình đã đưa về rom 2.2.2 FRG83G rùi. mặc dù có thông báo update nhưng sau khi down về đến lúc cài đặt thì toàn bị báo lỗi , không up được là sao nhỉ. ai biết giúP mình với
alexzai
TÍCH CỰC
13 năm
chúc mừng anh em NS và N1
Đã update xong, đang thử, trackball alert không hoạt động được. Có bác nào bị như thế không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019