Google: Play Store có hơn 50 tỉ lượt tải về, trên 1 triệu app; 1 trong 2 tablet bán ra chạy Android

Duy Luân
25/7/2013 0:16Phản hồi: 90
Google: Play Store có hơn 50 tỉ lượt tải về, trên 1 triệu app; 1 trong 2 tablet bán ra chạy Android
Trong sự kiện giới thiệu Nexus 7 mới và Chromecast mới diễn ra, Sundar Pichai, trưởng bộ phận Chrome và Android đã cho biết rằng Google Play Store hiện đã đạt hơn 50 tỉ lượt tải nội dung, tăng mạnh so với con số 30 tỉ của năm ngoái. Doanh thu trên mỗi người dùng cũng như doanh thu của lập trình viên đã tăng 2,5 lần trong vòng 12 tháng qua. Tổng số ứng dụng đang có trên cửa Play Store đã vượt mốc 1 triệu app. Cũng theo Pichai, trong nửa đầu năm nay, cứ hai máy tính bảng được bán ra trên toàn cầu thì có một chiếc chạy Android. Riêng Nexus 7 thế hệ đầu chiếm 10% tổng thị phần tablet chạy hệ điều hành di động này. Pichai dẫn số liệu từ công ty nghiên cứu IDC dự đoán rằng đến hết năm nay, doanh số tablet sẽ vượt qua doanh số PC.

Nguồn: Google
90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con số chục tỉ - chỉ có thể là google
Cá nhân mình không thích sự hoành hành bá đạo này lắm. Vì đã ăn táo, ăn roi xong rồi giờ đang đổi món.
chằng hiểu có những app rác của các dev vn làm như truyện 18 +, Ngọc Trinh .. vv cứ nhan nhản trên này. sao ko xóa chúng đi nhỉ? rất phiền nếu như người dùng là một đứa trẻ.
@bacsidien94 Ko riêng trẻ con, người lớn cũng rất bực mình.
@bacsidien94 Ủng hộ cho việc này, mấy cái vớ vẩn đấy được tính thành App thì Play Store mới đạt được trên 1triệu, chạy theo số lượng hơn chất lượng mà không quản lý được kiểu này thì ko ổn
mickylovely
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bacsidien94 ồ, mình nghĩ rằng nếu trẻ con ko biết cách lên google đánh chữ S E X thì trẻ con củng sẽ ko biết cách tải những ứng dụng đó
@venus_of_me_hp Cũng đúng, mình nên dạy con trẻ phải làm ntn khi tiếp xúc những thứ đó. chứ ko phải làm sao để chúng tránh xa ra. vì ko bao giờ làm đc.
Tablet của android càng ngày càng lớn nhỉ 😃

Sent from my HTC One using Tinhte.vn
1 trong 2 tablet bán ra chạy Android -> 50%
@horse_111 =)) ok mình thối, sao có mỗi cái thối mà các bạn giật mình nay nảy thế =)). Chuyện câu cửa miệng thì sao. ok Táo ko thơm. Cho mình đính chính.
horse_111
TÍCH CỰC
11 năm
@venus_of_me_hp mình chỉ thấy ngứa mắt cái bọn "yếu mà ko bik phấn đấu", chỉ bik ghen tị, chê bai, chã làm cái tích sự gì cả, cái loại đó chỉ dư thừa cho xã hội, chắc bn ko thuộc cái loại đó đâu nhỉ
@horse_111 haha., ok com nhiêu đó đủ biết bạn có đầu óc như nào 😃,
horse_111
TÍCH CỰC
11 năm
@venus_of_me_hp tui đang hỏi bn mà sao bn lại "đánh trống lãng" thế, có nghĩa là bn ko phủ nhận những ji` tui nói àh, thì ra cũng chỉ là loại đó hzzz
hieutu007
TÍCH CỰC
11 năm
Ngon, app đã đạt 1 triệu thì chắc hơn cả appstore của Apple về số lương rồi.
@hieutu007 vẫn chưa hơn đc đâu bạn, về khoản này appstore vẫn là nhất
@hieutu007 Mình có cảm giác Android giống như tàu khựa ý. Quan trọng số lượng hơn chất lượng
SaoPhaiSo
TÍCH CỰC
11 năm
Table Nexus thì em không nói làm gì nữa , vì bản thân em nó quá tốt rồi 😁

Sent from my GT-N7100 using Tapatalk 2
Google dần thống trị internet mất thôi.
@chichat Rất thích slogan và avatar của bác. Bác xứng đáng là một tấm gương cho mọi người noi theo.
thpxken
TÍCH CỰC
11 năm
Thiết bị androi ngày một rẽ thì các con số trên còn tăng chóng mặt 😁
táo cắn rồi thì bao giờ chẳng dở hơn doi
trong đó có mình
vansy88
TÍCH CỰC
11 năm
android tăng doanh số wa nhanh
kid173
ĐẠI BÀNG
11 năm
Doanh số quá khủng. Nhưng doanh thu lại rơi vào tay anh Samsung là chủ yếu nhỉ 😁
@kid173 SS chỉ bán phần cứng thôi bạn. Dịch vụ, app thì lập trình viên và Google chia nhau. Còn quảng cáo thì Google hưởng một mình. Còn Apple ăn được cả nên lời hơn nhiều.
PS: Google nó phát triển Android miễn phí chủ yếu để bán dịch vụ và quảng cáo mà. Làm gì có ai cho ko ai bao giờ. Nhưng anh em mình xài free mà coi quảng cáo thì cũng chẳng phàn nàn gì :D
Hài, 1/2 tablet bán ra chạy android thì gần 1/2 máy còn lại là ipad, gg tự vả vào mặt mình rồi
@Trường9x có winphone nữa mà bạn .
@trankhacchan Thế nên em mới dám nói là gần 1/2, hehe, bác tinh gớm
@trankhacchan Winphone làm gì đã có chiếc tab nào?
@Trường9x thằng mai cơn sốp nó chuẩn bị vả vào mặt bạn rồi đấy 😁:D
@nhubao288 Bác chả chịu đọc kỹ hướng dẫn trước khi khi cm gì cả, em bảo gần chứ đâu bảo hết, tý thì bị vả oan
rồi ngày này cũng đến .
Hơn 1m app:eek: quá khủng, hơn cae appstore nhưng có điều chất lượng thì chưa bằng, cần sự kiểm duyệt chặt chẽ hơn để tránh app rác thì hay hơn
Anh apple lại đứng ngồi không yên rồi.
Đừng bác nào quote bài em nhé
Các bác chọn nexus 7 2013 hay ipad mini 2 nhờ ?
@H.Trung còn tùy giá + độ anti của anh em 😃
mình ghét thằng Google thế mà lại mê thằng android của nó. Sao đời kỳ thế ko biết!!!
@chetnhacon Ghét mà hằng ngày bác ko phải dùng ak 😆 vẫn phải google search đấy thôi.

Sent from my GT-S5360 using Tinhte.vn
kaka_nt09
ĐẠI BÀNG
11 năm
ngồi xem mấy bác war thôi😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119