HCM - Điểm danh anh chị em dùng myTouch 4G (HTC Glacier)

minhai
10/5/2011 5:34Phản hồi: 273
HCM - Điểm danh anh chị em dùng myTouch 4G (HTC Glacier)
myTouch 4G là điện thoại có cấu hình khá mạnh vào thời điểm hiện tại (bộ xử lý Qualcomm Snapdragon 8255 tốc độ 1GHz, RAM 768 MB, ROM 4GB) và cũng là một trong số ít những điện thoại công nghệ 4G với màn hình cảm ứng đa điểm 3,8 inch WVGA. myTouch 4G sử dụng HĐH đang nổi hiện nay là Android (hiện đã có bản 2.3.3 cho em nó) với ưu điểm là dễ sử dụng và có thể tải các phần mềm, game có phí 1 cách miễn phí (bằng cách dùng applanet hoặc blackmart).

Để chia sẻ những kinh nghiệm cũng như giúp đỡ nhau về phần mềm, games, root, up, phụ kiện... trong quá trình sử dụng myTouch 4G với tiêu chí "Người trước chỉ người sau, cùng chia sẻ để làm chủ thiết bị sử dụng" mình lập topic này để anh chị em đang dùng myTouch 4G vào điểm danh và có thể họp mặt giao lưu để cùng học hỏi.

Bài mở đầu xin chia sẻ vài nơi mua phụ kiện cho em nó:
- Bao Sillicon myTouch 4G xám:
70k
- http://www.mdphoneshop.net
130k
- http://www.yennhimobiado.com/dien-thoai/bao-sillicon-mytouch-4g-xam_2091_124.htm https://sites.google.com/site/khoalaodaivn/bao-da---cases-dht-smartphone/htc

- Bao da Flip myTouch 4G da bò màu đen, Nâu Đậm .
Giá: 350k - https://sites.google.com/site/khoalaodaivn/bao-da---cases-dht-smartphone/htc

-Dán màn hình: 40k - http://linhkiendienthoai.vn/san-pham/chi-tiet/dan-man-hinh-htc-mytouch-4g.html

* Về game cho em nó, hiện tại mình đang có 1 số game và data chạy tốt trên myTouch 4G: Asphalt 5, 6; Assanssin Creeds; Bejeweled 2; Counter fire; Fifa 10; Fishing King; Flick Fishing; Gun Bros; Hero of Sparta; Modern Combat 2 - Black Pegasus HD. Bạn nào cần thì comment mình up lên.

* Mình có có khoảng 100 tựa sách ebook (epub), ai cần tựa gì em có cũng sẽ up luôn.
273 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

justknow
TÍCH CỰC
13 năm
Em cũng đang có 1 em. Nhưng không biết sao nó cứ nhận tin nhắn có ký tự tùm lum hoài, không biết anh có bị vậy không, có cách nào fix lỗi đó ko anh. thx anh.
Em xài T-Mobile My Touch 4G
zoo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Máy MT4G T-mobile mình cũng bị hiện tượng này.có ngày no gửi cả ngàn tin xóa mún gãy tay.mình đã reset máy vài lẫn cũng ko ăn thua.AE nào có cách xử lý ko help dùm mình.
- Đầu tiên nó báo có tin nhắn nhưng giao diện ko giống như tin nhắn SMS thông thường.nó lên một cái khung chính giữa màng hình toàn chữ cái lung tung(ko thấy có số DT gửi đến).bên dưới có 2 dòng Cancel hay Save
- Nếu cancel thì se mất tin nhắn nhưng nếu Save thì nó se lưu vão chỗ tin nhắn SMS bình thường va hiện số 4198 ( nhu hình)
Mình đang sài Sim Vina nhưng đổi sim khác cũng bị hiện tượng này.minh đến Vinaphone hỏi nó cũng pó tay lun

hình ae tham khao

minhai
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn nói chung chung quá nên mình cũng chưa hiểu, nếu có thể bạn chụp màn hình up lên thử xem giúp đc k..

*Cập nhật phụ kiện:
- Pin Galilio 1450mAh cho MT4G giá 230k bán ở đây: http://www.thegioicase.vn/san-pham/chi-tiet/11-linh-kien-phu-kien-zin/77-pin-dung-luong-cao/156-pin-dung-luong-cao-htc-mytouch-4g-hieu-galilio.aspx
- Dán màn hình NHẬT cho MT4G 60k - http://www.thegioicase.vn/san-pham/chi-tiet/7-the-gioi-mieng-dan-man-hinh/66-dan-man-hinh-trong/232-dan-man-hinh-cho-htc-mytouch-4g.aspx
Mình cũng đang sở hữu em này. càng xài càng tốt, xin edit lại thông tin về ram của em này là 768 nhé bà con. đang định tậu 01 cục pin galilio và sạc rời cho em này để xơ cua. ae nào mua rồi thì chỉ giúp nhé.
minhai
TÍCH CỰC
13 năm
Cảm ơn đính chính thông tin RAM, quên xem kỹ..
Đã xài qua vài em HD2, X10, Desire, Desire HD, Dell Streak, Desize Z v.v. cuối cùng dừng lại và cảm thấy hài lòng nhất ở em HTC My Touch 4G này. Rất tuyệt.
minhai
TÍCH CỰC
13 năm
Em thấy máy này vẫn còn hơi nóng, hơi chậm, cảm ứng chưa mượt lắm, pin còn yếu..

Bác nào up lên 2.3.3 rồi chỉ anh em với!
Mình xài bản ROM RoyalGinger 2.1 thì nó up lên 2.3.4 rồi bác. Xài ngon lành
Con của mình hiện đang dùng rom android 2.3.3 pure sense xài cực phê, không lỗi lầm gì vì đây là bản rò rỉ dành riêng cho mytouch 4g. có nhiều thời gian sẽ làm một bài hướng dẫn root và up rom con này cho mọi người. Mong hội Mytouch4g ngày càng lớn mạnh. con này quá đã mà thấy mọi người ít xài nhỉ. Đang kiếm cái tai nghe bluetooth cho em này mà chưa biết cái nào nghe phê mà giá thì vừa vừa. AE nào tậu rồi thì chỉ mình với.
Bác hướng dẫn giúp em và mọi người, em chưa dám làm gì vì vẫn chưa hiểu hết
kiulong
ĐẠI BÀNG
13 năm
cho mình hỏi ngoài lề xíu nhé! chip đồ hoạ con này so với samsung i9000 thì con nào ngon hơn? mình đang phân vân giữa 2 e này!
minhai
TÍCH CỰC
13 năm
Cảm thấy GalaxyS mượt hơn vì nó dùng GPU PowerVR SGX540 (MT4G dùng Adreno 205), tuy nhiên xét về hiệu năng thì mình đánh giá cao MT4G..
Bác nào up lên được 2.3.3 hay 2.3.4 bản nào ổn định thì hướng dẫn luôn nhé..
Bản 2.3.4 thì mình thấy bản ROM MIUI_1.5.20_demonSPEED_1.5.20_ext4_v1 là khá nhất, giao diện & phong cách giống Iphone. Tuy nhiên 1 số widget bị lỗi nhảy hàng (vd như widget search google, sau khi search xong thì mình xếp nó ở hàng 3 thì nó nhảy về hàng 0). Bản ROM nhẹ nên chạy mượt, tốn chừng 300Mb ROM

Bản 2.3.3 ROM virtuous_fusion-glacier_rom-v1.1.2 của EviL thì giao diện 3D đẹp, tuy nhiên có phần nặng máy vì chiếm hơn 500Mb ROM.

Mình hiện đang xài bản ROM Royal_Panache_v1.1 của Team Royal được chừng 3 ngày, thấy ổn, để chạy thêm vài ngày xem sao.
Em mới mua con này cách đây 20 ngày, không hiểu sao bây h nó chậm rì ah`, hay bị lag. 😔
Nếu thấy chậm thì bạn xem lại có phải do bạn cài app cho nó nhiều quá không? Nếu cài nhiều app thì bạn cài vào bộ nhớ trong hay bộ nhớ ngoài?
minhai
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn dùng thấy bản nào ổn nhất chưa?
Hướng dẫn ae cùng up lên với..
Các bác đang use MT4G cho em hỏi chút, chức năng videocall use ổn k vậy, sao e thấy có chỗ nói chỉ use được vcall ở US thui😕. Máy đem về hầu như toàn phải unlock vậy liệu nó có bị lock lại khi minh vọc hem:banghead: E cũng định múc mà đang lăn tăn. Các bác cho e nhận xét với.

Bác thấy con desire HD k hay bằng em này ah? bác cho e vài đánh giá về 2 em nó đi, để em liệu cơm gắp mắm bác ui:hot: Dù sao DHD vẫn cao giá hơn. E chưa cầm trực tiếp nên không biết so sánh thê nào. thanks bac!
Hiện tại mình đang dùng 2 bản ROM:
Bản chính: Honeysense 3 (dành cho ai thích giao diện Sense)
Bản ROM này thì có nhiều widget hỗ trợ, giao diện đẹp, lockscreen lạ & nhiều tiện ích. Là một trong những thằng hiếm hoi sử dụng sense 3.0 kết hợp với sense 2.1. Video cho bản ROM này:

Khuyết điểm: Bản ROM nặng, cài nó xong máy chỉ còn free chừng 150MB ROM, mở wifi liên tục thì mau hết pin.

Bản backup: CM ver 7.0.3 (CM thì nổi tiếng quá rồi khỏi giới thiệu)
Ưu điểm: gọn, nhẹ, tiết kiệm pin
Khuyết điểm: vì là AOSP nên dial pad không có chức năng suggest name (cài thêm Touchpad dial hay Go contact hỗ trợ), không có nhiều widget để chọn (fix bằng cách cài Launcher Pro Plus 0.8.6)

---------- Post added at 11:48 PM ---------- Previous post was at 11:42 PM ----------

Unlock rồi ko lo bị lock lại đâu bác, như mình vọc em ấy bét nhè ra mà vẫn không sao (cài tới cài lui chừng 1x bản ROM rồi)
Video call thì chưa text thử bao giờ vì mạng mẽo ở VN lỏm lắm, ko hy vọng đâu.

Nếu so em này với em Desire HD thì cấu hình 2 em gần như giống nhau, có điều camera của em Desire HD tới 8.0 Mpx, trong khi em này chỉ là 5.0 Mpx. Được cái là em này có FFC (Camera phía trước), tiện cho bác nào xài YM có thể tận dụng em nó để làm webcam luôn.
chào mọi người, bạn nào cần game HD ko?alphalt 6,dungeon hunter HD,avatar, Gunbros, pes 2011, eternal galacy HD... và 1 số trò nữa, ban nao can thì lên tiếng nha.
Àh,cho mình hỏi,có ban nào biệt hack root ko,up lên diễn đàn cho mọi người đi
Nếu bạn biết tiếng Anh thì xem hướng dẫn cách root con MT4G ở đây: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=858996
Cho mình tham gia với,minh cung sài mt4g,hùi sáng vào đây đọc được hướng dẩn của laonhart mình đã unlock được con mytouch của mình rồi cảm ơn bạn nhiều nhé.ban nào co game gì hay cho mình xin với nhé.Thanks
minhai
TÍCH CỰC
13 năm
Bác nào đã up lên 2.3.3 ngon lành thì hôm nào cf hướng dẫn em với.
Rom "Virtuous Unity Sense 3.0 ", được bình chọn cao nhất trong box Development của XDA.
Các Tính Năng :

• Android 2.3.3 + Sense 3.0
  • Based on the official Sensation shipping ROM (1.35.75.1).
  • Ported for full functionality on each supported devices. Additional device support is being added regularly.
  • Resized for WVGA (800x480) displays, using a purpose built tool to modify HTC's proprietary m10 binaries, developed by Flemmard and Diamondback.
  • Heavily optimized for fluid performance and usability.
  • Overclocked kernels with numerous additional kernel modules.
  • Built-in screen state frequency scaling (1.2Ghz-245MHz/ondemand screen-on, 806Mhz-245Mz/conservative screen-off), via custom built Virtuous_OC C daemon.
  • Trackpad wake support (DesireZ/G2 and MT4G only).
  • WiFi calling (T-Mobile USA only).
  • Fully functional device hardware, including wifi, bluetooth, camera, camcorder, etc.
  • Market-sourced applications (Gmail, Maps, Voice, etc) automatically installed on first boot into /data/app for easy removal.
  • Bloatware and unnecessary applications removed.
Link nguồn : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1143177

Link download rom : http://www.multiupload.com/TS4IAWJVMZ

Hướng dẫn cài đặt :
* Máy đã root + recovery
* Copy rom vào thư mục gốc của SDcard
* Tắt máy => ấn phím giảm volume + nguồn để vào Bootloader => Chọn recovery ( tăng + giảm volume để di chuyển, phím nguồn để chọn )
* Wipe data, Wipe cache partition, Wipe dalvik cache (under advanced), Format system (mounts and storage)
* Install from zip, choose zip from SD card và chọn file "rom".zip
Anh ơi anh có thể hướng dẫn cụ thể hơn không. Em vào recovery thì màn hình điện thoại nó hiện lên hình tam giác có dấu chấm than màu đỏ vậy là sao hả anh. nếu dc thì anh cho em xin sdt em sẽ hỏi trực tiếp anh. 😁
link die rồi bạn. cho link khac đi!💀
ít người xài mt4G quá 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019