Help vấn đề xe lịm máy

22/10/2016 14:11Phản hồi: 22
Tình hình là thế này ạ.hồi chiều e chạy về quê tầm hơn 100km.nhưng mới chạy đc tầm 40km và đang chạy với tốc độ 80km/h.lúc đó e cắt côn xong xe lịm ga rồi tắt máy luôn.đề ko nổ.phải giảm tốc độ rồi thả côn xe mới chạy.xong e dừng xe nó tắt luôn.đề thì tăng ga lên mới nổ mà nổ có vẻ gượng lắm.cứ giảm ga là tắt.xe em vốn đề nhạy lắm chạm cái là nổ.garanti ko nhỏ quá đến nỗi tắt máy.nhớt mới thay đc 500km.lần trước e đổ xăng 95.nhưng hồi chiều đổ xăng 92.chẳng lẽ xăng có nước lạnh hay là máy nóng quá.giờ về tới nơi thì lại nổ bt rồi.bài nói dài các bác thông cảm tư vấn dùm.xe e là jupiter fi ạ
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn tháo bugi ra ktra, sau đó tháo nắm thăm nhớt ktra nhớt coi sao
xark34
ĐẠI BÀNG
8 năm
@le thi minh phung Xe bác fi hay bxc ?? Vệ sinh kim phun hay bxc chưa ? Và bugi . 2 cái đó thôi bác .
@xark34 Xe mình là xe fi.lần trước cách đây gần 1 năm có vệ sinh bằng máy ở chỗ bảo hành 1 lần mà thấy vs xong hình như nó hao xăng hơn bác ạ
xark34
ĐẠI BÀNG
8 năm
@le thi minh phung Vậy chắc chắn do bugi rồi . vệ sinh xong hao xăng bugi có thể k đốt hết đc xăng . nên hao xăng . hóng thêm ai có kinh nghiệm vụ này
@xark34 Chắc bữa nào ra thợ bảo họ kiểm tra bugi xem
nuớc pha thì dẽ thâý chứ pha dâù hôi thì chiu....đừng nên đổ ở mấy cây xăng cũ...vì bồn dễ có nước...
@TsanHoang E đổ cây petrolimex mà vẫn bị
Mr.Fap
ĐẠI BÀNG
8 năm
xem lại lọc gió đi bạn,có thể là bẩn quá hoặc do bugi
@Mr.Fap Bác nói e mới nhớ.lâu rồi chưa vs.bữa nào đi bảo dưỡng đã
@le thi minh phung Bugi nó sắp chết nó sản, xe ông cậu mình nó cà giựt 3 hôm mới chết
@Tim.Zeus Giờ thì lại bt rồi bác.hồi trước cũng có bị 2 lần rồi.xog chạy gần cả năm mới bị lại vậy.e nghi do xăng.
Sao ju lại cắt côn dc nhỉ?
@nguyenductho_da Sao ko đc bác.âm con chân đó.chẳng lẽ bác chưa cắt côn chân bao giờ
@le thi minh phung Có. Nhưng mình gọi là ép số 😁
Tưởng độ côn tay nên hỏi :D
@nguyenductho_da Cũng đã từng có ý định cơ mà sợ công an hỏi thăm quá.đam mê nhưng sợ bị phạt tiền ngu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019