[Hình ảnh] Google Nexus 9 kèm phụ kiện, so sánh với Galaxy Tab S và iPad Air

sonlazio
16/10/2014 12:23Phản hồi: 313
313 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giá 469 thì có 2 cái bao da ko mod
01673224283
ĐẠI BÀNG
10 năm
chưa có bào nào nói vè android L nhể
Andrew Vo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Là người dùng android lâu năm nhưng thật sự mà nói, cùng giá tiền, mình sẽ mua ipad air vì có app tốt hơn, pin ngon hơn.
Dù sao vẫn mong android L sẽ giúp cải thiện trải nghiệm người dùng và tăng thời lượng pin
M3ga
CAO CẤP
10 năm
@Andrew Vo Cùng giá đâu, rẻ hơn $100 mà @@. Pin đã ra đâu mà biết kém hơn
Andrew Vo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@M3ga Nếu cùng dung lượng và 3G thì giá chênh không nhiều lắm. Còn vụ pin thì mình không biết mấy cái khác sao chứ Nexus 7 ( mình đang xài chủ yếu ) và nexus 10 pin không thật sự ấn tượng. Có mấy lần xài ipad air của bạn mình mà mê cái pin của nó luôn. :p
M3ga
CAO CẤP
10 năm
@Andrew Vo Bản 3g cùng dung lượng ipad air còn đắt hơn tận $150 mà.
Công nhận là pin ipad tốt nhưng Nexus 9 vs Lollipop thì chưa biết như nào, cứ phải ra mắt hẳn mới biết đc
Mà cái camera nó cũng lồi ra giống nexus 5 hay iphone 6&6+
2 cái viền tổ bố mất cân đối quá... Mặt lưng thì rất đẹp, gia công tốt, phụ kiện chất
M3ga
CAO CẤP
10 năm
@starfall519 ipad mini 2 viền trên dưới cũng to hơn 2 viền cạnh nhiều mà
@M3ga Mini 7inch, chủ yếu cầm dọc giống như cái đt nên trông đỡ hơn bạn à. Con này 9inch để dọc trông cũng ko đến nỗi nhưng để ngang thì...
P/S: Theo mình thấy như con Tab S là đẹp nhất 😁
M3ga
CAO CẤP
10 năm
@starfall519 mini gần 8 inch mà, mini cũng cầm ngang kha khá. Mà lúc cầm ngang tay nó che 1 phần cạnh rồi, nhìn làm j to
để ý viền kim loại có vẻ mịn hơn trên con tab
Tầm tiền này chọn Z3 tablet compact của Sony có vẻ ổn hơn, nhỏ gọn mỏng đẹp 😁
Justin95
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ko ghiền các loại máy chạy android, nhưng khi nhìn cái Nexus 9 này thì cảm thấy rất thanh lịch và mỏng..dù vậy, vẫn thích ipad hơn cả mọi khía cạnh
Alex Pham
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đẹp đó, tỉ lệ 9" hơi khó dùng, vưa hơi to để cầm hơi nhỏ để làm việc... Mình trước dùng con 8.9 của SS rồi nên biết
Hủ Lô
TÍCH CỰC
10 năm
Không cần thẻ nhớ, cắm USB mini vào cổng OTG cũng dc 😁.

má ơi, cái camera sẽy quá, nhìn mà nứng quá.
Snaaut
ĐẠI BÀNG
10 năm
Shut up N take my money :oops:
Em này nhìn sexy vật
Hầy 😔

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Ai chưa dc sờ vào tabs thì đừng có mở mồm chê nhé. Tôi đang dùng cả mini2 và tabs mini thì đánh giá chủ quan là ipad ko có cửa về hầu hết các hạng mục, nhất là mục giải trí. Trừ 1 mục là thời lượng pin.
@meomatto308 Like mạnh ý kiến của bạn, ipad vô đối về pin ko bàn cãi rồi, nhưng mang màn hình ipad mini ra so với Tabs 8.4 thì khác gì quạ đú với công 😃
từng xài android trên HP TOUCHPAD trong 2 năm, tỉ lệ 4:3 hoàn toàn xài tốt với android 😁:D
Brian88
TÍCH CỰC
10 năm
N9 đẹp thật. Cơ mà $400 để làm việc và giải trí thì mua cmn con Transformer cho khỏe. Có luôn Windows 8 + Office bản quyền :oops:
Mình mong nó 3GB RAM hơn là 2GB :|
Máy tính bảng thì cứ iPad mà dùng, yên tâm về mọi mặt. Không muốn phiêu lưu với những loại máy tính bảng của samsung nào cả, đang dùng điện thoại galaxy S4 ghẻ lở của samsung và hãi tới già rồi, không muốn ăn quả lừa máy tính bảng samsung lần thứ hai nữa. Đây là sự thật nghiêm túc, không muốn gây war.
Hóng chú 32Gb mặc dù vừa được tặng em HP ElitePAD 😃
Màn ipad so với tabs cũng ko hẳn là quạ đú với công nhưng về cơ bản là ko bằng dc, vậy thôi. Amoled đời mới này cho mầu thực sự rực rỡ, sâu mà lại ko bị chói, điều chỉnh chế độ các kiểu cho ưng ý dc chứ màn ipad thì chỉ có sáng và tối là hết, màu nhạt so với công nghệ kia.
3 máy đều ngon đấy 😁 nhưng tab nhỏ nhỏ thì thích 16:9, còn tab lớn hơn tí thì thích tỉ lệ kiểu Surface 3 (2:3 à)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019