[Hình ảnh] Google Nexus 9 kèm phụ kiện, so sánh với Galaxy Tab S và iPad Air

sonlazio
16/10/2014 12:23Phản hồi: 313
313 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nexus 9 sẽ khóc với cái này 😁

@fRenzy Cả những ai còn đang ôm ipad thế hệ cũ mà chưa kịp bán nữa chứ 😃
@haiyen1012116 Hưởng qua đủ rồi, ko có gì phải nhột 😁. Muốn thì mua ngay cái mới, ko tiếc 1 cent bỏ ra.
mkw
ĐẠI BÀNG
10 năm
đẹp
giá em ipad mini 3 thế kia thì nexus 9 khó có cửa rồi 😁
@red_devil_vt_92 Chết khi còn trong trứng.... Khi iPad Air giảm $100 😆
Cái gì cũng có phần hay dở của nó, tốt nhất ko có điều kiện dùng cả 2 nền tảng thì đừng có chê bai. Chẳng chứng tỏ dc cái gì hết. Có 1 thực tế thế này, nếu đã dùng android quen rồi thì khi chuyển sang dùng iOs tự nhiên thời gian đầu thấy rất là ức chế vì bị gò bó và thấy đơn điệu vì tính chia sẻ và cảm giác tự do nghịch ngợm rất kém với iOs, dùng 1 hồi mới quen nhưng ko bao giờ có cảm giác tự do cả.
@meomatto308 Tính ra cũng ít người thích đc "Tự Do" bạn nhẩy 😃
Tôi chả thấy cái os nào mà chia sẻ ko dây nhanh gọn như android cả, iOs thì phải các kiểu lằng nhằng mới kết nối và truyền phát dc với các thiết bị khác ko phải của táo, còn cái kia thì....rẹt...xong.
krei_zie
TÍCH CỰC
10 năm
Steve Job đã đúng
Giá cái bàn phím có chỗ để di chuột cảm ứng như laptop nhể?
Yha65t là kích thích
capuccino
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có một thắc mắc là sao GG k giảm cái chiều dày viền màn hình xuống nhỉ.
hungcc
ĐẠI BÀNG
10 năm
giá đó chắc anh ipad lại làm trùm
vấn đề lớn nhất của Tablet android là phần mềm.
Tôi cầm con ipad air 2 cảm thấy thấy nó cứ tròn tròn,méo méo thế nào nên bán luôn sau khi sd nửa ngày
Thiết kế từ ipad air trở đi(fom ipad mini) góc đã bo nhiều,4 góc mặt sau vát ko còn dc tinh tế nữa,nhìn yếu hơn ipad 4 về trc,thua xa cảm giác cầm mấy con tablet z
Mà ko hiểu sao ko có cảm tình vs ios,sd android quen rồi chuyển qua ios thấy tù vô cùng,nhất là khoản giao diện
Vẫn thích ipad hơn
viền trên dưới mỏng thêm tí nữa, có lẽ sẽ hấp dẫn hơn
Màn hình thì tab s đẹp nhất, chất liệu thì ipad sang chảnh nhất, cấu hình thì anh nexus mạnh nhất. Khó chọn quá nên không mua cái nào hết cho khỏe. Hahaha
@phuocxuan2004 Phần cứng và mềm tác động lẫn nhau, 1 số máy cấu hình khủng vẫn lag , ipad cũng lag Saf, thoát apps nhưng tần số ko cao bằng ... Bench và những phần mềm test khác ở đây đo sự giao thoa qua lại giữa cứng và mềm mà cả thế giới ai cũng xài , ngay cả pc các thể loại vẫn có phần mềm test sức mạnh, nếu bác nghĩ các phần mềm này để khè thiên hạ thì chăc bác nằm ở thiên hạ nào đó với thế giới amatuer này
@ste7en9x91 Vậy so với nokia 1200 coi ai lag nếu bạn cố thủ cái kiểu phần cứng kèm os. Tui ko so với os vì mỗi cái có cái hay cái dở khác nhau nên để người dùng tự đánh giá, mình chỉ nói đến thông số phần cứng theo lý thuyết được công bố. Ko nói đến os khi sài thực tế.Hehehe
@phuocxuan2004 Các nhà sx rất thích ng tiêu dùng kiểu như anh ...
@ste7en9x91 Ờ.... Ờ....ờ.....ừ. Hahaha
Cái bàn phím nhìn đã quá ....
anhtuantra
ĐẠI BÀNG
10 năm
quá đẹp
tuanbode
TÍCH CỰC
10 năm
Nhìn rất đẹp! Nhưng mình sợ tablet Android lắm rồi. Gấu hay xem phim trên HDviet mà mấy cái tab không cái nào chạy nổi app đấy. Cái thì bị vỡ hình, cái thì lỗi không thể phát video này.... Bán tống bán tháo đi mua cái ipad xem phà phà luôn. Pin dùng trên 10h luôn. Đúng là đắt xắt ra miếng! Trải nghiệm của mình sao thì mình nói thế.
@tuanbode Rất ghét những thể loại chém gío dìm hàng như thế này. Tôi dùng song song ipad 4 rồi Air cùng Sam note 10.1 đời 2012, 2014 rồi giờ là Tab S, HD Viet chạy trên tab Sam rất ổn, đặc là là con S xem sướng hơn hẳn iPad vì màn hình rộng rãi hơn. Xét toàn diện iPad vẫn là tablet tốt nhất, nhưng tab Androi cũng có những ưu điểm của nó. Nếu có điều kiện nên dùng cả hai, không có thì đừng bốc phét
@tuanbode Nhà mình vừa Gpad 8.3 chạy android, vừa ipad mini đây, xem phim trên HD Việt, mình đăng ký luôn gói HD VIP nên xem được cả các chuẩn full HD 1920 -1080 và những phim full HD xem trên Gpad full khung, màn ảnh rộng, hình đẹp ... hơn hẳn ipad nhé bạn.
Bạn nói cứ như trên đời này chưa ai dùng tablet android xem HD Việt ấy. Nói chuyện thì vô lý và sai sự thật quá mức.

Còn nếu bạn chưa dùng mà vẫn cứ khăng khăn khẳng định " tablet Android " kiểu vậy, thì cmt lên đây, mình hoặc, anh em tinhte nào gần bạn sẵn sàng cùng bạn ra fpt, thegioididong ... test những con " tablet Android " cùng bạn xem HD Việt, chỉ mỗi điều kiện là test cái nào xem tốt, chạy mượt, không như cmt phía trên của bạn, thì bạn phải mua cái đấy nhé. Test bao nhiêu cái không bị thì bạn phải mua cho bằng hết, anh em nào trích thời gian đi test với bạn chỉ cần nhận 10% giá máy thôi. Còn nếu test tất cả tablet andoird đều bị như bạn nói, mình tặng không bạn cái Gpad mình đang dùng về xem. Chấp nhận không?
Chát fb mesenger trên con vu2 mà nó bê nguyên cái giao diện 16:9 vào. Hiện thị đc mấy dòg bọ. Chữ vs các biểu tuợg thì to đùg. Ko biết tablet android 4:3 app có đc tối ưu ko. Cứ bê nguyên app từ đt xuốg thì quá tù

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019