[Hình ảnh] TV ý tưởng trong suốt của Panasonic, dễ dàng lắp lên tường như một tấm kính

Nam Air
4/10/2016 12:9Phản hồi: 54
[Hình ảnh] TV ý tưởng trong suốt của Panasonic, dễ dàng lắp lên tường như một tấm kính
Nhiều hãng sản xuất TV lớn trên thế giới từng trình làng TV có màn hình trong suốt, nhưng chiếc TV phiên bản thử nghiệm của Panasonic đã đưa thế hệ TV trong suốt lên một tầm cao mới. Chiếc TV này trong suốt hoàn toàn, giống hệt một tấm kính do đó nó dễ dàng được lắp đặt trên tường hoặc trước các cửa tủ, hệt như một tấm kính dùng để trang trí nhà cửa.

Thế hệ TV trong suốt trước đây của Panasonic có độ sáng màn hình tương đối thấp, do đó khi trình chiếu nó cần có một lớp che phía sau lưng để cản bớt ánh sáng xuyên qua, giúp hình ảnh hiển thị rõ ràng hơn. Với mẫu TV ý tưởng mới này, nhược điểm đó đã được khắc phục gần như triệt để, giờ để mỗi khi hiển thị, hình ảnh rất rõ ràng và sắc nét hệt như một chiếc TV bình thường, còn khi tắt đi thì nó trong suốt hoàn toàn như một tấm kính.

Tuy nhiên, Panasonic cho biết họ vẫn còn cần rất nhiều thời gian để hoàn thiện mẫu TV này, ít nhất phải 3 năm nữa thì mới có thể thương mại nó.

Theo Engadget
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có tv này thằng bạn đến nhà nhờ nó bật tivi chắc nó đứng ngơ ngác hỏi tivi đâu 😁
_Smile_
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kira6866 Nếu nó như cái tủ kia thì ai bảo mình bật tivi thì chắc mình cũng hỏi tivi để ở đâu.
Đi ko để ý có ngày u đầu
@Vodanh_vohinh Panasonic chứ lg đâu ra
@bhjtughjghh ?????
Toẹt vời quá Lg. Nhờ LG mình có cơ hội sở hữu em 4k 50 ink giá vừa túi tiền.
@duongducdangden Vậy mà nãy giờ cứ tưởng của Panasonic. Mình sẽ mua 5 cái ghép lại làm hồ nuôi cả cảnh. Khi cần thì biến thành TV.
Nhậu biêng biêng là dễ sắm cái mới !
LG chơi được đấy 😁
layhon
TÍCH CỰC
8 năm
Tv lg mà tủ lại là panasonic 😆
Tivi này mà xem phim XXX chắc có thằng tưởng có người đang XXX thật 😁:D:D
trandungxd
TÍCH CỰC
8 năm
LG hay Panasonic thế ad
@trandungxd Dạ là Panasonic ạ. 😃
vãi that. cái này là của pana, giờ éo hiểu sao thành LG. Mà trong cái hình rõ rang là của Pana. Bó tay 😆
Ai chê em em chiịu chứ e cuồng Tvi lg gê lắm
Mr Sony FAN
ĐẠI BÀNG
8 năm
@EvilCrab Mình nghĩ là thớt lúc đầu ghi sai thông tin là TV LG nên mọi người mới vào comment toàn LG song thớt nhận thấy sai rồi sửa bài ... Đắng lòng thanh niên thớt =)))
@EvilCrab
Vì nó có lquan đến chữ lg.2 thuong hiệu lớn của Nhật bản panasonic và Sony có giá quá đắt đỏ ,tuy lg là hàng xẻng nhưng giá cả phải chăng nên ngta dùng."Miếu nhỏ nào dám thờ bồ Tát"
canh bui 3q
ĐẠI BÀNG
8 năm
@banhbaochien nhà em xài 1 con LED 32" cũng 4 năm nay, muốn hỏng mua cái khác mà chưa chịu hỏng 😁
thetwo6489
ĐẠI BÀNG
8 năm
@banhbaochien dòng phổ thông LG xài ngon hơn sony đó bạn, TV LG mình thấy xài rất lâu xuống màu, ko bác bị lỗi gì mà tới 3 cái 😁
Mod ơi cái Title ngoài vẫn còn để LG là sao 😆)))

Ngon
😁 chất quá tương lai sờ mát phôn lộ hàng như đồng hồ cơ dc rồi :D
cloud2106
ĐẠI BÀNG
8 năm
tuyệt vời, giá tốt nữa là ok 😁:D:D
Ngon không thể tả nổi!??! 😁
Myx
ĐẠI BÀNG
8 năm
Trong suốt mà nhìn hình ảnh rõ thì hay... nhưng dễ bể cũng ớn!
haiautrang88
ĐẠI BÀNG
8 năm
klq: mới nảy mình comment bài này đầu tiên, sao giờ ko thấy cái comment của mình đâu. Admin có xoá comment mà ko thông báo ko vậy ?
thanh2601
ĐẠI BÀNG
8 năm
trước đây khá lâu cũng là pana ra mắt nhé
https://www.engadget.com/2016/01/10/say-hello-to-panasonics-invisible-tv/
@thanh2601 Thì vẫn là pana mà bạn
ONE NO!
TÍCH CỰC
8 năm
cái này chắc để pho trương công nghệ thôi, hồi đó sony cũng có cái đt màn hình trong suốt khá sang chảnh
thanh2601
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ONE NO! cái 2007 này hay nè :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019