[ Hình + Video ] Buổi hướng dẫn chụp ảnh chân dung cơ bản với NAG Minh Hòa - Thứ 7 03/6.

vitaminSea
3/6/2017 7:18Phản hồi: 71
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cụ nào kịp download video chưa cho em xin với ạ
@kingking2922 bác up lên youtube hay đâu đó cũng được ạ. nếu gửi google driver được thì tuyệt vời nhất ạ. mail em là nguyenquoctan85@gmail.com
Em cảm ơn bác
@nguyenquoctan - mình thấy trên youtube có rồi mà:
@thelight2517
canon30
TÍCH CỰC
7 năm
có phải khi chụp raw thì ko có tác dụng gì khi set aRGB hay sRGB PHẢI không
Tuấn Hugo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@canon30 Set AdobeRGB khi bạn chụp RAW thì khi hậu kì sẽ đẹp hơn, còn ko chụp RAW thì sứ set sRGB
canon30
TÍCH CỰC
7 năm
@Tuấn Hugo Mình nhớ có đọc bài của cao thủ về màu sắc lâu rồi là raw thì không cần s hay a RGB gì cả vì nó đã là max bit colors rồi . Khi nào convert qua mới chọn s ỏ a rgb thôi.
Bạn có link nào nói là raw cũng cần s or a RGB thì gửi cho mình với, vì mình tìm không thấy RAW aRGB sRGB gì cả toàn thấy nói trên các định dạng khác thôi
Cảm ơn
canon30
TÍCH CỰC
7 năm
@Tuấn Hugo hic mình tìm được câu trả lời chính xác rồi . nghĩ và nói như bạn là không đúng !!!
Em ở ngoài Hà Nội, không có điều kiện tham gia những buổi workshop này được, nhưng video bị hỏng, add có thể up lại để anh em cùng xem được không?
tuan_vip
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chủ yếu phải hậu kì mới là quan trọng mà chưa thấy ws nào chia sẻ
đẹp quá
kyo47
ĐẠI BÀNG
7 năm
sao clip ko có đoạn cuối a Hòa hướng dẫn chụp mẫu nhỉ @vitaminSea
Color Space : Hệ Adobe RGB và Prophoto RGB nên chọn kênh nào để xử lý trên PS vậy ad?
doccoc
TÍCH CỰC
7 năm
@vien_dong1977 Bác xử lý ảnh để in ấn hay mục đích online
@doccoc Mình chủ yếu in ảnh lớn (ảnh cưới rọi Lab rọi trên nền sRGB), mình thấy Prophoto RGB dãi màu lớn, liệu có cho ra chi tiết nhiều hơn không?
doccoc
TÍCH CỰC
7 năm
@vien_dong1977 https://creativepro.com/how-do-p3-displays-affect-your-workflow/

@doccoc Cảm ơn bạn! bài hay quá mình đang dùng iMac 2013 (mỏng) xem xong bài này thì không nên làm phức tạp công việc của mình hiện có, và chỉ "quậy" tới luôn, nhưng không quên quay về điểm xuất phát.
doccoc
TÍCH CỰC
7 năm
@vien_dong1977 Mình đọc hiểu có vài dòng
Đoán là có thông tin bạn cần nên gửi cho oai vay thôi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119