Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

HIV/AIDS: 35 năm, con đường từ "bản án tử hình" tới căn bệnh mãn tính có thể kiểm soát được

ND Minh Đức
5/12/2015 18:36Phản hồi: 70
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kungfu9
CAO CẤP
8 năm
Ko biết họ kì thị…còn những người mặc dù đã am hiểu nhưng vẫn kì thị họ…khó
xedieu
CAO CẤP
8 năm
Một bài viết như thế này hơn cả trăm cái khẩu hiệu hô hào chống kỳ thị!
anthui2009
ĐẠI BÀNG
8 năm
hôm nọ e đi khám sức khoẻ có bác cầm kêt quả bảng sức khoẻ nhìn mỗi cái dòng HIV và bảo là may quá thế là sống rồi, hài v. cd
bác này chắc có phát chân trần😁:D:D
zcmgyu
TÍCH CỰC
8 năm
Hy vọng bệnh Ung thư cũng được như vậy...
cầu mong không còn bệnh hiểm nghèo nữa😃
Cái chính là bao giờ sẽ chữa được hoàn toàn thôi
Vẫn hay áp dụng các biện pháp phòng tránh HIV, đừng nghĩ có thuốc là ở trần nhé....😁:D:D
Những bệnh do virus hiện tại ít chữa trị được! Mong là trong tương lai, con người tìm ra được vắc xin chữa trị!
Hy vọng sắp tới nó sẽ giống như bệnh cảm cúm thông thường thôi ^^
dino_su
CAO CẤP
8 năm
E nghe phong phanh có bài báo nào nói đến ngành công nghiệp ung thư,hiv. Mỗi năm đem lại lợi nhuận khổng lồ, có khả năng có phương pháp điều trị nhưng ko công khai
Đi đường ở Vn "đi" còn nhanh hơn hiv hay ung thư. Xe điên cực nhiều
duankaka
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giờ mà có cái bệnh gì mà cho anh bạn nhỏ vào là nó nổ banh xác luôn cơ. thì nó mới hết lây nhiễm !
Ung thư có khi còn chữa được.còn HIV chắc chắn chết. Giờ chỉ có người giàu mới kéo dài sự sống bằng thuốc thôi. Hơn nữa cái bệnh này lây lan còn ung thư thì ko. Hi vọng tương lai sẽ cứu xóa bỏ đc 2 căn bệnh này.
sky_tiger
ĐẠI BÀNG
8 năm
@huya3utc Thuốc điều trị HIV tại VN cho đến lúc này vẫn rẻ do được tổ chức quốc tế nào đó tài trợ. Cơ mà nghe nói sắp hết hạn tài trợ rồi.

Với điều kiện vệ sinh an toàn thực phẩm và ô nhiễm môi trường hiện tại ở VN thì ung thư con dễ mắc hơn HIV đó.
@huya3utc Dùng thuốc liên tục thì sau 2 năm người nhiễm HIV gần như không còn khả năng lây nhiễm cho người khác nữa (vì lượng HIV trong máu đã xuống rất thấp) và có thể sống như người bình thường. Tuy nhiên vấn đề là thuốc rất đắt, tiền đâu ra để mua thuốc dùng suốt đời đây?
@haipvg bạn đọc bài viết về cô giáo ở trên nhé, cô ấy nói thuốc được phát miễn phí, và cô ấy được điều trị 15 năm nay rồi.
@nguoidaukhohcm Không phải ai cũng được miễn phí đâu bạn ơi, số lượng rất ít người được như cô ấy, nhiều người chỉ được 2 năm đầu thôi (đủ thời gian giảm tỷ lệ HIV trong máu xuống mức an toàn), số còn lại không được hỗ trợ gì.
AndrewJChan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Phát hiện sớm + có điều kiện tài chính thì mới sống sót.
Hình như tất cả mọi bệnh kể cả HIV đều chữa được bằng phương pháp tế bào gốc gì đấy. Có vài người trên TG đã dc chữa khỏi hoàn toàn rồi
trước đây mình vẫn nghĩ hiv là án tử, sau khi báo đăng có cái ông nào bên hô ly guốc bị bịnh nhưng được điều trị, kiểm soát đc bệnh, thậm chí cô bồ quan hệ với ổng ko dùng bcs vẫn an toàn thì mình mới nhận ra hiv đã ko còn nguy hiểm như xưa, ở trên cũng bạn kể vụ cô giáo nhiễm hiv 15 năm, hôm trước mình cũng có đọc qua vụ này, 1 tương lai ko có hiv đáng hy vọng.
Cơ bản là mắc bệnh trở nên mặc cảm với xã hội,trở nên u uất rồi trầm cảm.chưa kể truyền sang đời sau nữa... hy vọng sẽ có thuốc trị tận gốc !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019