Hội người dùng Asus MeMo Pad 8 ME581CL

nightmoonlight
24/11/2014 14:41Phản hồi: 22
Như tít, mình mua máy hôm 31-10-2014, nhưng mà search khắp google chả thấy ai nói về nó cả, nên giờ lập hội để anh em đã mua máy vào điểm danh và thảo luận.

Các bạn thử cho mọi người biết xem:
1) mua ở đâu
2) giá bao nhiêu
3) pin thế nào? xài lâu ko?
4) có ưu điểm gì thích nhất
5) nhược điểm gì ghét nhất.

Mình trước nhé:
1) TechOne (mình khuyên các bạn ko nên mua chỗ này)
2) giá 7 triệu 8 hay sao ấy
3) Pin cực lởm, 5 phút tụt 1% (đã đi bảo hành), còn các bạn thì sao ?
4) máy mỏng, đẹp,
5) vỏ rất dễ bám vân tay, bám bẩn, dễ xước, ko có nơi nào bán phụ kiện, miếng dán, vỏ, ốp lưng gì hết
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ko có ai xài à ?
littlenemo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Màn hình ám vàng. Pin không tốt lắm. Không bao da.
vậy là cũng có người dùng giống mình rồi à ? bạn có biết cách nào root máy ko ? cộng đồng ít người xài nên hỗ trợ cũng tệ quá, đến root và unroot máy còn ko có

littlenemo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nightmoonlight Không biết bạn ơi. Màu sắc không đẹp bằng Nexus 7.
@littlenemo nản quá, ko bao nhiêu người xài, thằng khốn asuck cũng ko hỗ trợ, nhiều, pin uống như trâu uống nước vậy 😔
đây là sản phẩm cuối cùng mình mua của asuck, mình thề !!
biết vậy mình đã mua Z3 Tablet hay Galaxy Tab S 8 inch
Máy mình mua hôm 29/11, màu trắng.
1) Viễn Thông A, 7.5tr.
2) Pin thì sạc đầy lúc 10h tối, để máy qua đêm đến 8h sáng thì không tụt pin. Khi 8h sử dụng 3G chơi game online thì mất 20% cho 1 tiếng.

Máy đẹp, nhưng nút nguồn hơi ộp ệp. Nói chung tầm giá này mình hài lòng với em nó.

*** Với tầm giá 7tr, mình nghĩ các bạn khác còn nhiều lựa chọn với các sản phẩm MTB. Giờ chỉ mong có root để "đa dạng hoá" em nó cho bớt nhàm chán thôi.
@huynhthieubang bạn ko để ý rồi
con chip atom này, nếu bạn TẮT WIFI (nói chung tắt mọi kết nối kể cả GPS), tắt màn hình để đó thì 24h cũng ko hết 1% pin,
nhưng mở wifi thì cứ 5phút tụt 1% pin dù chỉ mở màn hình trưng đó, còn chơi game mà có wifi thì ko còn nước gì để nói
Nghe xong hết mê. E đang tính sắm con asus fonepage 8. Cám ơn chia sẻ của các bác nhé

Gửi từ Blackberry 9900 của tôi sử dụng Tinhte.vn
@giacatluongnd có con này thằng Asus dở chứng thôi, chứ fonepad xài tốt mà

có lẽ khốn nạn là ở chỗ thằng Asus ko cập nhật để fix lỗi
littlenemo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nightmoonlight Có cập nhật ngày hôm qua mà bạn.
@littlenemo cập nhật fix lỗi gì bạn ?

chả biết nó cập nhật cái gì, cái lỗi hao pin khi bật wifi thì mãi chả sửa, mở wifi lên thì 3 phút tụt 1 % pin nhé
littlenemo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hình như bớt ố vàng màn hình rồi. Đỡ quá😃. CCó bạn nào mua được bao da thì chỉ chỗ cho tui với.
@littlenemo ố vàng ? có khi nào bạn bật chế độ reading mode lên rồi ko biết tưởng nó ố vàng ko ? LOL
littlenemo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nightmoonlight Mở chế độ thường chứ ko phải chế độ reading. Nexus 7 màn hình đẹp hơn.
khi nào mọi người có thông tin về root con này thì post lên đây nhé!
Zezo.EUR
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình cũng đang dùng, pin tốn như uống nước, thêm lỗi là wifi bị đơ, bật ko bật đc, phải restart máy mới đc, chán vãi lúa, chả lẽ lại bỏ
Mình nghĩ tất cả là ở thằng ngu nào build rom chứ ko phải tại phần cứng. Lỗi wifi thì tắt wifi 1, 2 phút sau bật lại sẽ hết

Còn hao pin là tại thằng khốn intel Atom rồi. Đây là lần đầu tiên xài nó, quả nhiên lãnh đạn như nhiều người đã than

Có ai ở đây root được máy này chưa?
Thằng asus mắc dịch update toàn ba cái linh tinh để chặn root ờ version mới. Update OTA tối ưu máy thì chả thấy đâu

Ai biết root chỗ nào thì post lên đi. Mọi người đừng update vội nhé! Chả có bất cứ lợi ích gì đâu
@nightmoonlight Mình nghĩ ngu thì làm sao biết build rom?
Đúng ra không biết build mới là ngu
Giá con này giờ quá ngon. có bác nào up được rom cho con này lên 5. chưa

http://www.techone.vn/asus-memo-pad-8-me581cl-cong-ty-3791.html
Đã có ai root được con này này chưa ? 😔
Nghe bảo em này đã lên 5.0 rồi phải không các bạn. Có cải thiện tình trạng pin không các bạn?
Máy mình bị bể màn, chưa sửa được, nên ko biết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019