[Hỏi] Pin của 6s 10.2

se7venl0v3_198
6/2/2017 5:31Phản hồi: 15
[Hỏi] Pin của 6s 10.2
Cả nhà cho mình hỏi trong phần pin của cài đặt. Cái thời gian kể tư lần cuối trước khi sạc đầy mà phần
Sử dụng = chờ
Thì nó là bị lỗi gì ấy nhỉ?
Trước restore để jb mà k để ý phần này. Giờ nó bị như vậy. 1 đêm tụt khoảng 20->30% pin.
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nguyentiengb
ĐẠI BÀNG
7 năm
sạc lên 90% là nó hiện số 0 nhé,bắt đầu tính giờ dùng luôn
@nguyentiengb Ý mình là cái thời gian sử dụng nó bằng luôn cái chờ ý
Ví dụ Sử dụng 30p thì chờ nó cũng 30p.
nguyentiengb
ĐẠI BÀNG
7 năm
@se7venl0v3_198 sủ dụng = chờ là lúc reset về 0.
hoặc có thể rút sạc ra phát bạn dùng 1 mạch đến cạn pin .thì 2 thời gian này luôn = nhau
Còn nếu bạn dùng,tắt màn,dùng,tắt ->thì thời gian chờ sẽ lớn hơn thời gian dùng
còn 2 cái luôn luôn = nhau thì máy có lỗi ở chỗ nào đó rồi nhé.
@nguyentiengb Cái này mình biết lỗi do đâu rồi mà. Đo tweak fiona nó hoạt động liên tục nên nó mới vậy
sammurai8
ĐẠI BÀNG
7 năm
thời gian chờ là thời gian máy đợi lệnh,nghĩa là nó vẫn đang làm việc,công việc đó gọi là chờ =)) còn thời gian sử dụng là thời gian bạn sử dụng,thường kèm theo là sáng màn hình lên, thế thôi đơn giản, dễ hiểu. Vậy nên thời gian sử dụng luôn luôn nhỏ hơn hoặc bằng thời gian chờ, khi rút sạc lúc pin 80 hay 90 % gì đó thì 2 giá trị này reset về 0,thời gian chờ sẽ chạy từ lúc này.
@sammurai8 Bình thường thì thời gian sử dụng nó nhỏ hơn. Nhưng trong bài này mình hỏi nó bằng nhau thì lỗi gì cơ mà 😆
@se7venl0v3_198 chờ nó lớn hơn thường là sạc 90% hay chưa đến 100% rút ko RS thời gian nó lớn hơn 😁 mà thưởng để một lúc ko dùng nó tự reset thời gian thì phải còn thời gian sử dụng lơn hơn thường rùi xong sạc luôn =)) xong sạc ko đủ 100% thường nó sẽ cao hoặc bằng =)) bạn thử nhìu bạn ở tinh tế hay làm cách này dể khoe pin =)) dùng dc tận 13 đến 22 tiếng =))
@anhlavodoi1103 K hiểu ý mình rồi. Nó luôn luôn = nhau kể cả đầy pin hay hết pin.
sammurai8
ĐẠI BÀNG
7 năm
@se7venl0v3_198 đã nói thời gian sử dụng nhỏ hơn hoặc bằng thời gian chờ, nhỏ hơn hoặc bằng(<=) nghĩa là xảy ra nhỏ hơn(<) cũng đúng, xảy ra bằng(=) cũng đúng. Trường hợp thời gian sử dụng bằng thời gian chờ khi rút sạc ở 100% pin và sử dụng làm màn hình sáng liên tục.
Nếu không sử dụng(tắt hết ứng dụng,tắt luôn màn hình) mà một lúc sau mở lên luôn thấy 2 giá trị này bằng nhau là không bình thường, quản lý pin đã chạy không chính xác, nếu lỗi không ảnh hưởng gì nhiều thì cứ để vậy xài. Trường hợp mau hết pin mà lỗi không phải do chai pin hay hao nguồn(bị chạm trên main) mà là do jb thì restore sẽ hết, có thể thử fix bằng cách cập nhật lên phiên bản jb mới khác.
@se7venl0v3_198 thế mình =)) chịu rùi vì mình dùng một lúc để máy 5p là nó reset ngay thời gian bằng dấu trừ luôn =))
Biết vì sao rồi. Do tweak fiona
@se7venl0v3_198 do tweak thì xóa thui 😁 nếu cần dùng thì để lại :D
@anhlavodoi1103 Xoá cái pin ổn hơn nhiều. 😆
@se7venl0v3_198 Chỉ mình xoá với cũng bị giống bạn
@Annhien20142712 Bạn xóa tweak fiona đi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019