[Hỏi Tinh tế] Anh em đang dùng máy lạnh hãng nào? Hay gặp lỗi gì?

BaroTo
30/11/2018 6:16Phản hồi: 1.132
1.132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nxn272
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhà đang xài daikin 1,5hp mono, mua hơn 6 năm rồi. Tháng cao nhất trả 350000 đ, thấp nhất 100.000 đ. Đi làm cả ngày, tháng nóng mới xài nhiều, tháng lạnh không xài.
Vậy có hao điện lắm không các bác?
Nhà mình dùng máy lạnh daikin, mỗi tháng trả 250,000 tiền điện chỉ riêng cho máy lạnh. Công suất ảo quá xá & cánh đảo gió phát ra tiếng kêu lạch kạch
80x86
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhà mình lắp 3 con LG, trong đó có 1 con bị ồn ở cục nóng. Gọi cho bảo hành LG, họ đến kiểm tra và phán lỗi do bên lắp đặt. Gọi cho bên lắp đặt thì họ đổ cho hãng. Giờ chả biết làm sao cho hết ồn
@80x86 check lại những chỗ giao tiếp bắt nối phần cứng cục nóng với hạ tầng của bạn xem 😁 chỗ nào lỏng hay lơ thì làm cho nó chặc lại hoặc kê thêm đồ vào cho đỡ ồn
Nhà mình xài Daikin, lỗi hao điện
Bác nào rành máy lạnh cho mình hỏi. Máy Daikin mở cách đảo gió lên xuống thì phát ra tiếng lạch cạch. Khắc phục bằng cách nào, thanks.
@Đào Vũ Thanh Hoàng Nhiều khả năng là cái cửa lùa nó lắp lệch nên khi chạy lên chạy xuống nó cạ cạnh nên kêu, hồi trước mình có 1 cái LG cũng bị lệch thấy rõ, nó kêu cạch cạch hoài.
anhquan1993
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhà mình chuyên dùng panasonic từ xưa. Bền bỉ, ổn định. Lỗi vặt là hết điện không bật được
PLQuang2kvn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ở nhà đang xài máy lạnh daikin. Bám bụi
nhất linh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ở nhà đang xài máy lạnh lg. Không có lỗi
toanbk
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhà mình xài máy lạnh panasonic. Kêu to, không lạnh lắm
LG inver và chân thành khuyên anh em, đừng bao giờ mua máy lạnh của LG, ồn khủng khiếp
linhtmt113
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tớ thấy dòng Mitsubishi Electric & Heavy chạy khá ổn và bền. Bo mạch được bảo vệ rất chắc chắn. Nhà ông bà nội ngoại & nhà tớ đều đang dùng Electric 8 năm nay rồi mà chưa thấy hỏng hóc gì cả. Vote 1 phiếu cho Mitsubishi
mitsubishi bao bền mua 3 năm dùng liên tục mỗi ngày chưa lỗi lần nào
linhtmt113
ĐẠI BÀNG
5 năm
@supervisor 03m Kết cái boad mạch được bảo vệ bằng 1 hộp kẽm rất kín và dầy. Thạch sùng hoặc gián mỗi khó chui vào được. Mà mạch hỏng thì ít chuột bọ chui vào gây chập cháy là nhiểu
Mới xài Sharp iverter 1hp. Chưa thấy lỗi, lạnh nhanh, chạy êm. Tháng 700k tiền điện
verybeo
TÍCH CỰC
5 năm
Ở nhà đang xài máy lạnh panasonic. Miền bắc đang mua đông nên không dùng đến nghe bé
Mình đang dùng daikin. Mỗi tháng trả 410,000 tiền điện. Rỉ nước. Ưu điểm là làm lạnh nhanh.
djhoangwar
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhà mình đang xài panasonic. Như shit
hanlu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đang dùng panasonic. Mỗi tháng trả 800,000 tiền điện. Có lọc bụi không khí, chế độ shower.
nxmaster79
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đang dùng panasonic. Mỗi tháng trả 300,000 tiền điện. Chưa có hư hỏng, đã dùng hơn 3 năm.
Nhà mình đang xài daikin. Khi mới khởi động, máy có mùi khó chịu
Anhtuan73
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đang dùng panasonic. Khong

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119