[ Hỏi Tinh Tế] Bạn có nghĩ rằng smartphone của mình an toàn?

Duy Luân
20/3/2016 22:17Phản hồi: 110
110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

denhun
TÍCH CỰC
8 năm
Nhìn tiêu đề với cover tưởng mob khuyên anh em dùng băng keo dán cái camera trước lại chứ 😁
FA thì chẳng có gì cần phải bảo vệ, ngoài việc nếu có thằng nào cuỗng mất thì nó cũng phải root, hay nhờ Apple mở khoá giúp thôi. Kiểu như là ăn không được khì phá cho hôi. p/s: đùa đấy.
copee
TÍCH CỰC
8 năm
Ng ta hỏi sao cứ trả lời thé đi
Nhìu bác cứ bonus thêm ip fbi ip fbi chi cho khổ v
Khi nào có cảm biến lông mu nhỉ
Xài cả nhà applr mấy năm nay rồi có thấy bị hack hay vi rut gì đâu
Là dân thường nên ko có gì phải lo phải sợ
hoanloc
CAO CẤP
8 năm
https://tinhte.vn/threads/danh-gia-samsung-galaxy-s7-edge-an-toan-qua-an-toan.2563874/

không biết có an toàn không nhưng tinhte bảo quá an toàn
Không dùng khóa nào cả. Chỉ cài những ứng dụng tin tưởng. Và trong máy cũng chẳng có gì cần bảo mật.
I.Corp
TÍCH CỰC
8 năm
Bảo mật cho lắm vào ra đường bị giật dth cũng như k. Chả thằng nào đi trả lại vì k mở khoá dc cả. Nên với ng dùng phổ thông, thanh niên fa thì cai nào bảo mật tương đối và mở nhanh gọn lẹ thì dùng. Như vân tay hoặc mống mắt. Hai cái này là tốt lắm r. Chứ dùg mấy cái mã pin, pass mỗi lần cần phải bấm bấm chán lam
newman2005
ĐẠI BÀNG
8 năm
Điều mình nghĩ nguy hiểm nhất là bảo mật online kìa, mọi nguời nên chú ý hơn đến vấn đề này
Blackberry 99 dùng bbprotect cài mật khẩu , mình nghĩ là an toàn , bao nhiêu ghi chú của mình lưu trên em nó cả , iPad và 4s chỉ để lên mạng , lưu ảnh vào DropBox
blueweasley
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bài này mod chỉ đề cập đến việc password của máy thôi. Chứ những cái khác thì không. Ví dụ như ngta hay nói BB bảo mật tốt tức là nói đến cái gì của nó? Password không thể dò ra à?
nhok_sky_93
ĐẠI BÀNG
8 năm
@blueweasley Em ví dụ cái mật khẩu ảnh trên con z10 của em thôi! Để bác nhìn em mở thoải mái cũng chưa chắc đã biết mở ấy chứ! Không như mấy cái gõ số dễ bị soi đâu ạ
blueweasley
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nhok_sky_93 Z10 xài sao bác? Thấy trong thread này nhiều bạn ca ngợi quá 😁
nhok_sky_93
ĐẠI BÀNG
8 năm
@blueweasley Tạm ổn bác ạ! với em thì nó dùng ngon hơn mấy con ăn roi cùng tầm giá nhiều!
NgoaLong_NH
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bảo mật khóa màn hình lớp 1, ứng dụng riêng tư thêm lớp nữa, mượn máy thì nghịch được game thôi... Tránh người táy máy với trẻ em ko biết gì nghịch linh tinh.
Nokia 1280 bảo mật hết xẩy luôn @@
hoangesc
TÍCH CỰC
8 năm
không thấy lựa chọn cho phương pháp ảnh kết hợp với số của BB nhỉ?
Anh_yeu_Su
ĐẠI BÀNG
8 năm
Blackberry vô đối bảo mật. Lại sắp đc cập nhật lên 10.3.3. Lên luôn 😁
johnny8384
TÍCH CỰC
8 năm
dùng máy có bảo mật phức tạp quá đến khi đang đi xe ngoài đường cần mở máy để gọi mà máy lại đơ thì chắc chỉ muốn quăng mịa nó đi thôi! Em thấy mọi người hay xài 1 smartphone để lướt web, chat chit và 1 máy cục gạch (éo cần bảo mật gì hết) để nghe gọi cho nó nhanh!
BB Tran
TÍCH CỰC
8 năm
bị gấu check điện thoại khi đang ngủ vì dùng vân tay! từ đó chuyển sang chỉ dùng code 6 số 😕😕😕
Xài vân tay thôi. 😃
:oops:dân thường thì có gì bảo vs mật ... bày vẻ :oops::oops:
@dũng06006753 thì nhờ mấy người nghĩ như bạn thì bọn hack nó mới có tiền để dùng đó. ai cũng có cái để khai thác hết đó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019