[Hỏi Tinh Tế] Cách khởi động khi xe bị hết bình mà lại không có cần đạp nổ máy?

Nam Air
15/3/2017 2:23Phản hồi: 428
428 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minghoang24
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhỏ gọn, đa năng, điện thoại, xe máy , ô tô , ca nô .... bo-nguon-du-phong-e-no-cho-xe-hoi-carku-epower-10-xanh-duong-1022-900323-1-zoom.jpg
meocon2006
ĐẠI BÀNG
7 năm
@minghoang24 Cái này bán ở đâu vậy bạn
minghoang24
ĐẠI BÀNG
7 năm
@meocon2006 http://techhome.vn/san-pham/bo-nguon-du-phong-de-no-cho-xe-hoi-carku-epower-10/
mua bộ battery starter dự phòng bé nhỏ kèm theo là ăn toàn nhất. Chứ mấy xe tay ga ko có cần khởi động thì bó tay thôi. Có dây điện và nhờ ai đó câu bình như ô tô thì may ra, ko thì ra tiệm. Câu vào khởi động là dc luôn. Nhưng VN nhờ người đi đường vậy hơi khó vì phải tháo xe. Có điều kiện mà xe hay bị vậy thì nên mua cái battery starter dự phòng cho chuẩn,xài dc cả cho xe ô tô

https://www.amazon.com/gp/aw/d/B01MXQCZAP/ref=mp_s_a_1_10?ie=UTF8&qid=1489555426&sr=8-10&pi=AC_SX236_SY340_QL65&keywords=battery+starter
witterboy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xe số thì kiếm cái dốc mà thả trôi nổ máy. Một số xe mô tô PKL đấu điện mobin-bugi qua accu thì chịu.
Xe tay ga tùy trường hợp để xử lý. Ở nhà thì kiếm 2 sợi dây đồng to ruột (ruột nhỏ thì chập đôi, chập 3), mở ốc kẹp cọc bình, đấu với bình điện xe khác theo cặp: cọc (+) với (+), cọc (-) với (-). Vặn đủ chặt cọc bình. Đề nổ và chạy xe bình thường để nạp accu (5-8 phút là đủ nạp để tự đề được máy). Đang đi ngoài đường không có tiệm sửa xe mà có tiệm điện thì mua khoảng 2,5-3 m dây điện và xin 1 người tốt bụng cho câu nhờ bình.
Mình thấy mỗi khi mua xe tay ga nhân viên đều bảo nếu gặp sự có thì cứ điện số điện dán trên xe ấy.
@hongquang05t1 Kha kha , sáng sớm hay chiều tối gọi thì bao không tới .
Định7799
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các xe phun xăng điện tử mà hết bình là thua,không có điện cho hệ thống bơm và phun xăng hoạt động.Nên phải câu bình hay sạc lại hoặc phải thay bình nếu hỏng.
@Định7799 cùng ý kiến. xe vision e mình bị hết bình đạp muốn rớt củ khoai cũng ko nổ máy @@
chỉ có cách chạy đi mua bình mới về gắn vô nổ máy trong 1 nốt nhạc.
phucnsgd
TÍCH CỰC
7 năm
@Định7799 Chém gió. Chém gió. Chém gió. Dám độ không?
Định7799
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phucnsgd Độ sao bác,bác cứ nói ah.thank.
@Định7799 Em đang chạy con Sirius Fi đây.
Được ông anh chỉ, đã thử và thành công: dựng chống giữa, vào số 4 rồi quay bánh sau. Còn nhà có dốc thì thả dốc.
Còn mấy con khác em nghĩ chắc cũng rứa thôi.

Ké 1 chút: Ai biết làm ơn trả lời em cái, khổ quá mà.

Em đang muốn lắp khóa chống trộm cho con xe si fi mà ko biết chỗ nào uy tín. Thấy nhiều bạn khen chỗ anh Tú mà tìm thì ko thấy.
Bạn nào có địa chỉ chỗ nào làm ngon thì làm ơn cho mình xin nhé.
Cám ơn trước.
phucnsgd
TÍCH CỰC
7 năm
@Định7799 Thế bác nghĩ ab 110 hết sạch bình đạp nổ không? Thậm chí là inova số sàn hết sạch bình đẩy nổ không? Em cá là nổ. Em độ nhẹ nhàng một tỉ vnd thôi. Bác dám chơi không?
Mua một cục sạc dự phòng, xách theo cáp micro usb
@Leminh Trung Bên e bán PIN Dự phòng các loại XIAOMI,Aykey,SAMSUNG bác nhé . 😁 . Bác muốn lấy loại nào e tư vấn bác ạ :D
Câu hỏi này chưa có ai trả lời được hết, vì đa phần là đẩy bộ đi thay bình😁
Cạn ắc quy thì chỉ có ra tiệm kích nhờ chứ làm gì có cách nào khác.
alo thằng bạn mang binh lại câu nối tiếp là xong
duynm
ĐẠI BÀNG
7 năm
@chgioii Song song chứ bạn:p
Xe ga chắc không có cách nào rồi, xe số còn vào số đẩy được.
HEOGOLD
TÍCH CỰC
7 năm
Xe Côn Tay..có lấy trớn rồi lên số nó nổ máy không..theo tôi nghĩ là không dc.vì chạy tốc độ chạm không bớp côn là chết máy nữa..
Còn xe tay ga.....chắc đẩy bộ tìm chổ sửa xe quá...
Các bác xem có cách nào không? Thôi dắt ra tiệm cho nhanh.
Victor Luu
TÍCH CỰC
7 năm
Gặp mấy tình huống này thì dùng jumper như ô tô thôi.
topol1990
TÍCH CỰC
7 năm
dắt xe lên đầu con dốc nào đó và..... 😁
Có dụng cụ kích nhỏ gọn nào đang bán ở saigon không các bác?
xe máy thì cũng câu bình được như ô tô thôi;
làm bộ pin dự phòng + kích điện như ô tô là ok
đem ra tiệm sạc bình chứ còn cách nào khác hay hơn đâu mà hỏi tinh tế
duynm
ĐẠI BÀNG
7 năm
@BlackCoffeeNoSugar Bị ở nhà thì nói làm gì, người ta đang nói bị giữa đường hay đồng không mông quạnh bạn ơi, còn ở nhà thì thiếu gì giải pháp.
NgoJewelry
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình bị đôi lần, con nô vồ (mình cũng bỏ giò đạp) để mốc ở tầm hầm, mấy tháng mới sờ tới 1 lần.
Mà bình lúc đó cạn, hoặc yếu nên thua, chỉ còn cách dẫn bộ hoặc lôi đâu cái bình vào thay thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019