[Hỏi Tinh Tế] Giữa HĐH iOS và Android, anh em thấy cái nào hỗ trợ tốt trong công việc và giải trí?

aquarius
11/12/2018 7:29Phản hồi: 7
[Hỏi Tinh Tế] Giữa HĐH iOS và Android, anh em thấy cái nào hỗ trợ tốt trong công việc và giải trí?
Lướt qua nhiều bài trên diễn đàn Tinh tế, mình thấy anh em có 2 luồng ý kiến về 2 hệ điều hành (HĐH)iOSAndroid: Cũng có rất nhiều anh em thích Android vì (HĐH) này có thể tuỳ biến dễ dàng phù hợp với anh em hơn trong công việc, nhưng về giải trí thì chưa mang lại sự ổn định so với iOS. Và rất nhiều người thích dùng iOS vì nó mang tính giải trí tốt, nhưng cũng có rất nhiều người không hài lòng về (HĐH) này khi không được tuỳ biến mở rộng cho người dùng nhiều. Mình lập topic này để anh em có thể thảo luận với nhau về hai (HĐH) này và muốn lắng nghe ý kiến anh em chia sẻ những cái hay, cái dở của hai (HĐH). Anh em thích hay không thích (HĐH) iOS và Android ? Và vì sao anh em lại chọn ?

7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Công việc thì mình chỉ dùng Windows thôi.
tranjella
TÍCH CỰC
5 năm
thích cả hai
Đối với mình thì iOS thích hợp dùng cho công việc hơn android, android thì thích hợp cho việc làm máy phụ chơi vui vẻ. iOS nói chung trên cả điện thoại, iPad và dekstop thì đồng bộ quá tốt, dịch vụ đi kèm cũng ngon. Nên dùng để làm việc thì mình không cần phải lo lắng việc đồng bộ file giữa các OS khác nhau (nếu dùng laptop windows + đt android thì phải mang ổ cứng rời + onedrive hay dropbox--> rườm rà, chưa kể ko support cái iMessage, Facetime).
Vấn đề này đã nói đến rất nh rồi mà bạn?
Doramon
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mau mất giá quá,iOS là trùm,mượt hơn, hỗ trợ lâu, ổn định, giao diện app đẹp hơn và ít virus
denhun
TÍCH CỰC
5 năm
Android tuỳ biến được nhiều thứ,không mở rộng nhiều,ko có gì là không thể làm với Android kể cả chưa root
Xài thoải mái, pin trâu,chỉ là hình thức,thuận tiện, đa dạng, thiết kế đẹp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019