[Hỏi Tinh tế] Loa nghe nhạc tốt tầm 2 triệu dành cho máy tính?

TDNC
9/8/2012 6:46Phản hồi: 602
602 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duyha1309
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nếu mà bác chơi casstle thay loa vi tính, thì có mấy con victor z1,T1 , hoặc sonny M7 , còn dàn mà rẻ tiền mà nghe đc đc các bác cứ xúc VICTOR-MXS7 với mấy bác thích nghe hài hoà càng lên cao càng phê, còn bass teble đùng đùng loảng xoảng bác chơi sony md333 dùm em,còn thích nghe giống kiểu nhạc vàng bác hốt cục máy OnkyO v3 (v5) + loa 062 Onkyo, đó là em chưa nghĩ ra nốt nhưng mà thực tế cho thấy là vậy .
@duyha1309 Mình dân công trường xây dựng, nay đây mai đó, tính mua cái cát sét Sony, có cổng để cắm điện thoại vào nghe cho tiện. Máy cát sét nào có sạc pin đc thì càng tốt.
P/s: bác nào tư vấn e cái. Mua ở đâu SG? Giá nhiêu tiền?
Tks all
@englishhaveago nay đây mai đó thì đắt tý, khoảng 5tr có mini sound link của bose là ok...hihi
@titoni 5tr e mua đc con ip5 rồi bác ạ
@englishhaveago mình đang nói là mua loa chứ đâu có nói mua phone đâu....hihi
cute thế <3
Logitech nghe chắc hơn bạn ah. 2M là cũng khá ok rồi đấy!
có ai sành về loa k?
cho mình hỏi hãng logitech với soundmax hãng nào hay hơn.
mục đích chủ yếu: nghe nhạc, xem phim
đang phân vẫn 2 em soundmax ak700 vs logitech z443
có ai sành về loa k?
cho mình hỏi hãng logitech với soundmax hãng nào hay hơn.
mục đích chủ yếu: nghe nhạc, xem phim
đang phân vẫn 2 em soundmax ak700 vs logitech z443
@kimonlineat93 hình như sound max là của việt nam, nhưng con ak700 dc đánh giá cao lắm hình như là 100w hay sao ây
em cũng muốn mua bộ loa tầm 500k giống bác, nhưng hình như tầm đó tiền chỉ cũng không ổn lắm.
cac bac oi cho e hoi gio e mua loa này đk k ak
Soundmax AK700 2.0
cảm ơn nha đúng thông tin mà mình đang cần
kysutamhon
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tớ đang tính mua loa cho laptop tầm 2-3 quả, định mua edifier nhưng vào đây thấy các bạn nói về dàn nội địa Nhật đâm ra dao động.
Vậy các bạn có thể tư vấn cho mình mua đc bộ nào trong tầm giá đó hoặc rẻ hơn đảm bảo tiêu chí: kết nối dễ dàng với laptop, điện thoại; nghe nhạc tạp nham các thể loại; ít nguy cơ hỏng 😃, phòng rộng 25m2
Tiện thể mua ở cửa hàng nào ở HN nưa nhé.
Xin trân trọng cảm ơn!
Meo 87
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kysutamhon Mất tiền ngu khi chơi dàn mini đó bác.
Em tậu về dc tuần bán khẩn cấp
1. Nó hay hơn loa máy tính cug tầm giá thật nhưng fai chạy CD hịn. Mà nguồn e chủ yếu máy tính, kể cả nguồn chất lượng cao cug ko ăn thua. Nghe như đấm vào đit ấy vậy mà đút cái CD hịn vào thì hót ngọt như mật. 😔 Chắc fai sắm thêm quả DAC mới ngon dc nhưng chi phí lại bị đội lên khá khá. :(
2. Thềm đổi nguồn khá là vướng víu.
3. Ko tiện bag loa máy tính đâu bác.
mê em này😁
A/e muốn mua loa ghé qua bên huy phát computer trên đường nguyễn tri phương nằm ngay góc ngã tư bà hạt với nguyễn tri phương đó, giá ok lắm.
letran2016
ĐẠI BÀNG
8 năm
Altec Lansing mx 5021 nghe rất hay.
ít tiền thì logitech, nhiều thì dàn mini
Đang dùng bộ 3 triệu 8 nè bạn 😆
@nhanthai2015 bộ j thế bác
@duong530 goldTV bluetooth của Goldsound, trống đánh hay lắm bạn à 😃
hungdn18689
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mod cho em hỏi, em đang mò mẫm cách tự lắp dàn 2.1 gồm: 2 loa vệ tinh, 1 loa sub bass và 1 amply rời. Em tìm các diễn đàn về âm thanh họ đều tư vấn những thiết bị giá chát quá, nhu cầu em thi thoảng nghe nhạc nhẹ và xem phim thôi ạ. Tổng lúa e có thể chi ra tầm 2tr-2tr5 trở lại, em cần cân đối giá thành giữa loa vệ tinh và amply, loa sub thì k cần xịn lắm. Tks các mod
@hungdn18689 Bạn thử nghiên cứu bộ G4100s của goldsound đi 😃 nghe nhạc xem phim chất lắm đó 😃
hungdn18689
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nhanthai2015 Mình thích dàn có amply riêng biệt hơn là tích hợp vào loa sub, đang tham khảo dòng microlap f361 2.1+1. Các mod thấy con này ok?
Ngon, làm bộ này về xem anime thì khỏi chê :v
Các bác cho em hỏi làm sao để viết được bài . Định tham khảo dòng tivi mà tự nhiên không đăng được ạ 😔
thanmeo78
TÍCH CỰC
8 năm
Dàn mini nghe bass chắc đuôi so vs loa vi tinh chứ nhỉ, minh có bộ dàn trung jvc mà nghe bass chả r sao, các bác cứ chém thế nào, loa vi tính nếu nghe nhạc trẻ, edm vd con X2 của mình thấy ổn hơn cả con dàn trung của mình chứ đừng nói
thanmeo78
TÍCH CỰC
8 năm
@nhanthai2015 Em cần nghe nhạc hơn bác ạ thì nên mua model nào? X2 e thấy cũng khá ổn rồi
@thanmeo78 Nếu nghe nhạc trong tầm giá đó thì Goldsound có bộ g551s đó bác. Chất âm ok lắm 😃 Bộ đó bass mạnh nên bác có thể chơi nhạc sàn luôn kkk http://goldsound.vn/products/loa-vi-tinh-2-1-g551s-moi-voi-cong-nghe-bass-sieu-tram
thanmeo78
TÍCH CỰC
8 năm
@nhanthai2015 Hết hàng rồi còn gì bác? 😃)
@thanmeo78 ở hồ chí minh còn hàng nha bác ơi 😃 bác gọi cho em nhé 0972136079

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019