[Hỏi Tinh tế] Smartwatch có thật sự hữu dụng với anh em?

Duy Luân
15/12/2016 22:23Phản hồi: 383
383 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hai em này em chỉ ngắm thôi chứ không dám mạnh tay mua ẻm 😃

@hgduyanh Sao vậy bác ? Giá cao quá hả ?
aloha_88
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình dùng để đi đạp xe, nó ghi lại dc quãng đường đi, đi đâu còn khoe được 😆
ETOD
Trứng
6 năm
Con gear s3 fon của e phần viền cứ bị ánh loang loang màu. Ko biết các bác có bị ko
Thực ra ai "thích" gì thì đeo cái đó thôi
Nhưng tui ko chỉ thích mà còn phải hữu dụng nữa
Có lúc cũng nhớ stupid phone, đeo vào được 1 ngày lại vứt chỏng chơ ở nhà vì... chán, chỉ có mỗi xem giờ, có thông báo gì lại quay về thời kỳ Đồ Đá: móc dt từ túi ra, mở lock dt, tìm app, nhấn app, mở lock thứ 2 cho app, nhấn vào phần có t!ông tin mới... 1 ngày vài chục cái thông báo như vậy! Cộng lại thao tác, thời gian, tâm trí, công sức hơi nhiều...
Trong khi có SW, nghiêng tay vài giây là biết ngay và luôn nội dung...
Còn làm dc ko biết bao thứ khác...
mình thấy cũng chỉ để đẹp
peter pen
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đã đổi con sony smartwach 2 sang con samsung gear 2. Vì ngành mình không cho sử dụng điện thoại trong giảng dạy
Với mình thì thấy không cân thiết
nhắn tin = kiểu Scribble Trên Apple Watch vẫn tiện mà chính xác cao

vẫn chưa viết dấu đc ))
6E4B1303-7CE1-4D49-990C-98D4A6CF25AB.png 1FA52731-CBEB-458A-87BE-F727D0F9CE0F.png
HIV
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tôi xài kg kết nối với phone mà để cho đẹp và coi giờ
angle1088
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cảm thấy ko hữu dụnh cho lắm. Mua về rồi đắp chiếu
i.ntluu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chưa dùng và chưa thấy cần thiết để dùng 😁
AW như 1 người trợ lý đích thực của tôi. Nhắc nhở tôi vận động hằng ngày, mọi thông báo quan trọng đều ko bỏ lỡ, giảm tiếng ồn do tôi đã tắt hoàn toàn chuông điện thoại. Với tôi việc sạc đồng hồ hằng ngày cũng như sạc điện thoại vậy, bất tiện nhỏ so với chức năng lớn nên chẳng đáng ngại. Tôi sẽ vẫn tiếp tục sử dụng AW lâu dài.
zonzongl
TÍCH CỰC
6 năm
ban đầu e mang smartband thôi. chủ yếu là nhận thông báo từ đt khi đi xe, với lại thời điểm đó cầm con xiaomi rung siêu nhẹ nên cần cái band để biết thông báo.
sau đó lên con gear s2 thì thêm cái đo nhịp tim các thứ, nhiều watchface lựa chọn các kiểu, đẹp. cảm giác tiện hơn đồng hồ truyền thống vốn dĩ chỉ có chức năng xem giờ và 1 món trang sức.
tiếp nữa đẩy con gear s2 xúc huawei watch 1 (là con hiện tại đang đeo) thì gần như quay về với chỉ xem giờ, thông báo cũng có, nhưng từ lúc đt rung đến lúc đt hiển thị thì thừa thời gian mình rút đt ra nghe luôn r.... nên vụ thông báo cũng giảm dần, nhịp tim thì pin quá yếu, cài cho nó đo chắc ngày sạc 1, 2 lần. nên thôi luôn.
hiện đang ngắm nghía em xiaomi bip pace: pin trâu, màn luôn sáng, rung tê tái. cơ mà build bằng nhựa, màn hơi tối và xấu xí hơn con huawei 1 đang đeo....
có bác nào đang dùng tư vấn e ca này với. :v
cvn
TÍCH CỰC
6 năm
Mình dùng như một đồng hồ truyền thống, nghĩa là mang tính trang sức, là chính. Các tính năng "thông minh" không thực sự cần thiết.
Cái này pin xài cả tháng luôn haha
LEHUYEN
TÍCH CỰC
6 năm
Tiện cái đi đường đọc tin tới và xem giờ thay đồng hồ truyền thống. Dùng con bip xiaomi tháng sạc lần nên không khổ vì pin!
trnam
TÍCH CỰC
6 năm
Nokia Steel HR, chủ yếu là xem ai gọi điện - nhắn tin tới, đo lượng calo tiêu thụ. Pin sài gần tháng, hài lòng đến giờ.
SW chả có gì quá hữu ích. Dùng con Fit2 Pro theo dõi tập luyện hàng ngày là quá đủ.
Với mình quá tiện lợi cho sức khoẻ và tập thể dục. Dân code như mình ngồi lì 24/24 ko có nó nhắc nhỡ chắc cũng mệt mõi lắm
Mình dùng đồng hồ truyền thống thôi. Pin, độ bền & thiết kế là lý do ngăn cản mình dùng SW.
Kể về đồng hồ truyền thống, đeo mấy cái chạy tự động chán lắm rồi, h mình chuyển cái chạy pin. Ngày nào cũng phải đeo để nó tự lên dây cót, k thì fai nhớ nhét vào hộp đồng hồ để tự nó lắc.
Mà bây h cũng chán chạy pin, đang tính bỏ ko đeo đồng hồ nữa vì vướng víu quá. Điện thoại bây h thay dc “gần hết” chức năng của đồng hồ rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019