Honda Thái Lan giới thiệu Dream 110i phun xăng điện tử

Didu
7/12/2011 9:21Phản hồi: 316
Honda Thái Lan giới thiệu Dream 110i phun xăng điện tử

Honda Thái Lan mới đây đã chính thức giới thiệu Dream 110i phun xăng điện tử với thiết kế hoài cổ nhưng mang trong mình công nghệ tiên tiến. Đại diện Honda Thái Lan cho biết mục đích họ chọn dòng xe máy Dream để trang bị công nghệ phun xăng điện tử ([TAG]PGM-FI[/TAG]) là vì muốn khẳng định vị thế dẫn đầu trên thị trường của [TAG]Honda[/TAG] về công nghệ PGM-FI và cung cấp cho người dùng một chiếc xe kinh tế nhất.

Dù có công nghệ phun xăng điện tử hiện đại nhưng Honda Dream 110i lại có kiểu dáng hoài cổ, thiết kế vốn làm nên tên tuổi cho một trong những dòng xe bán chạy và hấp dẫn nhất của Honda. Dream 110i có kiểu dáng khá khác so với những chiếc [TAG]Dream[/TAG] mới hiện nay, Honda vẫn sử dụng vành nan hoa, phanh đùm và thiết kế cổ điển của dòng Dream xuất hiện nhiều năm về trước. Cả đèn hậu và đèn pha đều được Honda thiết kế lại với tầm sáng xa hơn và rộng hơn trong khi đó giảm sóc phía sau vẫn là loại chỉnh tay, tức bạn sẽ phải chỉnh khi ngồi một người hoặc hai người.

Honda Dream 110i sử dụng động cơ 110 phân khối, 4 thì, phun xăng điện tử và làm mát bằng không khí. Động cơ nhỏ cộng với công nghệ PGM-FI giúp chiếc xe có chỉ số tiêu hao nhiên liệu khá ấn tượng, ở mức 57km cho một lít xăng. Sẽ có hai phiên bản được bán ra gồm ND110K và ND110M, một phiên bản yêu cầu bạn phải dùng chân khi khởi động máy, một phiên bản hiện đại hơn sử dụng bộ đề điện tử. Sẽ có bốn tuỳ chọn về màu sắc được bán ra gồm đỏ, xanh, đen và xanh dương với tem xe đồng màu. Giá bán tại Thái Lan cho Dream 110i sẽ là 38500 Baht, tương đương 1250USD.

Một số hình ảnh thực tế Honda Dream 110i:

Quảng cáo

316 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

LIKE...

Em nó mà về VN kèm theo cái giá bán hợp lý (không cần biết chính hãng hay tiểu ngạch), em sẽ mua...

Thân!
chơi bời quá, con này về VN có khi phải 5x-1xx ấy chứ bác nhỉ ^^
nhìn thì...ý kiến rieng nhé ko thix thà nhìn sao sao tóm lại ko đẹp như dream đời đâu nhưng dc cái Fi mà xe này Fi nữa đi dc bao nhiu Km ta....?
traihanam
TÍCH CỰC
12 năm
Nhìn màu xanh đẹp đó chứ.
theminhquan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dream đời đầu đúng là giấc mơ lúc mới xuất hiện,giá tương đương 5 cây vàng thời giá lúc ấy, tính ra còn đắt hơn SH bây giờ...
Chính xác, mình có con dream lùn đời 2000 trị giá 7 cây vàng lúc ấy đây mà 11 năm nay chạy không bị gì, bền vô đối :cloud9: tính ra 7 cây vàng cho chiếc xe 20 năm thì hơn SH - ai đi SH đừng ném gạch em :p chiếc Dream mới này theo ý kiến riêng mình thì không đẹp và HUYỀN THOẠI như dream cao + lùn khi xưa ;)
Hồi thời mẹ mình mua Dream II năm 2000 là 8 cây vàng cơ đấy, mang biển số F1, đến nay vẫn còn bóng loáng, khó có ai nghĩ nó gần 12 năm tuổi :bounce:
viquoc_ly
TÍCH CỰC
12 năm
@theminhquan hồi mua bác đưa tiền hay đưa vàng?
Theo ý kiến riêng của mình thì không đẹp, mà lại không có màu nâu truyền thống nhỉ?
Truyền thống là màu nho bác nha...
Màu nho là mò nhau....hèn chi xe dream lúc đó hot ghê hehehe
gabb8100
TÍCH CỰC
12 năm
Ra con này chắc các ba, các má từ 45 tuổi trở lên chắc thích lắm đây. con Dream đi nhẹ nhàng, bền vô địch, đi nhanh ko bị rung,lắc. ít tốn xăng. yên xe lại thấp. sẽ ko hot như con đời đầu nhưng có lẽ vẫn bán đc
Trong bài đã ghi rõ là đi đc 57km/lít xăng rồi mà bác. Nhưng con này trông hơi hao hao giống kiểu xe Angel của SYM lai với con Kawasaky. Nói chung là thấy ko chất mấy, ko tạo đc ấn tượng mạnh như Dream II. Giờ mình vẫn khoái nhìn Dream II 😃
gabb8100
TÍCH CỰC
12 năm
Sorry. mình đọc lướt qua thật. hì .
Thông số nhà sx nói 57km/1l dĩ nhiên trong điều kiện tiêu chuẩn. Thực tế đường xá ở VN ta chắc thấp hơn.
theo nhận xét cá nhân, em này không đẹp bằng Dream II......
Mình chạy Super Dream (Siêu mớ) đời đầu, chắc cũng 9-10 với Mớ Thái) 😁

Con Mớ mới này nhìn như SYM 😔
bt_mis
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng thích Dream II
mrlinh.ftu
ĐẠI BÀNG
12 năm
em này về VN giá phải gấp đôi là ít, giống AB Thái 😁
yes,
sợ mấy ông quan thật
toàn cắt cỗ người dân
@mrlinh.ftu làm gì có chuyện đó hả thím,xe số mà đòi đắt hơn tay ga:D
nhoccan151
ĐẠI BÀNG
12 năm
đúng là Honda... không hào nhoáng thiết kế nhưng hiệu năng tuyệt với.
Tếch hả 😔
Tuyệt vời chỗ nào vậy bạn. Mình thấy con này đem về ĐakLak, Lâm đồng thồ cafe thì tuyệt, rất hợp ;)
Yamaha vẫn vô đối về hiệu năng động cơ và sự bền bỉ, ngoại thất thì miễn bàn, ăn đứt honda cùi bắp 🆒
@nhoccan151 mấy người đc như bác, vào cái diễn đàn này toàn fan SU, anti honda.
xấu giống xe TQ😔
ndhoa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xấu hơn Dream II
New Magic - SYM. HONDA = Tôi yêu Việt Nam Đồng
Còn nhớ này xua nhà mình mua 1 em dream thái, 36 tr (những năm 1995,1996 gì đó)
nhưng thấy em này chỉ phù hợp với mấy bậc phụ lão đi thôi
Con này mà về tới VN ra trên 30Tr thì thôi mua Future mới cũng phun xăng điện tử mà giá cũng thế

---------- Post added at 07:54 AM ---------- Previous post was at 07:53 AM ----------

Đờ rim thì màu nho mới là truyền thống chứ bạn 😁
tdl90
TÍCH CỰC
12 năm
Bác ko đọc thì phải , 57 km cho 1lít xăng đấy
hiepbuncb
ĐẠI BÀNG
12 năm
57km/1 lít là trong điều kiển chuẩn bạn ak`
Ở VN mình may ra đc 50km/lít
dkchoi
TÍCH CỰC
12 năm
Hoài cổ, Honda Thailand muốn tìm lại thành công xưa từ chiếc Dream II chăng?
Mẫu mã có thể nói là trẻ trung, sẽ có hàng ở VN nhưng giá thế nào.
Một đặc điểm nữa là những người lớn tuổi, sống trong thời thịnh hành Dream I, Dream II và Dream lùn (Dream III) rất thích mẫu xe này. (Điều mà Honda Indonesia thành công với Honda Astrea có dáng dấp của Dream lùn)...
xấu + k cần thiết p phun xăng điện tử làm gì, máy 110 chế thường 1l xăng vẫn đi dc 45 50 cây
Xấu j mà xấu thế may ra về VN các bác độ lại mới đẹp được
Không biết cốp xe này ntn nhỉ? ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019