Honda trình làng Fit 2014 với mức tiêu hao nhiên liệu chỉ 2,7 lít/100 km

El Ku
20/7/2013 7:19Phản hồi: 129
129 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hai tmt
TÍCH CỰC
11 năm
Gom lúa mua ôtô thôi các bác ạ
hic bằng kon future già của mình. Đổi con future cổ lấy con fix ko Honda
bantayden
TÍCH CỰC
11 năm
Quá tiết kiệm
Dòng Hybrid chứ không phải xe xăng đơn thuần. Cứ tưởng bở.
Tuyet voi , dung la Honda , ko biet gia the nao khi ve vietnam chac cung chi la giac mo....
hungthuysl
ĐẠI BÀNG
11 năm
sướng quá , xe đẹp , tiếc kiệm nhiên liệu quá tuyệt
tan_tro007
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nouvo đời đầu hay mấy em Su Avenis ... Ya Majesty .. Pi Bevely hay X9 mà chạy cùng con này đường dài.chắc em này vừa đi vừa đợi mấy anh 2 bánh đổ xăng
Các bác chịu khó mua giá cao gấp 3 lần thôi chứ mấy. Đóng tiền hơn đó để góp phần đưa VN lên thiên đường X.H.C.N và sớm đưa thế giới đến đại đồng theo mong ước của ai đó.
duysimba
ĐẠI BÀNG
11 năm
vãi, đến chiếc tay ga nhà mình còn 3.3l/100km, xe tiết kiệm kinh vậy! Mà chạy ở đâu chứ ở VN thì từ 2.7 sẽ leo tọt lên 4l/100km vì đường xấu, xe đông thôi! 😁
Thế mức trung bình là bao nhiêu o_O ?
Đường xá ở Nhật là 2,7lit/100km nhưng với đường cùi bắp như VN thì nó phải tốn xăng lên tới 7,2lit/100km.giá của e này về VN chắc phải 500củ
natomedia
TÍCH CỰC
11 năm
Nhật thì khỏi phải nói về khoản tiết kiệm nhiên liệu rồi
giangkm
ĐẠI BÀNG
11 năm
Petrolimex, tụi nó không thích điều này :p
có 1 nghịch lý hao xăng là vầy : khi xe chạy chậm thì nó nặng do lực hút trái đất lực cản lực ma sát v.v. xe đậu 1 chổ thì 3 người đẩy xe không nổi. xe mà có trớn rồi thì chỉ cần 1 tay đẩy là xe di chuyển phà phà..do vậy ngta làm hộp số
suy diễn tiếp :
xe có 5 số tới 1 số lùi. khi chạy đường trường tốc 70km/h thì sang max số 5. xăng xuống máy lượng xăng 70km/h nhưng mà sức đẩy cần thiết nó nhẹ xìu à . nhưng khi chạy tốc độ lên 100km/h thì sức đẩy xe nhẹ nữa nhưng lượng xăng xuống nhiều hơn gấp đôi 70km/h là 1 lãng phí chổ này đây . xe chạy tốc độ 200km/h thì xe nhẹ như bay trọng lực tiến gần về 0. sức đẩy xe chạy tới trước rất nhẹ gần như bằng 1 ngón tay út thôi nhưng mà xăng xuống hao phí gấp 12 lần bằng sức của 100 con ngựa kéo vật nặng 12 tấn để có vòng tua quay cao.
các bác bên này cứ tưởng bở, hiện tại chả có cái oto nào chạy xăng mà dưới 5 lít cả , 2,7 lit/100km là xe lai, thôi, nó dùng cả động cơ điện mới được như thế,
tdinhamj
TÍCH CỰC
11 năm
wow...nếu được vậy thì đỡ khối tiền xăng ấy nhỉ... chắc các bác xăng dầu nhà mình sẽ nâng thuế ngất trời cho a bạn honda fit này cho mà xem... đời thưở nào xe oto chỉ tốn xăng bằng xe máy?!
có giá? về nước nữa là quá ngon rồi
halong76
ĐẠI BÀNG
11 năm
con này chắc giá ngang với ford Fiesta.
Đù, Honda mà phát hành chính hãng tại Việt Nam thì sốt đấy.
em này giá mà như Get của Huyndai thì khéo dân mình đổ xô mua em này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019