HP sẽ có Ultrabook đầu tiên trên thị trường dùng CPU Intel

TDNC
12/7/2011 2:23Phản hồi: 25
HP sẽ có Ultrabook đầu tiên trên thị trường dùng CPU Intel

Khái niệm "Ultrabook" mới xuất hiện gần đây muốn nói đến những sản phẩm MTXT siêu mỏng, cực kỳ gọn nhẹ như máy tính bảng nhưng lại có đầy đủ sức mạnh của một laptop nhờ được trang bị bộ xử lý mới của Intel. Trước đây người ta nghĩ ASUS UX21 sẽ là chiếc Ultrabook đầu tiên xuất hiện trong năm nay, nhưng tờ DigiTimes lại cho biết hãng HP sẽ giành lấy vinh dự đó từ tay ASUS, nghĩa là trước tháng 9 này sẽ có Ultrabook của HP và dùng CPU Intel.

Tin từ DigiTimes còn cho biết Foxconn Electronics sẽ là hãng sản xuất Ultrabook cho HP. Sẽ có ít nhất 2 loại Ultrabook, một loại dùng CPU Intel 1,8 Ghz Core i7-2677M và một loại dùng Core i7-2637M 1,7 Ghz. Có tin đồn là Foxconn đã hoàn thành xong đợt hàng đầu tiên và chuyển số máy mới đến tay HP, còn ngày công bố sản phẩm thì chưa được tiết lộ.

Theo BGR
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này sẽ phải cạnh tranh mạnh mẽ với máy tính bảng trong thời gian tới
hoanghaithu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tinhte.vn nên có mục dành riêng cho tin vắng, chứ tin tức đầu trang gì mà ... cụt ngủn 😔 đc mỗi vài dòng cộng vs cái logo hp to tổ chảng :-b
hquangvn
TÍCH CỰC
13 năm
Cơ bản là trên Boy Genius Report nó cũng cụt ngủn như thế 😁
7ungden
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vừa đọc xong cái 5s của bác,công nhận là thằng cha đấy nó lam ăn vậy là kô có được
ultrabook thì đã được mấy anh quả Táo ra trước rùi, máy nhỏ và nhẹ không tưởng tượng nổi. Mấy thằng ra sao coi chừng lại đưa nhau ra tòa vì ăn cắp công nghệ giống như 2 anh Samsung và Táo, đấu đá nhau suốt, ngày nào vô mạng cũng đọc thấy tin này
Táo dùng duo core, bộ nhớ 64, 128 Ghz, khá lạc hậu nên chờ thế hệ sau xem thế nào. Cho đến nay Táo bị kiện vì ăn cắp công nghệ nhiều hơn các hãng khác. Còn Táo kiện cả kiểunhifn thấy giống, suy diễn ra kiểu gì cũng được. Không may giao tiếp giữa người và màn hình cảm ứng lại do SS đăng ký bản quyền và đang kiên Táo. Sp của Táo + cộng một số phân quá khích, riết rồi ác cảm muốn vứt bỏ sp của táo luôn he he!
ngộ lắm. cứ máy có các cạnh dài, thẳng, màn hình hơi rộng rộng, hơi vuông vuông.. màn hình thoáng cảm ứng là "bắt chước" hết rồi đâm đơn kiện. nói đúng như bác, may mà cảm ứng là của samsung. ko thì cả thế giới này ĐIÊU ĐỨNG hết.

mà con HP ngoài hình trang chủ là gì trông hay nhỉ. vô trong ko có hình.
iLeo
CAO CẤP
13 năm
Bác ơi, con ở ngoài hình là con ASUS UX21 chứ có phải HP đâu, nó đây nè http://www.tinhte.vn/computex-2011-484/computex-2011-asus-ra-mat-mtxt-ux21-sieu-mong-chay-core-i7-711280/
thank bác. logo nhỏ. cộng với trong topic hp nên mình ko biết. ^^
lotme
ĐẠI BÀNG
13 năm
breaking news hay là highlight gì đó
chứ nhỉ. Hehe
tiny1990
TÍCH CỰC
13 năm
bài viết chả tinh tế chút nào!

theo tôi mấy con ultrabook này còm nhom mà hiệu năng thì củng chả khá là bao. mà còm nhom thế này thì chỉ để lướt web chat chít check meo thôi.

nếu di chuyển nhiều thì cứ ipad mà phang
bạn lại nhầm to :|
haiz,trước kia sony cũng từng có em mỏng dính thế mà không phát triển tiếp 😔
Dạo này nhiều người ngồi "đếm" dòng trên bài viết nhỉ. Hi. Các bác post bài là có lòng thành lắm rồi. Đôi lúc khả năng con người là có hạn mà các bác. 😃
mrtathan88
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái này sẽ gây sốt đây. Ultrabook mỏng, đẹp, sức mạnh mà giá lại dưới 1000 $. Rất có tiềm năng. Mình cũng định mua laptop ko biết có nên đợi e này ra ko. Sợ lúc nhập về vn nó lại bị đẩy giá lên cao thì... Hic hic 😔
Thích UX21 của asus mất rồi ; HP có giá mềm hơn và mát thì xem sao ?
matmeo007
ĐẠI BÀNG
13 năm
không biết con này body bằng nhựa hay bằng nhôm đây ?
cdmababy
TÍCH CỰC
13 năm
mỏng dính như vậy phải làm bằng nhôm hoặc kim loại nói chung mới chịu được
nhìn đẹp đấy, ko biết chi tiết và tổng thể thế nào chứ cũng ngang ngửa với con UX21 của Asus đấy, chuẩn bị bán netbook đi thôy :p
bổ thì không rẻ...rẻ thì không bổ her her
gravedigger
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em cũng nghĩ như bác. Bài gì mà ngắn ngủn, không thể hiện công phu viết bài, bài này nên cho vào mục tin tức hoặc đại loại như thế.
sao mình nhìn con này cái mép nó hao con air thế nhỉ @[MENTION=91832]...[/MENTION] Apple đúng là chuẩn mực tạo ra xu hướng về thời trang công nghệ.
minh211
TÍCH CỰC
13 năm
Em cũng đang có thắc mắc giống bác này, nhìn ngoài trang chủ trông đẹp phết, đang định vào xem kỹ xem thế nào thì thấy mỗi cái logo HP!😔

---------- Post added at 02:47 AM ---------- Previous post was at 02:44 AM ----------

Em tưởng khái niệm này có từ lâu rùi chứ? Hồi xưa thấy mấy dòng 11-12" cấu hình cao toàn được gọi là ultraportable mà? Có gì khác nhau giữa 2 dòng này ko nhỉ?😁

---------- Post added at 02:49 AM ---------- Previous post was at 02:47 AM ----------

Bạn có bao giờ tự đặt câu hỏi: Tại sao ngày nào vô mạng cũng đọc thấy tin này ko?

Chính là vì ngày càng có nhiều người (chuyên cmt theo kiểu so sánh khó chịu) như bạn đấy!b-(
Em thấy mấy anh dichij lạ bài một số trang nước ngoài dịch rất ngắn gọn. Nhiều khi thấy bài viết gốc đến cả trang mà dịch lại có tí tẹo.
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
chờ xem sao nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019