Huawei xác nhận Mate 10 sẽ ra mắt vào 16/10 ở Munich, chạy Kirin 970

sonlazio
4/9/2017 0:26Phản hồi: 78
Huawei xác nhận Mate 10 sẽ ra mắt vào 16/10 ở Munich, chạy Kirin 970
Tại IFA 2017 thì Huawei đã xác nhận chiếc phablet đầu bảng của họ là Huawei Mate 10Mate 10 Pro sẽ ra mắt vào ngày 16/10 tới ở Munich, Đức. Đây không phải là lần đầu tiên Huawei chia dòng Mate ra làm hai phiên bản khác nhau (Mate 9 lớn hơn, màn hình FullHD trong khi Mate 9 Pro nhỏ hơn, màn hình 2K) nhưng nhiều khả năng sẽ là lần đầu tiên Huawei sử dụng viền màn hình siêu mỏng ở các cạnh như những nhà sản xuất khác.

Trước kia thì Huawei từng xác nhận Mate 10 sẽ sử dụng 2 camera, dùng chip xử lý Kirin 970 8 nhân tối ưu hóa cho trí tuệ nhân tạo.

Bạn nghĩ sao về Mate 10, nếu nó có viền màn hình siêu mỏng, camera được cải tiến và CPU mới mạnh mẽ hơn thì có thể cạnh tranh với các sản phẩm khác hay không?

78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

longryu
TÍCH CỰC
7 năm
HW giới thiệu chậm thế, sau samsung, lg, apple, sony thì bao giờ bán , doanh số bị bọn kia chiếm hết rồi
ThaiCaly
TÍCH CỰC
7 năm
@longryu nếu không ra trước được thì ra sau cùng cách 1 thời gian luôn. chứu ra đồng thời hay cách nhau vài ngày thì độ vang, độ nổi và độ trải rộng thông tin của màn ra mắt bị chìm lại và phải chia sẽ vs các hãng kia.
@longryu Ra trước hay sau đều có ưu nhược điểm, bọn Huawei rất nổi ở Châu Âu. Ra sau có khi những flagship khác lắng đọng rồi thì còn đỡ, chứ ra trước bị thằng ra sau như iP 8 dìm chết.
tuyenhv98
ĐẠI BÀNG
7 năm
@longryu Ra để bán dịp tết bạn nhé. Doanh số mate ở một số thị trường vãi đạn lắm
Ủa này so với dòng P khác gì nhau không nhỉ
@ThietKeWebChuyen-Com Nó là Note của Huawei đó
Lại vân tay copy của...Samsung, quả nản àh:eek:
ThaiCaly
TÍCH CỰC
7 năm
@Wind my love hãng nào chả y như z. chưa biết ai copy ai bạn ak.
@Wind my love Cái thời cảm biến vân tay Samsung đang còn vuốt vuốt thì nó đã là chạm rồi
tuyenhv98
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Wind my love Copy ở chỗ nào bạn ?
Chẳng biết nhưng mình sẽ ko bao giờ mua điện thoại của TQ.
hikaru2014
TÍCH CỰC
7 năm
@tuchangioi Gud, mua bphone đi bạn 😃
@tuchangioi Bphone - đón chào bạn, chỉ có 0,9% đến từ China nhé
@tuchangioi Vắngười mợ chợ vẫn đông, bạn không mua vẫn còn nhiều người mua lắm nên là ksao đâu 😁
@tuchangioi M vẫn nhớ tin dt TQ gửi tt ng dùng về TQ, mà tin này từ 3,4 năm trc lận
Aduckuba sign
Logo của Huawei cũng nhái appe, apple táo cắn dở, còn Huawei trái quýt bị mất một múi.
@Ác Ôn Nông Thôn Người ta đang troll mà mấy ông trên cứ sồn sồn lên.
@Ác Ôn Nông Thôn huawei là hoa vĩ, tức lông đuôi con chim phượng. Quýt cắn dở mới sợ chứ, đúng chuẩn sheeple đi đâu cũng là copy apple :v
xe360.vn
TÍCH CỰC
7 năm
Ngon
Quyến_liv
ĐẠI BÀNG
7 năm
nhìn tinh tế gớm
maru
TÍCH CỰC
7 năm
Haizz sao ko thấy ai nhắc tới nó có 2 camera đầu tiên. Thiết kế thì hãng nào cũng tựa hãng nào. Người dùng đc lợi chỉ có seeder mất hoa hồng bán máy. Ở Vn seed samsung là điển hình, đã ko đc ngồi chung mâm với apple mà cứ vơ vào thân, rõ hài. Chụp ảnh thì chưa chắc ăn đc HTC hay Huawei. Màn hình gọi LG bằng... à mà thôi.
daivigold
TÍCH CỰC
7 năm
@maru Hình như chỉ có những thành phần như bạn mới đem samsung vào mọi chủ đề thôi ah. Óc chó nghĩ ai cũng như mình
@maru Không chỉ seeder đâu, bản thân i cuồng trên tinhte cũng đặt ss là đối trọng của apple rồi, mà ở ngoài cũng vậy thôi, đa số chọn hoặc iphone hoặc ss
Cùng là hàng Tàu cơ mà ip dùng chán hơn hẳn HW
@Hoang_HaoMinh " cùng là hàng Tàu" ? Nếu giỡn thì ko nói làm gì. Nếu nói thật thì kiến thức kém quá nhỉ.
Danial
TÍCH CỰC
7 năm
Dường như các bạn đang ngồi ở đáy giếng sử dụng Iphone & Samsung, sự thay đổi về cục diện cũng như xếp hạng của thị trường smartphone không phải là những gì các bạn đang thấy ở thị trường Việt Nam & thị trường Mỹ, nếu các bạn là những fans đam mê công nghệ IT thật sự thì nên rũ bỏ các định kiến cố chấp và sai lệch, dùng thời gian ngồi ném gạch để tự tìm hiểu về những gì đang xảy ra hàng ngày hàng giờ trên thế giới về lĩnh vực này trên các trang mạng uy tín trên thế giới, thế giới luôn đang thay đổi và thay đổi rất nhanh, đừng để mình chỉ là người đang tự thỏa mãn với sự hiểu biết có hạn của minh.
Himanxim
TÍCH CỰC
7 năm
Hoa vĩ chất lượng hoàn thiện rất tốt nha. Theo mình ko kém j ip cả. Bữa cầm con mate 9 mà phê cả tay. Trải nghiêmk cũng mượt mà. Tội là ko có hàng chính hãng
@Himanxim Bữa cầm cũng thấy thx, tính mua xài
@Himanxim Nhưng lấn cấn thương hiệu tàu, ko phải vì mình iu nước đâu, đơn giản là mình ko thx thôi
Hoa Vĩ ngon xứng đáng cạnh tranh với Ss vs Apple.
Lại 2 camera chạy theo Apple, ông Apple làm cái gì y như rằng các hãng khác copy
@editzrapper đúng chuẩn sheeple ngu tỏ ra nguy hiểm, google xem con honor 6 plus ra năm nào nhé :v
Tomjerrytn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@editzrapper Ngu nhưng lại cứ thích nói, mở mồm ra học theo apple. Tự tìm hiểu xem camera kép nóxuất hiện khi nào đi
mrbom146333
ĐẠI BÀNG
7 năm
@editzrapper thà người đừng nói =))
chitrung712
ĐẠI BÀNG
7 năm
@editzrapper ngu còn bày đặt hiểu biết =))
Chắc bán cho tụi mã lai....gần như quanh mình chưa thấy 1 con hua ware nào ..kể cả tụi xi uor mi.còn ốp pô xe máy thì thấy nhiều,,,,k biết bán cho ai mà cứ thứ 3 thứ 4 thế giới
Miyasaka
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Vá Săm Xe Tăng Bán cho nội địa là chính và EU bạn à, trước mình ở UK thấy xài mate đầy luôn.
@Vá Săm Xe Tăng "quanh bạn" ko phải là "thế giới", ok
mrbom146333
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Vá Săm Xe Tăng ngồi giếng lâu quá r
Trung quốc thì thấy có Huawei và xiaomi làm máy là ổn nhất, dù là Tàu nhưng chất lượng máy của 2 thằng này khá ngon.
Đừng cài phần mềm nghe lén và đánh cắp dữ liệu là được 😁
Huawei chịu khó tiếp thị lắm. Đầu tư nghiên cứu cũng nghiêm túc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019