hướng dẫn ae fix lỗi iphone lock đặc trị lock nhật update 20/6dành cho ip từ 4s đến 6sdone hết nhé!

nhatanh2016
25/5/2016 0:49Phản hồi: 403
403 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chào bác chủ. em fix con 5 sb 9.3.2, đến lúc bị mạng Carrier 24.0 thì em fix bằng cách chạy 4.1c -> cập nhật -> 4.1a -> 4.1b lần 1. đến đây thì nó ra mạng việt nam 23.0, chạy tiếp 1 lần 4.1b nữa thì nó lại ra Carrier 24.0. bó tay luôn bác ạ
@axl_snakeking tắt nguồn khởi động lại nhé
Các bạn Add vào, cá bài hay có giá trị sẽ bổ xung dần nhé
https://www.facebook.com/groups/283827645338302/
Thank All
Các bác @quangnhut123 hay @nhatanh2016 muốn add làm quản trị viên thì thông báo e nhé 😃
@quangnhut123 Nick fb bác là gì nhỉ,,đê em add, ko thấy tin nhắn :3
@nhatanh2016 Nick Nhatanh á
@ngocha2006 Nick Jonny ấy bác
@quangnhut123 Ok bá..Nick: jony tran à, đã add thêm làm qtri viên nhé
kazan5
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em làm 1 chiếc 5s SB thì OK. chỉ ko hiện mynumber.
còn 1 cái 5 AU thì 101 OK, ko hiện mynumber nên facetime,im ko được
@kazan5 mynuneber lỗi chung nhé
Em đã fix 5 lock AU 9.3.1 - *101#, danh bạ, SMS, điểm truy cập - Ok cả...chỉ còn my nb,im,FaceTime 😆
Nhưng đối với em như vậy đủ rồi.
Thắc mắc làm sao fix tắt thông báo cập nhật NCC với ios thôi @@
đã thử, đến bước 9 dù dùng sim phụ hay thay bằng iphone quốc tế chọn thì vẫn về nhà mạng nhật 24.0
chỉ đến hết bước 8 là được vinaphone 23.0 thôi
mình dùng iphone 5s softbank ios 9.3.2
@detumeoconx bác dùng sim ghép gì
daint
ĐẠI BÀNG
8 năm
@detumeoconx 5s SB fix chỉ cần 2 sim 3 nước là ok rồi bạn.
Bước 1: Cho sim phụ vào chuyển sang Us Tmobile rồi khởi động lại máy rồi rút sim cho Đt vào màn hình chính.
Chạy V4.1a chọn dòng đầu tiên lên 24.1 tắt máy khởi động cho sim chính vào chọn đúng nhà mạng của máy. Lên im, ft ... Thì chuyển fix 101
Bước 2: fix 101
- Tắt wifi, chuyển đt sang chế độ máy bay
- Chạy V4.1b chọn dòng đầu tiên. Lên 23.0 rồi chạy lại lần nữa. Tắt máy khởi động lại máy và dùng
Bước 3: chặn Update NCC (chỉ áp dụng cho wifi )
Chuyển DNS 103.27.79.245
Done
@daint chạy theo kiểu này cũg đc
Em làm được rồi ip5c AU ios 9.3.1 làm đến bước 5 là ok
lên top
bbsn006
ĐẠI BÀNG
8 năm
làm ra mạng ver (null) luôn thì làm lại hả bác =)))
Ai up lại giùm link mibi với
update mới
tuan_vip
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình k kích hoạt dc ft mới imess phải làm sao hả bạn, đã lên nhà cung cấp mobifone 23.0
@tuan_vip bạn phải chạy tool a lên ft imess lên mới chạy tool b nhé
7. Vào cài đặt -điện thoại-ứng dụng sim-selec cari chọn us-tmobile xong ae ấn chấp nhận rồi rút sim ra lại cắm vào luôn. Lúc này ip yêu cầu kích hoạt sim thì ae rút sim ra, lúc này ip vào màn hình chính thì ae Bật Wifi lên( có máy ko cho vào màn hình chính thì ae tắt máy khởi động lại) ròii Cài đặt -> Cài đặt chung -> Giới thiệu. Chờ 1 chút nó sẽ hiện bảng yêu cầu cập nhật nhà cung cấp -> Chọn cập nhật ( nhấn cập nhật để fix patch cố định lỗi tự update về nhà mạng cũ nhé )

Bước này nếu ko cắm sim vào thì đợi chán chê nó cũng ko hiện bảng update nhà cung cấp T_T khổ thế chứ :-<
trandinh1
ĐẠI BÀNG
8 năm
e chạy cho 6s nó bảo not support bác ơi
Cám ơn bạn sau một buổi chiều chọc ngoáy tháo sim rút ra rút vào gần 2 chục lần ,đã thành công ) ,mà cái iOS 9xx 5,c là gì vậy k thấy hướng dẫn làm ,nhưng mình vào cài đặt giới thiệu nó lại bắt cập nhật nhà mạng mới thì phải làm sa
Mình fixx đc rui nhưng nó cứ hiện cái này len bạn ah ImageUploadedByTinhte.vn1466784652.001211.jpg
ohkeke
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vào cài đặt -điện thoại-ứng dụng sim-selec cari chọn us-tmobile xong ae ấn chấp nhận rồi rút sim ra lại cắm vào luôn. Lúc này ip yêu cầu kích hoạt sim thì ae rút sim ra, lúc này ip vào màn hình chính thì ae Bật Wifi lên( có máy ko cho vào màn hình chính thì ae tắt máy khởi động lại) ròii Cài đặt -> Cài đặt chung -> Giới thiệu. Chờ 1 chút nó sẽ hiện bảng yêu cầu cập nhật nhà cung cấp -> Chọn cập nhật ( nhấn cập nhật để fix patch cố định lỗi tự update về nhà mạng cũ nhé )
rồi chạy lại bản v5.0a khi thấy về nhà mạng việt nam 24.1 thì ae làm tiếp bước ở dưới

Bước này k có yêu cầu cập nhật nè bạn

Mình làm tiếp đến lắp sim vào máy quốc tế nhét vào vẫn bị về nhật 24.0
dinh06lx
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thanks Bạn.
Mình xài 5s 9.3.2 lock Softbank. Fix theo hướng dẫn thì kiểm tra được *101#, nhưng mà bị mất chức năng mở 3g không cần mở chuyển vùng dữ liệu. Vậy mình cần phải làm gì nữa không bạn.
có bác nào bị lỗi sau khi fix 5.0a xong khởi động lại lắp sim chính vào bật wifi thì máy tự cập nhật nhà mạng mà không hỏi không nhỉ
daigia99x
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có bạn nào sb 9.3.2 fix dc full ko.mình thì fix dc 101 thì mất ims. Haizz.toàn về chữ nhật 23.0 chứ ko thấy chữ viettel hix.ai biết chỉ giúp mình với
@daigia99x fix đc chưa
daigia99x
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nhatanh2016 chưa được bạn ơi.chỉ mình cách fix với.mình ios 9.3.2 5s lock sb

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119