Hướng dẫn cài đặt Viber trên OS10.3.3.1435

quicoctiensinh
15/8/2018 22:28Phản hồi: 9
Như tiêu đề, mình chia sẽ các bạn 1 kinh nghiệm mà mình tự tìm ra khi gặp rắc rối với Viber trên OS 10.3.3.1435, đó là khi cài đặt xong và active nó sẽ hiện thị "Error, old system different new system" cho dù mình đã thử gần 1 chục phiên bản Viber từ cũ đến mới. Mình mài mò và tìm ra giải pháp, hy vọng chia sẽ cho những bạn nào chưa biết nhưng đang gặp trục trặc này, còn bạn nào đã biết cách này rồi thì thôi nhé....

Bước 1: Xóa sạch phiên bản Viber hiện tại trên ĐT và restart lại
Bước 2: vào BBWORD download "VIBER 10" về và cài đặt trên máy bạn
Bước 3: Tải file "com.viber.voip_5.6.5.1885.apk" và cài chồng lên Viber10 (update)

Sau đó chạy Viber và xem thành quả thôi, chúc các bạn thành công
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hungpnc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cảm ơn bạn đã chia sẻ.
troc phu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hình như chỉ máy full touch mới cài đc viber10 phải ko bác, e dung pp search ko ra 😁
@troc phu viber 10 cho mọi BB mà bạn, vào BBWord down đi
troc phu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quicoctiensinh Mih search trên bbworld ko ra bạn ah 😃
phức tạp thế. Cài trực tiếp viber 5.6.5 là được
@nguyenlebinh91 mình đã cài trực tiếpVersion 5.6.5 rồi máy Z10 của mình vẫn bị nhé, vì vẫn báo lỗi nên mới tìm giải pháp khác nhé bạn
Cũng chẳng phức tạp gì đâu, vào BBword tải Viber10 có sẳn mà, sau đó run version 1885 thôi cũng nhanh mà
@quicoctiensinh Viber 10 chỉ có mấy máy full cảm ứng như Z10, Z30, Z3 có thôi. Passport không có, cài trực tiếp 5.6.5 cũng đc, mà bản này cũ lắm rồi, cầm cự đc đến lúc nào hay lúc đó
@nguyenlebinh91 Z10 của mình kg cài trực tiếp được VB5.6.5 báo lỗi như trên "Error, old system different new system", đã thử hết các bản rồi từ cũ đến mới. Cách của mình đã chạy tốt trên Z10 của mình. Bạn nào thử trên máy khác OK thì thông báo . Thế nhé
@quicoctiensinh Ý mình là cách đó phù hợp với máy full cảm ứng chứ không có ý gì khác. Sorry bạn vì type không rõ 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019