Hướng dẫn cài MacOS X 10.7 Lion bản chính thức

vuhai6
24/7/2011 2:49Phản hồi: 206
206 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các bạn cho mình hỏi trường hợp của mình chút . mình có upluad lên bản mac lion nhưng ko lưu lại bản cài . h máy bị lỗi có cách nào cài lại ko ạ ....?
Mấy bro cho mình hỏi phat'. Hiện mình đang muốn cài Lion từ bảng Snow Leopard 10.6.8 nhưng mình đang phân vân ko bít cài mới và upgrade từ 10.6.8 có bị mất HDD win7 mình cài bằng bootcamp sẵn trong máy ko. Tìm mãi chả thấy ai đề cập vấn đề này. Mong bà con chỉ điểm

Tks
hai_3012
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn upgrade từ ổ sl thì sẽ không mất bootcamp đâu bạn
mr_rio37
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu máy đã có sẵn 1 ổ của win7, 1 ổ Mac , 1 ổ Data thì mình cài lại Mac bằng cách format lại ổ Mac thì ổ Win vẫn ko sao đúng ko ạ ? các bác tư vấn hộ e !
E dùng lion 10.7.3 mà hay bị crash quá, máy cứ bị treo, tối om màn hình, đèn bàn phím thì sáng rực lên, cài đi, cài lại mấy lần vẫn bị, mỗi lần như thế toàn phải giữ ctrl + cmd + pwr rất lâu mới tắt được máy, hiz hiz...có ai bị giống em k? Mac của em là MC373 các bác ạh!
Cứ thế này thi thất vọng với lion quá, giờ muốn quay lại SL nhưng k có đĩa, bác nào hảo tâm cho e xin đc k? Hoặc cho e xin torrents bản chuẩn 10.6.8 để e kéo cũng được! tks to all!
AnhBaKhia
ĐẠI BÀNG
12 năm
😔 đọc đoạn này thấy Bạn khó khăn với Lion quá, hy vọng bạn nào đó ở Hà Nội mau giúp Bạn setup lại 10.6.8.
Hôm trước down về bản Os 10.7 nhưng ko biết có cài được ko? Thank's ba vuhai6 đã hướng dẫn...
brainyhung
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác cho e một cái luôn nha
mail : brainyhung@gmail.com
thánks bac
H mình chuẩn bị cài Lion 10.7 nhưng nghe nói là máy phải đang ở phiên bản 10.6.8 mới cài được đúng không. Máy mình hiện h đang ở phiên bản 10.5, h muốn lên Lion 10.7 thì có được không?

Bạn nào cho mình xin cái link down Lion 10.7 được không? Lên Web Apple kiếm hoài không thấy? Thanks all.
AnhBaKhia
ĐẠI BÀNG
12 năm
@doinho doinho: Bạn ở SG thì pm mình và Bạn muốn lên 10.7 như sau: 10.5 -> 10.6.8 -> 10.7. Từ thấp lên cao bạn nhé. Còn link down thì để lại mail mình gửi cho Bạn nhé. Chúc vui 😃
@AnhBaKhia Mail của mình là vu0901@gmail.com

H máy mình đang ở ver 10.5.8. Bạn gửi cho mình link dowb của 2 ver 10.6.8 và 10.7 luôn nha. Mình sẽ tự làm trước, nếu như làm không được thì mình sẽ nhờ bạn. Mình ở Q10 thì có thể gặp bạn ở đâu?

Thanks
AnhBaKhia
ĐẠI BÀNG
12 năm
@doinho 659 Cách Mạng Tháng 8, P.15, Q.10 gần Công viên Lê Thị Riêng ... Bạn qua luôn đi, link 10.6 mình ko có. Ghé mình chép soft cho Bạn về làm. Chúc Vui ... Phone trước khi qua bạn nhé: 0902 326 263 < Mr.Thái > 😃
@AnhBaKhia
Vậy h mình muốn có ver 10.6 thì down hay là mua ở đâu? Mình mang usb du lượng bao nhiêu là được. Thanks
AnhBaKhia
ĐẠI BÀNG
12 năm
@doinho 16GB cho 2 bộ cài đặt 10.6 & 10.7 ... Chúc Vui ... 😃
binhminh76
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác VUHAI6 cho em hỏi với! Macbook pro 2007 dual core cài được lion ko ạ?
@binhminh76
Core 2 dual trở lên mới dùng lion được bạn nhé
binhminh76
ĐẠI BÀNG
12 năm
@doinho Vâng cám ơn bác. Của em hình như core2 dual 😃.
@binhminh76 Vậy thì chiến luôn bác. Mình cũng đang định lên lion luôn đây. Có thằng bạn mới cho cái Macbook đời 2008 mà là bản 10.5, h đang định up lên lion giống bác để trải nghiệm xem mac là gì đây :d
ai có bản 10.7 cho mình voiwi!làm ơn ci có cho mình với!chẳng lẻ không còn ai tốt ne trời
mail của mình là hotanphu87@gmail.com thạk truoc nha'
mail của mình là duyanh_huynh@yahoo.com thạk truoc nha'
skin01vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hiện mình đang xài 10.6.8 nếu lên thẳng 10.7.4 có được không ạ.
bác anhbakhia cho em xin 10.7 vào mail : nguyenvothanh101010@gmail.com
thank
Bạn ơi mail của mình là doxuantruong.info@gmail.com bạn cho mình link download từ 10.6.8 lên 10.7 với. Thank bạn nhiều
Mac Core 2 Duo 2GB DDR3 gio muon up len Lion 10.7 ma thay phuc tap qua bac ah.
Bạn ơi mail của mình là trananhminh.dpi@gmail.com bạn cho mình link download 10.6.8 hoặc 10.7 với. Minh muốn cai lai cai may Macbook cua minh voi HDH Lion . Thank bạn nhiều./.
em chao bac bac cho em luon voi duoc ko ..chan thanh cam on bac mail em la azhong87@yahoo.com
bác cho e xin link down bản này với

trantung85@gmail.com

thanks bác
Có bác nào ở hà nội không giúp em với loai hoai mấy hôm rồi mà chưa cái đc 😔((

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019