Hướng dẫn downgrade iPhone 5 và iPad 4 từ 10.3.3 về iOS 8.4.1

IceNinja
3/1/2018 6:43Phản hồi: 91
91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Iphone 5 về 8.4.1 có ổn k bác, E mới xài 6,9 và 10 cho mấy con 4s, 5s và iPad. Chưa dùng qua 8 bao giờ nên chưa biết 😁 ip 5 giờ E chỉ cần pin trâu, mát máy là được ạ 😃
@Sagittarius8x Nói thật iphone 5 đc tối ưu rất tốt phần mềm nên kể cả 10 vẫn ngon. 8 thì quá ổn về đooj mượt. Nếu bạn thành công thì báo lại cho mình
@IceNinja E k có 5 nên k thử được 😔 tưởng các bác xuống rồi nên hóng, nếu ok thì mới dám xuống hộ cho con 5 của đứa bạn thui
donan
TÍCH CỰC
6 năm
@Sagittarius8x Mình đã xuống 8.4.1 con ip5 thành công.
@IceNinja bác ơi e hỏi tí: e có con ip5 GSM hàng xách tay đã unlock rồi, e đã JB 10.3.3 bằng H3lix file RC5 mà k có Cydia, vậy phải làm sao?
t sai ipad 4 . thế cho mình hỏi là làm tới bước 4 thì k làm nữa. có được k? vì thấy nó để ió 6.x . đây có phải chỉ là cách đánh lừa( thực ra vẫn chạy ió 10..3), để nâng lên 8.4.1 . k bik hỉu vậy đúng k? hay nó vẫn là ios 6.
@trantin0305 Cái này đánh lừa máy và cái tweak để thay địa chỉ MAC dựa trên cách của user hàn quốc run2thesun, thực tế nó là ios10. Đừng làm dở chừng hỏng hết phần mềm 😁
@IceNinja Hí hí .tks về lại 8.4 có vẻ ổn hơn. Nhg mà chơi game lag hơn ios 10.
@IceNinja Cứu e a ơi. K active đc huhu
Thanks chủ thớt. Làm đúng theo bước hướng dẫn mình đã về 8.4.1 và jb đc. Có cái là mấy phần mềm như tage cài bị safemode và quickdo cài oke nhưng sài lại ko có phản ứng gì. Đang ko bít làm sao đây
@nhocYCA Vậy là đã có ng về đc cho iphone 5, chúc mừng
binbom220110
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nhocYCA Jailbreak thế nào vậy bạn? Mình hạ về 8.4.1 nhưng không jailbreak được.
xuống 8.4.1 có ai bị mất 4G không? chỗ dữ liệu di động có mỗi bạt tắt 3g
@nd_ip4s mất 4g hình như là do lỗi bản jb h3lix chứ ko phải do lỗi iOS
bạn thử xuống xem có ra đc 4g ko? mình thấy ios 8 rất nhanh
Ai xuống 8.4.1 pin yếu hơn là 10.3.3 không
@minh_hanam Pin yếu hơn thế nào hả bạn? Nó ít tÍnh nĂng hơn pin phải ngon hơn chứ nhỉ
Mình đã về đc 8.4.1, nhưng bằng cách tạo custom firmware đã active sẵn rồi restore qua odysseus 😁
5C có làm theo cách này được không bạn nhỉ?
@nguyenkimthanh Không bạn ạ
@IceNinja Cảm ơn bạn! Thảo nào mình cứ jb xong, check about báo os 6 xong update phát lại lên os 10.
grenade87
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ip5 lock 10.3.3 đang dùng sim ghép 4g có nên xuống ko ae

Sent from my iPhone using Tapatalk
@grenade87 Khả năng cao là vẫn kích hoạt được, thậm chí dùng heicard cũ cũng ok.
mình add repo.ftios.vn không được
@nhatquangvnc mình vẫn ad đc bt mà
dacknia
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình dùng ipad 4, đã xuống 8.4.1 theo cách trên nhưng không thể đăng nhập được itunes ( toàn báo lỗi không thể xác minh ). Có cách nào khắc phục đc không bạn
grenade87
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dacknia thử đăng nhập id apple trên trình duyệt máy tính rồi tắt
TWO-FACTOR AUTHENTICATION đi xem
@grenade87 đúng đấy
kimquangdm
ĐẠI BÀNG
6 năm
5c không về 8.4 dc phải không nhỉ ?
@kimquangdm Nếu bạn từng save blobs thì ok
Ipad 4 từ 10.3.3 về 8.4.1 được mà ở 8.4.1 lại không được ổn đinh bị mất ứng dụng gốc liên tục hoạc ứng dụng gốc bị mờ k phản ứng khi kích chạy. Có bạn nào khắc phục đc xin chia sẽ
@IceNinja Bạn làm xong có jailbreak luôn k hay để bình thường. Có jailbreak thì có cần chỉnh sữa gì nữa k? Bạn làm ok thì chắc hẵng phải ok. Mong bạn hướng dẫn thêm
@ducthuy05091983 mình làm xong jailbreak bình thường. Làm y hệt như mình ghi ở trên thôi ko có gì khác biệt. Sau khi về 8.4.1 mình reset dòng 2 1 lần rồi bắt đầu jailbreak và cài app.
Bạn thử xem lại các bước có quên bc nào ko? thoát tìm my ipad trước, thoát icloud, disable passcode các kiểu... đặc biệt đừng bỏ qua bước reset dòng 2 sau khi cài tweak và khởi động lại.
@IceNinja Gần như mình làm 3 lần k thiếu bước nào hết lần đầu tiên thì ngĩ là làm xót lần thứ 2 ngĩ là do jailbreak lần thứ 3 k jailbreak luôn củng có hiện tượng lỗi. Để mình thử lại 1 lần nữa xem sao rồi sẽ ib lại
@ducthuy05091983 Thử để ý xem lỗi mờ ư d xuất hiện trc hay sau jb nhé
buitran55
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hạ 8.4.1 xong ko muốn jailbreak có được ko?
@buitran55 Được
buitran55
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hạ 8.4.1 xong, cài phần mềm để tắt cập nhật ios 10.3.3 nhưng ko được... Help.
@buitran55 Cài 3utools, cắm dây, chọn stop ota...
buitran55
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dùng 3utools và đã cài được (đã reboot), nhưng bật wifi thì vẫn âm thầm tải ios 10.3.3 ):
Làm sao chặn được update từ 8.4.1 lên ios 10.3.3? khó chịu quá...
@buitran55 https://thuthuatios.com/thu-thuat/chan-thong-bao-cap-nhat-ios-bang-cau-hinh-tvos.html
Có bạn nào ở sài gòn , có thể giúp mình hạ xuống được không ạ . Muốn hạ xuống đem về cho mẹ xài ổn định , mà ios mình lại mù tịt
Thúy Tũnnn
ĐẠI BÀNG
6 năm
5lock về 8.4.1 ko active đc là sao hả các bác ?
Tèo Ngô
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Thúy Tũnnn máy mình cũng vậy nè 😔 xuống 8.4 không active được đành phải lên lại 10.3.3 thì active được :( có bác nào giúp tụi em được không ạ
Thúy Tũnnn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tèo Ngô mình mua cái sim ghép thần thánh active đc rồi
Tèo Ngô
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Thúy Tũnnn mình cũng có sim ghep đây nhưng không hiểu sao xuống 8.4 nó lại ko nhận 😔
nobichan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình về 8.4.1 được rồi! Chưa JB gì hết nhưng vẫn cảm thấy máy ko được mượt. Cho hỏi mình có thể về 6.x hoặc 7.x đc ko bạn ơi
@nobichan bạn cho mifh hỏi sau khi hạ nó có bắt mình nhập mật khẩu màn hình khóa rồi mới cho cập nhật tiesp k

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019