Hướng dẫn nhỏ restore khi bị treo táo nhưng itune và ifunbox không nhận thiết bị

smileforever
5/8/2012 6:13Phản hồi: 29
Mình vừa bị treo táo và làm theo cách này bảo đảm 100% thành công

1 : Bạn tắt Iphone của bạn đi để nó màn hình đen (power+home)
2 : sau đó bấm giữ nút home trong vòng 15s
3 : trong khi bấm giữ nút home thì bạn gắm Iphone của bạn vào máy tính đã cài sẵn Itunes phiên bản mới nhất
4 : sau đó máy sẽ bắt bạn Restore để tiếp tục sử dụng , bạn bấm Restore là xong

Chú ý cách này sẽ mất hết dữ liệu vì itune và ifunbox không nhận đc thiết bị các bạn nhé
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bó tay.. Cái này là đưa về dfu @@ o_O
@o0_thanhvinh mình HD cho những người mới dùng ip mà 😁
Trời cái này là restore ở chế độ DFU trong trường hợp bị ăn táo ở máy q.tế máy lock mà làm như bác có mà đắp chiếu luôn hehe😁

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
Wankary
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có topic hướng dẫn phục hồi dữ liệu khi bị ăn táo rồi mà.
@wankary cho mình link đi, mình htrc bị mất sạch dữ liệu ?@@
Wankary
ĐẠI BÀNG
12 năm
@wankary cách này dài và phức tạp. Nếu lưu dữ liệu như danh bạ, nhạc, video... ở máy tính thì copy lại từ pc vào sẽ nhanh hơn nhiều bạn ah 😃
Wankary
ĐẠI BÀNG
12 năm
@smileforever Cách này hướng dẫn đối với các máy treo táo mà, nếu máy chạy bình thường thì còn nói gì nữa. 😁
restore xog ra backup lại để lấy lại danh bạ. chỉ mất những tin nhắn thôi.
đọc tưởng ghê gớm ai dè DFU
hơi mâu thuẫn.chủ topic vừa nói itunes không nhận iphone thì lấy gì mờ restore.hi,dùng redsn0w à 😁
@duyhieuip4s về dfu là nó sẽ nhận
@duyhieuip4s ý mình là itune k nhận đc dữ liệu lưu trong máy để lấy danh bạ...
@smileforever nói chung là cách của bạn chỉ là đưa về DFU để restore chứ k phải cách fix lỗi treo táo.. Xong . Hết
Close
hâhhahahhah topic này dành cho world thì ok chứ lock là đắp chiếu sướng luôn,,,, thanks tinh thần chia sẽ của bạn .... nhưng nên bổ sung thêm 1 tý kiến thức nữa nha bạn .... vì làm vậy vô tình hại nhung member xài máy lock đó
@trungnhoc3 Lock sẽ bị sao vây bác
@duongtungz108 lock khi bạn restore kiểu này sẽ bị nâng baseband tác hại của nân baseband là
với ip4 đang dùng sim ghép nâng lên sẽ ko dùng dc nữa
với 4s và 5,5s khi chạy như vậy lên bản mới họ phải mua sim ghép mới tương thích mới dùng lại dc
whyworry
TÍCH CỰC
11 năm
Chính bạn mới là người mới dùng iphone lần đầu , còn trên này thì hiếm lắm . Lãng phí tài nguyên
DFU 😔
mình cũng vừa bị treo táo hôm qua. nhưng mình cài lại fw xog xuôi hết rồi đồng bộ lại với itunes backup lại danh bạ hay ảnh mình có từ trước mà.
7ungden
ĐẠI BÀNG
11 năm
các pro vào chỉ giáo cho e với. máy e vừa bị ăn táo xong http://www.tinhte.vn/threads/1877270/#post-32729585
ăn táo thì cứ sẵn tinh thần mà restore lại thôi =))
cho em hỏi k jb máy em vẫn bị ăn táo bật lên chỉ thấy táo k làm đc j thì h sao ạ
@virgo.cappucino thì đưa máy về DFU rồi restore lại chứ sao
Top này ghi cách đây 6 năm trước thì ok 😁
@traidocthan8711 vậy giờ hết ok rồi hả bạn:p
ip5 6.0.2 đã jb khi up lên ios 7 bằng shift + uplate giờ bị ngáo ngơ nhưng vẫn nhận itune phải làm sao để cứu hả các bác
@Tuấn Anh Hvcsnd Bạn đưa máy về DFU rồi Shift + Restore ios7 nhé
Mình làm đc rồi bạn ak. Khuyên các bạn nên dùng shift restore hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019