Hướng dẫn ROOT và UP ROM Galaxy S2 [Updated KI4 2.3.5- 19/10/2011]

vodanhdaisu
12/5/2011 12:32Phản hồi: 4.595
4.595 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kernel LÀ xxxxKG2 LÀ BASEBAND VERSION HAY BUIL NUMBER VẬY CÁC BÁC....?
tungpro1982
ĐẠI BÀNG
13 năm
Anh cho hỏi cách ở trên co áp dụng cho S1 được hok anh😁
Mình mua máy S2 ở CellphoneUK được hơn 2 tuần rồi chạy ngon lắm.Mua ở đây uy tín lắm
Mình cũng mua tại cell 117 - Thái Hà đợt 2 giá 16.800.000 đồng. Chiều nay sang siêu thị Viettel đối diện nhà thấy nó bán SII giá 13.560.000 đồng he he...Cứ tưởng có kèm theo doc sạc + 2 pin + Bao da nhưng không phải, phụ kiện đúng như hàng xách tay Châu ÂU.
CF-Root-SGS2_XX_OXA_KG6-v4.1-CWM4 Cái Này làm như thế nào các ANh. em KO hiểu cái Này. Up vào PDA ạ ?
các bạn chỉ giúp cho mình sửa lại My phone number .... hức nó bị thiếu mất 1 số ...nhìn cứ thế nào ý.......
setting --- about phone --- status --- my phone number
Cám ơn các bạn!
Uhm, dùng odin nhấp pda chọn vào kernel đó để máy có root + cwm

Sent from Galaxy SII
àh. thế mình cài litening 5.0 rồi thì ko cần cái đó nữa đúng ko bạn
Chuyển sim sang cái máy khác, sửa lại rồi lại lắp sang S2 dùng là ok bạn!

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
Các bác trước khi kết luận 1 điều gì về cửa hàng thì nên xem xét kỹ, kẻo trâch nhầm người bán hàng, nêua máy có lỗi phần cứng thật mà người ta bảo hành chu đáo thì cũng nên đáng ca ngợi đấy chứ. và quan trọng hơn, khi các bác xác định voọc nhiều thì phải chuẩn bị sẵn tâm lý là k dc bảo hành nêua die😁
Ông bạn boss thương gia doạ làm tôi và AE ghê quá! Thôi chừa luôn đây! AE ở lại chơi với Toàn nhá. Tớ đắp chăn cho E nó và ngồi chém gió thôi :D
Rom lite up qua odin nên ko cần kernel đó nữa. Nên cứ về download mà phang thôi

Sent from Galaxy SII
caddish12
TÍCH CỰC
13 năm
Cho anh em nào đang có nhu cầu về nóng máy và hết pin 😁

[h=3][GALAXY S II] SetCPU - Overclock và Undervolt, Tiết kiệm pin![/h]
naiveboy79
ĐẠI BÀNG
13 năm
có thấy gì đâu bác
caddish12
TÍCH CỰC
13 năm
Hãi =))
MrLeehaf
TÍCH CỰC
13 năm
Đang dùng Litening 5.0 + Kernel Nin 2.0.5: đêm qua chơi Asphalt 6 20phut mất 11% pin. 23h đi ngủ pin còn 80%, sáng dậy 8h pin còn 73%, nghĩa là 1 đêm mất 7% pin, hix. Sao lại mất nhiều thế nhỉ. Littening ngốn pin quá
1 đêm của bạn = 9h hết 7% pin là bt rồi. Nếu bạn kiểm soát tình trạng máy lúc đó nữa như sóng 2G, tắt data, chạy ngầm các kiểu thì thấp nhất hết khoảng 4%.

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
MrLeehaf
TÍCH CỰC
13 năm
Bt e dùng các bản room khác 1 đêm cũng chỉ mất từ 2-3% pin thôi ah. Các thông số cài đặt đều như nhau: tắt wifi, 3G, trước khi đi ngủ dùng Task Kile tắt hết các ứng dung rồi. Rất thích Littening nhưng thế này chắc kiếm bản room khác quá
Đang dùng exynos 4.2 xóa hết các launcher để mỗi go launcher, kernel nin 2.05 pin tốt lắm bác ạ 😆
tungtuantu
ĐẠI BÀNG
13 năm
pin tốt cụ thẻ như nào hả bạn, dùng được tầm bao lâu, và mức độ dùng như nào
2-3% là bản rom nào đấy? Quan trọng là bạn cài những soft gì?
MrLeehaf
TÍCH CỰC
13 năm
Em từng dùng tất cả Stock rồi ( trừ Kg5 và Kg7 ), Exyno 3.6, littening 2.0 - 3.0 -5.0, Leo Mar 2.0. Cài khoảng 14 Game, xóa 1 số file App không cần thiết, cài thêm 1 vài App linh tinh thôi ah. Nhưng chưa bản nào em để qua đêm mất 7% như Litte 5.0 này. Để em test lại xem thế nào
E cũng dùng lite 5 đây. Để qua đêm 9 tiếng k mất tí nào mà chơi game thì hao nhanh. Asphal 6 20 phút hết tầm 10%. Vừa quay lại kg3 rùi

---------- Post added at 10:32 AM ---------- Previous post was at 10:30 AM ----------

Bạn reset hẳn cái modem đi. (Không phải tắt đi bật lại đâu nha). Thử lại chắc là đc đó
Mới lên đời từ SI lên SII. gia nhập box
naiveboy79
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em vừa up lên lite 5 hôm qua ạ, thấy dùng pin ổn, nhưng vừa xong thử thì vào market, sau khi chọn app cần down thì nó bị force close 😔
p950q
TÍCH CỰC
13 năm
Exynos 4.1 --> 4.2 quay video và xem lại videp lag đến chán nản luôn.
Bạn ko nói rõ cách dùng và setting máy bạn ra sao, máy tôi để chả mất % nào, gọi 1 cuộc khoảng hơn phút mới đi 1%.
Chưa hiểu mình quay thử xem lại bình thường mà mình để quay 1080p, quality superfine xem lại ngon lành
caddish12
TÍCH CỰC
13 năm
Mềnh vẫn xài rom..tự cook..ngon lành cành... hoa =))
MrLeehaf
TÍCH CỰC
13 năm
Hôm nay 11/8 rồi mà không thấy thông báo Off nhỉ các bác. Cell chắc quên mất anh em S2 rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019