[Hướng dẫn] Tạo bộ cài đặt OSX trên ổ cứng

cuhiep
16/8/2008 17:10Phản hồi: 116
116 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hay😃
Cho mình hỏi. Mình dùng Macbook Air mình cài lại OSX bằng cách tải bộ cài đặt từ Apple Store về xong phân vùng thêm một ổ đĩa 60GB rồi cài đặt lên ổ đĩa mới này xong xoá phân vùng ổ đĩa cũ để làm chứa Data như vậy có ổn không? Mình đang dùng bình thường nhưng ai pro thì liệu như mình làm cố ổn không ạ? Vì mới lần đầu dùng Mac nên chưa có kinh nghiệm, mà diễn dàn chỉ có hướng dẫn tạo bộ cài đặt từ USB nhưng mình làm không được và bị lỗi nên tự làm cách này. Thank cả nhà
cách này cài Mac OS trên máy tính Windows được không ?
Đánh dấu, đang cần cài lại máy tính.

Thanks !
Đánh dấu, đang cần cài lại máy tính.

Thanks !
cho mình hỏi khi mình tạo bộ cài Mavericks và sau khi chọn boot từ ổ cài thì thông báo bắt đăng nhập tài khoản apple và mình đã đăng nhập và hệ thống báo là tải mấy phần bổ sung (phần này tải rất lâu) mạng công ty mình sử dụng là cap quang tải nhanh nhất thì cũng mất khoảng gần 1 tiếng rưỡi. còn mạng ở nhà thì gần 7-8 tiếng đồng hồ.
các bác cho hỏi mình có tạo sai bước nào không?
có ai giúp mình với
cho em hỏi là nếu không có đĩa cài đặt nhưng có file cài đặt download từ appstore thì làm như thế nào vậy ? chính xác là bước kéo file vào ô source .
Anh Hiệp và các Bác có thể chỉ dẫn mình cách tạo 1 bộ cài OS X để khởi động và cài máy Macbook pro đời 2011 dùm với.
Tài nguyên hiện tại của mình là : 1 cái latop chạy windows 7 – 32bit, 1 cái USB 8 Gby, và 1 cái Macbook pro bị hỏng không vào được OS X.
Xem các web toàn chỉ tạo bộ cài trên MAC không à. Trong khi máy MAC hỏng hệ điều hành thì làm gì đây.?????
ndnva
ĐẠI BÀNG
9 năm
@binhdio Bác dùng VMware tạo máy ảo trên win để thực hiện được mà.
Chào A Hiệp! có một thông tin mà tôi chưa hiểu rỏ lắm có thể giúp dùm với! hiện tại máy MAC của tôi! sau khi cài window tôi lỡ Partion và xóa toàn bộ ổ cứng! khi cài window 8.1 vào máy báo No Audio Output Devide! cài driver vào mà nó ko chịu nhận!! phải làm sao help help!
Các bác cho em hỏi, cấu hình máy này có cài được MAC OS không ? Sau khi cài, viêc tìm Kext có khó khăn ko ạ ? Cám ơn các bác nhiều, em đang muốn cài, mà đọc mãi chưa hiểu.
Em muốn cài song song với Windows. Bác nào cho em biết với ạ.

Operating Systems
Genuine Windows 7 Professional 64
Processors & Chipset
  • 3rd Generation Intel® Core™ i7 3740QM Ivy Bridge 8*2.7Ghz turbo 8*3.7Ghz (chip 4 nhân 8 luồng cực mạnh)
  • Mobile Intel® QM77 Express Chipset (vPro support)
Memory
8GB DDR3 SDRAM 1600 MHz quad-core processors support 4 memory slots up to 32 GB total
Internal Storage
HDD 500GB 7200rpm (có khe mSata để nâng cấp SSD)
Upgrade Bay

DVDRW double layers
Display
15.6” diagonal LED-backlit WVA anti-glare FHD (1920 x 1080) LED-backlit siêu nét hiển thị màu rất trung thực
Graphics
  • Nvidia Quadro K1000M 2GB- Dòng VGA cực mạnh cho đồ họa chuyên nghiệp
Audio/Visual
High Definition Audio (SRS Premier Sound PRO), stereo speakers, stereo headphone/line out, stereo microphone in, integrated dual-microphone array, optional 720p HD1 Webcam
Wireless Support
  • wifi AGBN
Communications
Integrated Intel® 82579LM Gigabit Network Connection (vPro3), 56K v.92 modem (optional)
Ports and Connectors
2 USB 3.0 ports, 2 USB 2.0 ports (1 charging), 1 eSATA/USB 2.0 combo port, 1 VGA, 1 DisplayPort, 1 stereo microphone in, 1 stereo headphone/line out, 1 1394a, 1 RJ-11 (optional modem), 1 RJ-45(Ethernet), 1 docking connector, 1 secondary battery connector, 1 power connector
Expansion Slots
1 ExpressCard/54 slot, 1 SD/MMC slot supports SD (Secure Digital), SDHC (Secure Digital High Capacity), SDXC (Secure Digital Extended Capacity), MMC (MultiMedia Card), MMC+

http://songvietlaptop.com/www.songvietlaptop.com/html/8570w i7 3720qm.html
các bạn giúp mình với!! mình mới thay ổ cứng cho macbook a1811,giờ mình muốn cài hệ điều mac cho máy laptop macbook...mình cần dì ,chia ổ cứng ra sao....mong các bạn hướng dẫn chi tiết dùm!! thanks nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019