Hướng dẫn update carrier nhà mạng Viettel để xài LTE cho các máy hỗ trợ 4G/LTE từ 8.0 - 9.2.1

respublik
28/1/2017 11:28Phản hồi: 81
81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thử với 27.0 thì ko lên đc LTE, quay về 24.1 lại good. 6splus 9.0.2.
Đã add source, làm mới các kiểu mà source vẫn trống rỗng, ko có Commcenter để cài. image.png
11511
TÍCH CỰC
7 năm
@thachnhattrung Ở source này có CommCenter patch for iOS9 v1.3 nè bạn:
http://tiger.yourepo.com/
@11511 Mình google cài đc rồi bạn.
Tks nha.
bobe
ĐẠI BÀNG
7 năm
@11511 Nó ko cho ios 9.2.1 down. Chỉ dùng cho ió 9.1 trở xuống thì làm thế nào các bạn
tidusbmt
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thachnhattrung Bác còn Commcenter patch IOS 9 không cho em xin.
anhanhkc
ĐẠI BÀNG
7 năm
anh ơi cho e hỏi là tại sao làm trên ip5s quốc tế LL/A ios 8.1.2 làm đủ các bước rất cẩn thận, đã thử cả 3 file viettel 27.0; viettel 24.1 và viettel 19 của bản ios 8.3 mà tại sao lại mất nhà cung cấp, ko lên sóng... mặc dù lên viettel 27.0 và 24.1

11511
TÍCH CỰC
7 năm
@anhanhkc Với iOS8xx nó còn nằn ở thư mục có dạng số nữa, Viettel hình như là 4025 thì phải mình không còn 8xx nên không nhớ chính xác là 4025 hay 40 bao nhiêu, bạn tìm ở khu vực đầu 4 ý
anhanhkc
ĐẠI BÀNG
7 năm
tức là pải pá
tuc la phải paste vào cả thư mục đó ak anh
anhanhkc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@11511 thanks a
anhanhkc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@11511 vậy là thư mục viettel-bundles là thư mục liên kết vs thư mục 40xx a nhỉ
anhanhkc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anhanhkc nhưng dùng filza ấn vào thư mục 40xx rồi ấn back thì nó lại ra thư mục viettel.vậy khác gì đâu ạ.2 thư mục là 1 a ạ
11511
TÍCH CỰC
7 năm
@anhanhkc Vì nó là thư mục liên kết, Thay vào 4xx còn mấy cái kia kệ nó
anhanhkc
ĐẠI BÀNG
7 năm
để e thử.thanks a.chỉ thay quyền chủ cho giống còn 2 dòng dưới kệ nó a nhỉ.
11511
TÍCH CỰC
7 năm
@anhanhkc Phải giống nhau, nếu ko sẽ ko có sóng di động hoặc lên ios cao nhất
anhanhkc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@11511 ios cao nhất ý ạ.e hơi run đấy =))))
@11511 Bạn cho mình hỏi, mình rất ngại cài thêm tweak trong cydia, mình đang ở ios 8.1.2, nếu mình chi chép cái iPhone Carrier của 8.3 vào Folder iPhone Carrier đầu 4x thì nó có lên sóng LTE mà không cần cài Tweak như bài #1 không?
11511
TÍCH CỰC
7 năm
@louislolitta Phải cài mới được bạn nhé, mà Carrier của 8.3 cũng không được
anhanhkc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@louislolitta treo táo đấy b ạ
respublik
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có bạn nào xài lock 9.1 và sim thần thánh lên được LTE Viettel chưa ạ, mình vẫn kẹt ở 3G.
@respublik Đây bác
respublik
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thachnhattrung Bạn làm cách nào vậy, mình lên 27 rồi vẫn 3G, bạn cho mình xin thư mục /var/mobile/Library/Carrier Bundles được không ? Mình là chủ thớt đây.
@respublik Đưa email mình đóng gói gửi qua cho.
@thachnhattrung Up lên đây luôn đi bạn.
congdu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thachnhattrung Bạn up đi
whh_84
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình làm được rồi, ios 9.0.2 iphone 6 đã lên LTE, thanks nhiều
XuanHai76
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cứ lên sóng LTE là đã có 4g à các bác? Ipad mini 2 của e iOS 8.4 đã JB cắm sim bật LTE báo nhà mạng chưa hỗ trợ nhưng vẫn lên sóng LTE như thường:

athena16
TÍCH CỰC
7 năm
Ios 8.4 ko cần làm theo vẫn lên LTE bình thường mà. Trừ khi máy đó ko hỗ trợ lte band của vnam hoặc ko có option bật 4g trong setting.
sony
ĐẠI BÀNG
7 năm
B ơi ios9.2 add source nhưng trống không có gì để cài thì làm thế nào ? ip6 ios9.2 jb
baophucsh9x
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ios 7 có làm được không các bác. Con 5s lock của em vẫn đang ở ios 7.1
tigerii
TÍCH CỰC
7 năm
@baophucsh9x cùng câu / với bác này.
máy e cũng y vậy luôn.
ko biết làm dc ko nữa
baophucsh9x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tigerii Xác nhận là ios 7 không dùng được nha, mình vừa chuột bạch rồi, may là có backup file không thì die luôn
bác cho em xin bundle 19.0 của viettel để thử máy ios 8.0 vs ạ. Dùng mấy thằng bundle kia ko lên đc LTE
anhanhkc
ĐẠI BÀNG
7 năm
tùy thôi mấy cái về sau dễ được hơn còn mấy ông 7x 8x đầu thì khó ăn lắm...
Các bác ơi mình làm cho mobifone, nhưng không thấy thư mục của Mobifone như bên Viettel là /System/Library/Carrier Bundles/iPhone/ Viettel_vn.bundle. Có bác nào làm thành công cho Mobi chưa ạ?
Vì không có thư mục Mobifone_vn.bundle nên ko biết chép đè vào đâu. Mình cũng thử chép thư mục Mobifone_vn.bundle vào /System/Library/Carrier Bundles/iPhone/Mobifone_Việt Nam!.bundle cũng không được
deadjesus
ĐẠI BÀNG
7 năm
con ipad3 3g của e là Vinaphone 24.2.nhưng chẳng hiểu sao cắm 4g ko lên LTE.đang 9.3.5 đã JB.bác nào bị như vậy help e với
@deadjesus Mình có con Ipad3 3G cũng 9.3.5 như bạn dùng sim Viettel, kiểm tra Carier là 24.1 mà cũng không lên LTE chỉ lên 3G. Máy ko Jailbreak luôn!
deadjesus
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thaiphong82hp Mình thì JB xong.nhưng không thể chép vào và làm như Topic được.vì 9.3.5 chưa JB hoàn chỉnh.nên làm ko dc.

trong khi đó IP6 của mình xài Vinaphone thì carrier là 28.2.5 xài 4G vô tư. đang 10.3.3

có cao thủ nào biết cách FIX ko a?

vì e đã tìm hiểu là Ipad3 có hỗ trợ 4G
deadjesus
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em đã làm mọi cách nhưng không hiện 4G.chỉ hiện 3G.trong dữ liệu đi động không có chỗ chọn 4F hay LTE gì luôn.
máy e là 9.3.5 nhưng vẫn không đươc
máy e Model: A1430.ipad3 4G.nhưng không hiểu sao ko hiện 4G.
các cao thủ nào đã fix được thì hướng dẫn cho mình với
sencalu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có bạn nào cập nhật cho mobifone được không cho mình xin file với. Mình Ios 9.1 làm mãi mà không được 😔(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019