[IFA 2014] Khu vực trình diễn TV màn hình cong của Samsung

Duy Luân
5/9/2014 16:53Phản hồi: 100
100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có mấy ông đi so cái ti vi crt với lcd đến hài, công nghệ khác nhau mà đi so độ bền, khác éo gì nói cái xe đạp ít hỏng vặt hơn cái xe máy
Ăn theo xu hướng nhiều hãng rồi, chả biết vụ bẻ cong màn hình này có làm dc xu hướng mới không. Dù gì vẫn thích xu thể màn hình phẳng của Sony hơn 🆒
Mr.CG
ĐẠI BÀNG
10 năm
bẻ cong mà ghép nhiều cái vào thì xem quá đã mắt 😁
Bao giờ có tiền làm 6 tấm này về ghép nằm xem cho nó sướng nhỉ, sợ đến lúc có tiền rồi thì lại có 6 tấm khác đang chờ sẵn rồi
các bác có kinh nghiệm cho mình hỏi cái. tv nhà mình bị như này thì chính xác bị bệnh gì. vì mình hỏi qua đt mấy thợ sửa người bảo 2 tr người bảo 2tr5 người thì 5tr3 người thì 8tr. hix mới dùng đc gần 3 năm. giờ sửa thì tiền đâu ra. mà k biết là thợ nó có chém mình nữa k ý. tv nhà mình là ss. từ giờ cạch ss đến già. pr thì lắm mà hỏng thì chất đống. mấy nhà gần đây dùng tv ss cũng bị như này. 6 ông bị thì 5 ông của ss còn 1 ông sony
@trangpham149 Bị bệnh muốn đổi hãng =)). TV của Nhật, các hãng panasonic, Sony, Sharp đều bền, tuổi thọ và bền màu lâu hơn TV Hàn Quốc nhiều, các bác bên GĐ mình dùng nhiều đều nx vậy.
Nói chung cùng là HQ, nhưng mình đánh giá chất lượng hình ảnh của SS thua LG khá nhiều, độ bền thì LG vốn có tiếng là không bền, cái này bạn mình sử dụng cũng nói vậy, nhưng họ chấp nhận. Có điều mình từng dùng của SS, cũng chả thấy bền hơn, mà lại đắt hơn nhiều =.=!.

P/s: phòng ngủ mẹ vẫn còn con sony "màn hình cong" mua từ năm 1991, dùng vẫn tốt mà màu sắc còn ngon hơn mấy con SS bây giờ :-s
bác nào biết thợ sửa nào giỏi giá hạt dẻ thì chỉ e vs nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019