IIHS công bố 15 mẫu ô tô an toàn nhất cho năm 2018 - nhiều xe đang bán tại Việt Nam

El Ku
12/12/2017 16:36Phản hồi: 70
IIHS công bố 15 mẫu ô tô an toàn nhất cho năm 2018 - nhiều xe đang bán tại Việt Nam
Chỉ còn khoảng vài tuần nữa thôi là bước sang năm mới 2018 và ngay từ bây giờ, Viện Bảo hiểm An toàn Đường bộ Mỹ (IIHS) đã công bố danh sách 15 mẫu ô tô an toàn nhất cho năm 2018. Những mẫu xe này đều được IIHS đánh giá Top Safety Pick + (Plus) - chứng chỉ an toàn cao nhất mà tổ chức này thiết lập cho xe hơi. Được biết, chứng chỉ Top Safety Pick + mới bổ sung thêm hai yêu cầu an toàn là "đèn pha mức tốt" và "khả năng bảo vệ hành khách bên tốt hoặc chấp nhận được khi có va chạm nhỏ từ phía trước".

Trong số 15 xe đạt chứng chỉ Top Safety Pick + thì phần lớn đều là những thương hiệu của Đức, Hàn Quốc và Nhật Bản. Mỹ chỉ có duy nhất một đại diện góp mặt trong danh sách này là Lincoln Continental. Bên cạnh đó, IIHS cũng công bố danh sách 47 mẫu xe đạt chứng chỉ Top Safety Pick, mức an toàn xếp sau Top Safety Pick +. 47 mẫu xe này mình sẽ liệt kê trong một bài khác.

Danh sách 15 xe đạt chứng chỉ Top Safety Pick + 2018, tất cả đều thuộc phiên bản mới nhất.

1. Kia Forte

2. Kia Soul

3. Subaru Impreza

4. Subaru WRX

5. Subaru Legacy

6. Subaru Outback

7. Toyota Camry

Quảng cáo

8. BMW 5 Series

9. Genesis G80

10. Genesis G90

11. Lincoln Continental

Quảng cáo

12. Mercedes-Benz E-Class

13. Hyundai Santa Fe

14. Hyundai Santa Fe Sport

15. Mercedes-Benz GLC

Nguồn: Carscoops
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Subaru và Hyundai cộng lại chiếm hơn nửa bảng 😁
@turquoise Chuẩn rồi. 8/15. Cũng lạ là ko thấy Volvo, Nissan, Porsche.
Có bảng của Euro NCAP 2017 cho các bác tham khảo. Có 4 tiêu chí đánh giá là an toàn cho người lớn, an toàn cho trẻ em, an toàn với người đi bộ và các tính năng hỗ trợ an toàn.
@exciterc Không có Volvo XC90 à bác? Nó kém hơn XC60 nhiều không ạ?
@HCproboy ông này đang quan tâm xc90 nè. Con này cùi quá, nhìn lởm thấy bà, không xứng với tầm giá. Đồ nhựa nhìn y như xe xẻng ở 2 bên cửa. Nhiều chi tiết không được trao chuốt.

Với tầm giá 4 tỏi, nên lựa chọn GLE 400 coupe ngon hơn.
Del thấy thằng ford nào. Sao vậy nhở.
Hay cái hiệp hội tổ chức đánh giá thuộc loại fo fach.
hdo2
TÍCH CỰC
6 năm
@navy.seal Lincoln Continantial kìa 😁
luyen
TÍCH CỰC
6 năm
Ko có Mazda CX5 nhỉ ?
BMW có mỗi series 5 thôi 😃 mấy em audi hay lexus đâu nhỉ
@dangkhoa_2808 http://www.iihs.org/iihs/ratings/TSP-List

Lex ko có (+)
ngocdoai9999
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dangkhoa_2808 Xe sang nhưng đâu phải oan toàn
gần như các dòng xe của Subaru đều nằm trong đây.quy chuẩn chất lượng của Subaru đặt ra cho các đối tác cung cấp linh phụ kiện cho hãng là rất cao
Rossonero224
ĐẠI BÀNG
6 năm
Về VN bị cắt hết option rồi thì cũng ko ăn thua. Mua xe nhập thì ngon
Kusa123
TÍCH CỰC
6 năm
@Rossonero224 Ko cắt thì giá lại cao... ví dụ như subaru
Masterok
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Kusa123 Đội giá chua vãi luôn. XV về đây 1 tỏi rưỡi, bằng Camry. Hơi thất thế cho Subaru, xe tốt
E đọc đến camry e tắt xuống cmt luôn k cần đọc tiếp
@cdang Vậy hả.vậy chất tụi Đức với Hàn về VN toàn đàn hoàn nhỉ.
Suy nghĩ thiển cận vãi.
Toy chất lượng ko bằng Mỹ vậy sao đó bền như vậy .ngáo có thể option ko bằng nhưng độ bền là giống nhau.
@zone91cr Em cũng hay chê toy, thôi em tranh thủ làm cuốc xe ôm đã.
@xeruabo Mình k căm thù, chỉ không thích thôi, bọn yêu toy chỉ có bọn nông dân cầm cuốc kháng chiến thôi hehe chứ người văn minh ai lại cắt mịa túi khí người ta thế kia
@vịnh gà công nghịêp thôi k trách bạn đc, ráng lao động kiếm tiền mua xe đi rồi bàn tiếp nha.
Vickk
TÍCH CỰC
6 năm
Volvo đâu??
Thomas6688
TÍCH CỰC
6 năm
@Vickk Uà, cx90,60 đâu òi...
Vickk
TÍCH CỰC
6 năm
@Thomas6688 Ngạc nhiên là to cẩm ly có mà không có volvo, không biết có điều kiện gì không 😃
i-boy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cũng lạ nhỉ, không lẽ BMW series 7 lại an toàn thua series 5, Merc S class lại thua E class ?
@i-boy Vì không có tiền mua về phá bác à, mấy cái siêu xe lại không có.
mình nghĩ volvo phải là hãng tốt nhất chứ nhỉ

chứ như huyndai santa fe trc còn có bản options thất nhấp chỉ 1 túi khí 😆 quá bèo
@tobe2405 Mình nghĩ nó còn đánh giá trong phân khúc và giá tiến chứ
chả lẽ xc60 an toàn hơn santafe nhưng giá nó gấp gần 3 lần, lại bảo là santafe ko an toàn ah?
tethien
CAO CẤP
6 năm
Xe ở nước ngoài thôi.

Cùng model nhưng bản ở châu Âu/Mỹ 6-8 túi khí, các hệ thống hỗ trợ phanh khẩn cấp (BA), hỗ trợ khởi động ngang dốc (HAC), cân bằng điện tử (ESP), ổn định thân xe (VSM) ... đầy đủ.

Về Việt Nam cắt sạch chỉ còn 2 túi khí + phanh ABS và may lắm thì thêm được phân bổ lực phanh điện tử EBD.

Sao an toàn được bằng nước ngoài?.
Thomas6688
TÍCH CỰC
6 năm
@tethien Đặc thù đường sá Vn, phù hợp “TCVN”.. hí hí hí
napoleonsb
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tethien sai nhé bạn, ví dụ như chiếc Cerato, bản 2.0 có đầy đủ option như bạn nói luôn đó chứ có cắt gì đâu. Vấn đề ở Vn thì nhả sản xuất đưa ra thêm các phiên bản khác phù hợp hơn với nhiều đối tượng, nhưng tất nhiên cũng phải nằm trong chuẩn của KIA, chứ ko phải muốn cắt gì thì cắt
PhHuynh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ko biết chất lượng xe nước người ta thế nào chứ xe ở VN chạy cũng ổn, xe hơi ồn nên khách hay phàn nàn, máy hơi lì nên kéo cày ko đi cho lắm, thua cả trâu già.
Subaru cảm giác lái cực đã
vinhokss
TÍCH CỰC
6 năm
kia cerato cũng dc kìa 😁
isa
ĐẠI BÀNG
6 năm
Volvo XC90 là cái hãng, xe của tàu khựa mà nhiều người bị mấy cái review trên mạng làm mụ mị đầu óc nhỉ 😁 y chang cái xe Ford Explorer, xem review xong đi đâu cũng thấy so với Explorer trong khi đã lái thử hay chưa thì ko nói :v
@isa cũng như Ranger Rover là xe ấn độ thôi 😁
Subaru thì vô đối rồi. kia xếp ngay đầu tiên mình cứ tưởng chiếm vị trí số 1 về an toàn. Santa fe mới nhìn phê quá
Không có VOLVO XC90 sao :-s
mrHz
CAO CẤP
6 năm
Mình chưa đc cầm lái Subaru, em nó ra giá chát quá
@Mr HUzG Không cắt option thì nhập về hãng nào cũng đắt.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019