Instagram trên iOS đã cho chia sẻ ảnh từ các ứng dụng khác

Duy Luân
6/6/2016 22:49Phản hồi: 23
Instagram trên iOS đã cho chia sẻ ảnh từ các ứng dụng khác
Từ giờ bạn đã có thể chia sẻ ảnh lên Instagram từ bất kì ứng dụng iOS nào, miễn là app đó có chức năng share ảnh. Không còn phải bật Instagram lên và chọn ảnh thủ công như cách mà chúng ta vẫn làm từ trước đến nay nữa. App làm được điều này nhờ vào chức năng "Share Sheets" của iOS, nó đã xuất hiện từ iOS 8 nhưng mãi tới nay Instagram mới tích hợp vào trong khi bản bên Android đã sở hữu khả năng chia sẻ tương tự từ lâu rồi. Ngay bây giờ bạn đã có thể vào App Store để download bản Instagram mới nhất, sau khi tải xong thì làm theo hướng dẫn bên dưới để bận Share Sheets cho app.
  1. Mở ứng dụng xem ảnh bất kì, ở đây mình chọn Photos mặc định của iOS
  2. Chọn một hình bạn muốn share lên Instagram, bấm vào nút chia sẻ
  3. Ở hàng liệt kê các app, cuộn hết sang phải, chọn "More"
  4. Trong danh sách mới xuất hiện, bật Instagram lên
  5. Quay trở lại, giờ bạn sẽ thấy icon Instagram hiện ra, vậy là đã dùng được
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình vẫn làm hoài mà
Ngon, nhưng ít dùng instagram. Dùng Facebook là chủ yếu.
nambun
TÍCH CỰC
8 năm
ghét bọn này k cho save ảnh.
1 bước tiến tới gần mạng xã hội hơn 😁
ếu có xài
Android có vụ share này ngon lành bậc nhất, sửa 1 cái ảnh từ ứng dụng này sang ứng dụng khác ngon lành, rồi up lên luôn.

Hồi xưa xài iOS khó chịu nhất cái khoản này, cứ phải save về rồi mới sửa được. Giờ đỡ nhiều
tính năng đột phá quá...à mà quên mình xài 4 năm nay rồi mà nhỉ 😆
@kut3prince9x Bởi mới nói, HÃNG THỨ BA như Instagram làm APP BÊN THỨ BA nổi tiếng vậy mà cập nhật tính năng trễ nãi [emoji25]
NewMem
ĐẠI BÀNG
8 năm
Instagram trên ios 2 hôm trước còn cho share sang app khác hoặc mạng xã hội khác như pinterest. Nhưng từ 2 hôm nay đã bỏ đi mất. Thật tiếc quá
hoon shin
ĐẠI BÀNG
8 năm
từ ngày chuyển qua instagram thấy cuộc sống khỏe hẳn. FB giờ toàn tin tùm lum, quá nhiều thứ trên FB. Instagram chỉ có ảnh và ảnh.
@hoon shin Đúng rồi . Add insta em đi tsactruong
Chào bạn Luân

Không biết tại sao Instagram mình đã cập nhật lên bản mới nhất mà icon cho app thì mới còn giao diện trong app vẫn theo kiểu cũ, mình đã thử delete rồi cài lại vẫn bị như vậy
Bạn có cách khắc phục không?
@trung76 mở lần đầu tiên nó vẫn ra giao diện cũ đóng app mở lại là nó ra giao diện mới
@kut3prince9x Nếu dễ thế thì đâu phải hỏi mod, mình đã thử đóng mở, khởi động lại máy, cài đặt lại app. Chỉ thiếu mỗi cài đặt lại máy thôi
@trung76 Vậy chịu mấy mayd của mình update lên đã đổi icon nhưng vẫn chưa đổi giao diện đóng app mở lại là có
Mình chờ cái vụ share này trên ios lâu lắm rồi, giờ mới có [emoji106][emoji106][emoji106][emoji106][emoji106]
cái cần nhất và nhì là next/previous , zoom ảnh thì nó éo có
Mình đăng nhập đúng email và mật khẩu vậy mà Ínstagram lại báo mình sai mới đau chứ !!!!
sirou9x
TÍCH CỰC
8 năm
instagram - không hiểu sao vẫn có thể tồn tại:eek:
Chắc nhờ iOS hậu thuẫn
iPhalet
ĐẠI BÀNG
8 năm
@sirou9x ừ nó còn tồn tại dài dài bạn à...thứ cùi bắp như bạn ít dùng nên biết éo gì mà tồn tại với ko tồn tại
linhatm
TÍCH CỰC
8 năm
@sirou9x obama và bà clinton cũng đang dùng kìa nhóc
@sirou9x Ủa, tồn tại là sao? Bạn không biết đó là mạng xã hội ảnh lớn nhất thế giới hiện tại sao?
Em đang thích dùng insta lắm. Riêng tư và chỉ có ảnh và ảnh, tha hồ mà ngắm trai đẹp gái xinh nhé! :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019