iOS 9.3.1(13E238) final phát hành , fix all (Cập nhật 10/4) .

anti-apple
27/3/2016 9:56Phản hồi: 26
iOS 9.3.1(13E238) final phát hành , fix all (Cập nhật 10/4) .
Như chúng ta đã biết thì khuya rạng sáng 22/3 tuần vừa rồi thì Apple tổ chức sự kiện giới thiệu sản phẩm định kỳ của mình . Với sự ra đời của iPhone 5 SE , iPad Pro 9.7 inch thì đi kèm với nó là iOS 9.3 đã được Apple xuất bản . Sự ra đời của phiên bản 9.3 làm cho chúng ta những ai sở hữu idevices đều nôn nao nâng cấp cho thiết bị của mình , nhưng đáng buồn là chỉ sau khi phát hành vài giờ thôi hàng loạt lỗi xảy ra cho những thiết bị của mình.

Ban đầu là lỗi kích hoạt (activation) trên iTunes dành cho iPad 2 GSM và iPhone 5S , 2 thiết bị này sau khi cập nhật bản 9.3 thì xảy ra tình trạng không thể kích hoạt máy xài . Và 1 điều đặc biệt nguy hiểm hơn là những ai xài iCloud không chính chủ tức iCloud ẩn thì cho dù bạn có thoát iCloud ra nhưng khi update OTA 9.3 thì Apple sẽ yêu cầu bạn phải đăng nhập iCloud mới hoàn tất việc kích hoat , sóng lên nhưng không thể qua đc bước iCloud .

Một số thiết bị may mắn lên đc 9.3 thì hiệu năng máy không bằng phiên bản 9.2.1 , máy lag đa nhiệm , hao pin , touch ID không nhạy và máy khi bị đơ v.v......

Và rồi ngày hôm qua 26/3 Apple chính thức thông báo đáng buồn là khoá sign restore 9.3 tức chỉ 5 ngày phát hành , Apple đã khóa nó và đó là 1 sự thất bại cho sự nóng vội của táo trong phiên bản lần này . Có thể nói Apple chỉ muốn ra sớm để cạnh tranh sòng phẳng với siêu phẩm Samsung Galaxy S7 & S7 Edge , nhưng không ngờ là nó không như Apple mong muốn . Apple đã sớm khẳng định là sẽ có phiên bản cập nhật mới cho 9.3 vài ngày tới , khả năng 9.3.1 sẽ phát hành tuần sau sẽ xảy ra vì hiện nay nhiều máy đang hạ thấp phiên bản (downgrade) về 9.2.1 sau khi 9.3 bị Apple khóa .

Hy vọng Apple sẽ sớm cho ra phiên bản 9.3.1 , fix lỗi mọi thứ để cho ra 1 bản iOS 9.3.1 mới mẻ hoàn toàn để anh em nhà táo chuẩn bị cập nhật cho thiết bị của mình an toàn hơn .

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Apple đã chính thức phát hành bản build 13E238 cho iOS 9.3.1 . Ở phiên bản này Apple khắc phục toàn bộ lỗi ở 9.3 . Anh em nào đang ở 9.3 có thể OTA lên 9.3.1 , chú ý vấn đề iCloud nhé , bắt buộc phải iCloud chính chủ . Chúc anh em có 1 iOS 9.3.1 ổn định .
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vythanh
CAO CẤP
8 năm
bynkuteo
ĐẠI BÀNG
8 năm
May quá ko lên
Đang ở 9.3 có thấy lỗi lầm j đâu nhỉ 😃
taicracker
ĐẠI BÀNG
8 năm
5s đag 9.3 k lỗi lầm mượt hơn 9.2.1 touch id thì chạm 1 phát ăn luôn. hay số mình may mắn nhỉ.
toanseu199x
ĐẠI BÀNG
8 năm
6plus 9.3 mượt mà có lỗi j đâu
connhimhoi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thông tin đến từ hot cow
chienkd
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đang dùng 9.3 trên iphone 5s, thực sự mình chỉ thấy touchid thỉnh thoảng bị chậm và 2 lần mới mở được, còn khoản pin và lag thì không thấy.
Ờ. Của nhà mày tất
longku25
TÍCH CỰC
8 năm
Đù mấy topic bên kia ai cũng khen 9.3.
rainie.p
TÍCH CỰC
8 năm
bài viết thiếu thông tin, đọc xong thấy hơi phi lý. Mình đang dùng 1 con 6 Plus và 1 con 6 Plus, restore 9.3 final. Ko thấy lỗi gì. Pin cải thiện đáng kể.
Apple cập nhật hết lỗi rồi bạn hiền.
Icloud ẩn thì trong mọi trường hợp không nên ham hố
@haipvg Up qua Ota dc mà 😕😕😕
@challenge007 iCloud là hên xui thui. Sẽ có phiên bản hỏi dù up wa OTA.
iPad Air 2 thấy ngon mà, lướt mượt hơn nhìu, may wa Apple ko khoá máy có Apple Pay.
s.holmes
ĐẠI BÀNG
8 năm
nhìn tên thớt nhé ae
Ipad 2 của mình đang lỗi ko active icloud vô đc, mong apple sớm ra 9.3.1 để fix lỗi 😔
chả bị lỗi gì
nhìn tên thớt là thấy vớ vẩn rồi
tao lao,len 9.3 binh thuong chang thay bi loi gi het ma cung kg hao pin nua,test ky roi hay dang len noi nhe
lockseam89
ĐẠI BÀNG
8 năm
ip5 của mình lên rồi có thấy lỗi lầm, mượt mà hơn mà. Bác có vẻ " Anti Apple " 😁
@lockseam89 Mình là fan táo mà bạn . Mình chỉ cảm nhận ở thời đó Apple ra 9.3 còn quá nhiều lỗi thôi , chứ bây giờ là ok rồi , 9.3.1 đã phát hành fix all . Chúng ta đều vui . Cái nick không nói đc điều gì cả . Với mình táo là mãi mãi 😃 .
vythanh
CAO CẤP
8 năm
Hôm nay đã có 9.3 mới 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019