iPhone nhà mạng Viettel đã có thể dùng 4G ở Việt Nam

TDNC
25/3/2016 7:59Phản hồi: 201
iPhone nhà mạng Viettel đã có thể dùng 4G ở Việt Nam
Viettel thông báo Apple đã mở chức năng 4G cho các máy iPhone và iPad mua từ nhà mạng Viettel và chạy phiên bản iOS 9.3 mới nhất. Viettel cũng chính là nhà mạng đầu tiên ở VN được Apple kích hoạt tính năng 4G. Hơi tiếc là hiện tại Viettel chỉ đang phát sóng thử nghiệm sóng 4G tại thành phố Vũng Tàu (Bà Rịa), khách hàng của Viettel tại đây có thể đến các cửa hàng Viettel để được đổi sim 4G miễn phí. Áp dụng đối với các thiết bị từ iPhone 5 và iPad 4 trở về sau.

Hướng dẫn kích hoạt 4G trên iPhone và iPad (phải cập nhật lên iOS 9.3 trước): Vào Cài đặt (Settings) > Cài đặt chung (General) > Giới thiệu (About) > Kiểm tra nhà cung cấp (Carrier). Nếu trong máy hiện dòng "Viettel 24.0" nghĩa là chưa hỗ trợ 4G, máy sẽ hiện thông báo cập nhật cài đặt nhà cung cấp, bạn chọn Cập nhật để nâng cấp lên bản "Vettel 24.1".

Xong, bạn có thể bắt đầu dùng 4G được rồi.

201 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mới thử nghiệm thôi đã có quái đâu
Cũng dùng mạng Viettel nhưng ko mua iPhone của ảnh thì sao nhỉ ?

ps: vừa mở ra thử thì có thông báo cập nhật nhà cung cấp luôn: Viettel 24.1. Nhưng chưa có 4G ^
@dualshock Phải ở Vũng Tàu mới có bác ơi
@barrettroyal Sắp có đại trà rồi bác ơi. Khảo sát truyền dẫn xong từ tháng 2/2016 rồi. Hạ tầng truyền dẫn ok rồi,chờ thiết bị về là swap sang 4G nữa thôi. Nhưng không rõ nó có chạy dualband cả 3G lẫn 4G trên cùng một thiết bị hay lắp đặt thêm thiết bị 4G nữa. Viettel sẽ lắp đặt đại trà cả vùng sâu vùng xa

Gửi từ SM-N920S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@o0chivas0o Em đang trả lời bác kia mà, dĩ nhiên là sau khi thử nghiệm sẽ đại trà rồi 😁
ngotatto
TÍCH CỰC
8 năm
Lộ trình bao giờ phủ rộng nhỉ
Vinaphone của anh đâu rồi..
@ndhoang_angimex Thấy trong con iPad xài sim Vinaphone thì thấy là VinaPhone 24.1 :rolleyes:
PingMD
CAO CẤP
8 năm
@finncbn iPad thì xài 4G vina dc, iPhone 24.0, chưa xài đc.
tienlm
TÍCH CỰC
8 năm
4g để làm gì vậy nhỉ
@trantrungkien.ct Đúng rồi còn gì bác.
Bác thử so sánh một cái wifi mạnh và một cái wifi yếu, chập chờn xem dùng mạng wifi nào tiết kiệm pin hơn 😁
@sonvnvn Chỉ là bạn ko phải đi xa bao giờ mới chưa biết 3G cần thiết thế nào thôi.
@haipvg Mình ở sing xài 4G của starhup nhanh hết pin chúa luôn nè bạn
@tienlm Để mau hết dung lượng hơn
CadBuRy
TÍCH CỰC
8 năm
wow lại phải lên 9.3 nữa , e ở 9.2 đợi jb đây 😔

đã thế lại còn dùng vina nó mới nhọ
jedi9
TÍCH CỰC
8 năm
Tinhte nhớ làm bài so sánh tốc độ để hạ nhục thêm đi nhé. Chấp Snapdragon 810 luôn chứ ko cần 820 đâu.
Razor11
CAO CẤP
8 năm
@jedi9 Không liên quan
copee
TÍCH CỰC
8 năm
@jedi9 Sao bạn trẻ con wa v, cái ip h cug rẻ mà làm wa
silveraero
ĐẠI BÀNG
8 năm
@jedi9 Cái quần gì vậy =]]
@jedi9 Nó chẳng liên quan gì đến vụ con chip Snap Dragon 810 hay 820 cả, ai bán điện thoại bắt buộc bạn phải xin phép để xài các chức năng sẵn có đâu, chỉ là bạn bóng gió cạnh khóe theo kiểu trẻ con của bạn thôi...
Sẵn tiện nhờ bạn nêu ra luôn các thiết bị nào xài chip Snap Dragon 810 hay 820 mà không xài được 4G đi. Nói có sách, mách có chứng nhé.
4G lai fai đổi sim à, ngộ nhỉ
minhqp107
TÍCH CỰC
8 năm
máy quốc tế thì sao? Mình cũng thấy carrier settings update lên 24.1 rồi.
minhqp107
TÍCH CỰC
8 năm
máy quốc tế thì sao? Mình cũng thấy carrier settings update lên 24.1 rồi.
Pro kinh vãi!Lên 5G mình cũng xin vái Viettel!Trung thành với mỗi mobifone thui!😆
joechen
ĐẠI BÀNG
8 năm
Máy mình là quốc tế Mỹ nhưng xài mạng viettel thì có thể xài được 4G của Viettel ko? Mình đã có thông báo và cập nhật lên Viettel 24.1
mrthu123
ĐẠI BÀNG
8 năm
CẨN THẬN HÚT HẾT MÁU TRONG SIM
@mrthu123 Đăng ký mấy gói không giới hạn! Hết tự gia hạn thêm không mất dung lượng tốc độ cao! NẾu chưa thử hãy qua mobifone thử nhé 😁
hoangbk17
ĐẠI BÀNG
8 năm
đã cập nhật nhưng chưa có 😁
vinhtinhte
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cứ sốt 4g lên , cuối cùng chả thấy đâu. Chắc sang năm mới có....
Đăng ký gói không giới hạn max thì sao mà hút . hết data tốc độ cao thì thôi .
Xài 4G của Viettel bình thường thôi . Chỉ có ra cửa hàng viettel nói đổi sang sim 4G . Mà hiện tại chỉ có ở Vũng Tàu , khu vực Q1 TPHCM là có sóng thử nghiệm 4G
joechen
ĐẠI BÀNG
8 năm
@baohen1510 Vậy là tuy cập nhật lên 24.1 nhưng vẫn phải ra Viettel đổi sim 4G à bạn?
AnhTV.
TÍCH CỰC
8 năm
Iphone,ipad nào cũng được cập nhật carrier 24.1 mà
@Xperia. Dùng app gì để thêm màu kiểu kia thế? 😁
AnhTV.
TÍCH CỰC
8 năm
@8800 arte Photowonder 😆)
N.E.M
CAO CẤP
8 năm
đổi sim rồi giá 4g tính như gói 3g cũ đang xài hay thử nghiệm cho free nhỉ, nhớ hồi trước viettel thử nghiệm 3g cho xài free, mình xài đã đời đến hết thử nghiệm nó tính cả gần 2 chai 😁 bỏ sim luôn :D
@N.E.M Vẫn tính gói 3g cũ bạn nhé
PingMD
CAO CẤP
8 năm
Thằng Vinaphone đâu rồi, đợi dài cổ luôn mà ko có.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019