Jailbreak cho iOS 11.0 -> 11.1.2, anh em vào bàn luận nào

IceNinja
27/2/2018 2:38Phản hồi: 172
172 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các bác cho em hỏi chút, sau khi cài appsync, dùng cydia impactor cài app vào máy thì có cần nhập id apple nữa ko vậy?
@Khaigama app đã signed thì ko cần
app chưa signed thì vẫn cần
lúc cài cydia impactor thì luôn cần
nói chung bạn cứ cài, nó hiện thì nhập thôi
Mọi Người có tweak nào hay cho jb ios 11 ko, tôi mới jb nên ko biết tweak nào được, xin chỉ giáo
tuxedo075
TÍCH CỰC
6 năm
@Phan Thuyết Finger touch 2: giống virtural home. Ổn định.
Call recorder 2 : review là dùng tốt mình chưa cài.
Kuai dial : cái tên nói lên tất cả
....
có bạn nào cài touchr cho 6s plus chưa zậy
Có tweak nào hay nữa các bạn?
Ad ơi chỉ em cách fix lỗi cài tweak không hiện trong setting với ạ đã cài tweak PreferenceLoader và applist không ăn thua, đã xoá jailbreak và cài lại 2 lần vẫn không được 😔 mong ad và mọi người giúp mình với
tuxedo075
TÍCH CỰC
6 năm
@Thắng quang Thử jb lại xem sao
@tuxedo075 Đã xoá và JB lại rồi ạ :(
tuxedo075
TÍCH CỰC
6 năm
@Thắng quang Có thể một số tweak ko hiện trong setting. Của mình tw realCC (để tắt hẳn wifi ,BT từ CC ) cũng ko hiện trong setting.
À. Các bạn add source: repo.hackyouriphone.org. Source này khá đầy đủ tw. Đặc biệt có mục các tw tương thích với ios 11. Có sẵn mô tả tính năng của tw đoa luôn. Rất tiện ko phải mò mẫm
@tuxedo075 Thấy ai cũng cài tweak đó còn mà sao mình cài thì không dc
tuxedo075
TÍCH CỰC
6 năm
@Thắng quang Của mình cũng có sẵn preloader ko phải cài tay mà cũng có trong setting đâu
Ccd8008
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình ip8 plus ios 11.1.2. đã jailbreak được nhưng cài các tweak đều ko hiện trong setting là sao nhỉ?
@Ccd8008 có thể jb bị lỗi, bạn xóa app jb đi, cài lại, jb lại xem. Mình bị 1 lần xong cài lại thì nó hiện ra. (iphone 6 ios 11.0.3)
à các bác nào có thì cho xin một ít nguồn cydia jb ios 11 với
tuxedo075
TÍCH CỰC
6 năm
Các tweak không hiện trong setting đc là do thiếu tweak hệ thống preferenceloader. Cái này tự động cài khi jb thành công.
@tuxedo075 Thiếu giờ làm ntn hả bác?
@Quách Hoàng Long có thể jb bị lỗi, bạn xóa app jb đi, cài lại, jb lại xem. Mình bị 1 lần xong cài lại thì nó hiện ra. (iphone 6 ios 11.0.3)
Ccd8008
ĐẠI BÀNG
6 năm
@xoá electra rồi cài lại electra xong jb hả bạn? hay cứ vào electra đang có rồi jailbreak?
@Ccd8008 yeah,
xóa mật mã iphone / ipad (passcode - bước này mình hay làm)
xóa app electra
khởi động lại
cài lại electra mới nhất
jb lại
alihieu
TÍCH CỰC
6 năm
Các bác cho hỏi bản này có jb được cho 7+ os 10.3.3 ko hay phải 11.x mới jb được vậy
Ccd8008
ĐẠI BÀNG
6 năm
@alihieu 11.x mới được bạn ơi.
@Ccd8008 Phải ghi là 11-11.1.2 mới được. Còn 11.x như 11.2 thì chưa Jailbreak được hoặc mới chỉ là sơ khởi chưa phải Jailbreak bạn ơi 😃
Ccd8008
ĐẠI BÀNG
6 năm
cảm ơn các bạn. đã sử dụng được một số tweak.
Cái không hiện tweak trong setting ai đã biết cách xử lý chưa nhỉ?
hungbn1994
ĐẠI BÀNG
6 năm
@se7venl0v3_198 Applist vs Preference loader, tôi cài phát hiện tweak trong Setting luôn, app Electra cũng phải đc bật Tweak
@hungbn1994 Tức là sao bạn ơi? Bạn cài lại 2 tweak đó là được à? App electra thì m vẫn để bật tweak rồi
Ccd8008
ĐẠI BÀNG
6 năm
@se7venl0v3_198 jail break lại là đuợc. bị lỗi đó. mình lần đầu cũng ko hiện trong setting. sau đó jailbkreak lại ngon luôn. ưng nhất audio recorder 2.
@Ccd8008 Chắc phải jb đi jb lại rồi. Để mai thử xem sao
A_Lúa
TÍCH CỰC
6 năm
Hóng iblacklist
mình iphone7, jailbreak gặp lỗi này

xong mình google thì bảo vào Xcode/ Revokes Certificates thì lại gặp lỗi này (progress.hpp:87):

xong lại google thì bảo dùng version cũ hơn của impactor, mình dùng ver .43 thì revoke ok, nhưng khi cài electra vô thì lại bị lỗi

đến đây là nản lắm rồi, ace có ai biết cách fix không 😔 mình cũng thử tạo apple ID mới khác cũng ko đc...
huyducvu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Lil.Lucifer_26 Bạn vào trang https://ftios.vn/install/ bằng safari cài đặt app ftosx xong vào tải app electra v1.0.2 , jaibreak trực tiếp trên iphone luôn cho nhanh
Hong Lam Son
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Lil.Lucifer_26 Tải cydia impactor 0.9.43 về revoke email trước rồi lấy email đó chạy trên 0.9.44 nhé bạn
@Hong Lam Son mình ko revoke đc ở version nào hết 😔

anyway, đã cài được thông qua ftios <3
các bác cài tweak ở nguồn nào thế ạ
huyducvu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@duyngocduyhung Repo này cũng nhiều tweak và cập nhật nhanh nè bạn: http://repo.hackyouriphone.org/
@huyducvu Chuẩn! Mà nên hạn chế và bỏ thói quen Add Source đi vì làm Cydia Load lâu và nặng chứ có cài hết Tweak đâu 😃
có tweak nào dùng tính năng 3D Touch giống iphone 6s không cho mình với
lilzory
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sonchetao52 tweak Peek-a-Boo bạn nhé
Bác nào cho em xin link jaibreak ios 10.1 với ạ
@Bi Sờ Ti iPhone 7, 7 Plus xài link này: https://yalu.qwertyoruiop.com/
Các máy khác thì link này: https://meridian.sparkes.zone/
Chúc bạn thành công!
@manu_crazyfan90 em vào link báo lỗi rồi bác ạ
@Bi Sờ Ti ko lỗi đâu, mình vừa check xong, download tools bình thường mà
Mình cần ios 11.2.6 cơ . Huhu