[JIAYU G3] Trao đổi kinh nghiệm, Root, CWM/Touch Recovery, FW update: JB 4.1.2 !!

L E O N
6/11/2012 7:56Phản hồi: 4.032
4.032 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dreamweaver
ĐẠI BÀNG
10 năm
Khó, mình không phải bênh vực hãng Tàu chứ bên đó tụi nó làm được đt giá rẻ <=100-120 USD nhưng qua tới mình phải chịu thuế + chi phí nên nó đội gần thêm 50-70 USD nữa. Muốn được giá rẻ thì phải có 3 đk:
- Dùng chip Mediatek hoặc Intel Atom.
- Sản xuất/lắp ráp được tại VN với mẫu mã đẹp, đíu tròn quay bo góc như bọn Sám sùng.
- Nhà sản xuất tiên phong như Jiayu. Cần phát súng đầu tiên về chất lượng tốt mà giá rẻ.
bác nào hướng dẫn e cài driver để up rom gốc bằng spft với, e cài hết r mà lúc mở máy cắm cáp thì nó nhận, tháo pin cắm vào thì ko nhận @@
Với những bác có máy Jiayu G4/G5 bị vỡ cảm ứng hoặc bị loạn cảm ứng đã có thể thay riêng cảm ứng mà không cần phải thay cả bộ màn hình để tiết kiệm chi phí, dịch vụ duy nhất chỉ có tai Dungmobile.
dungmobile.vn/ct/chi-tiet/412/cam-ung-man-hinh-jiayu-g4.html

Jiayu G3 bị loạn cảm ứng đã tìm ra nguyên nhân để xử lý.

G3 vào bằng phím cứng thoải mái, G4 mới cần cắm sạc
zenphone 4,5,6 sắp ra ... g3 g4 cạnh tranh nổi không ?

Sent from my LG-E975 using Tinhte.vn mobile app
Kim_Co
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em up bản rom này http://www.needrom.com/mobile/jiayu-g3-emir/ thì ko sử dụng phím Volume để mở khóa màn hình được, bác nào giúp em với, em cám ơn
Các bác cho e hỏi: e có chiếc G3S 1,5Gh mới dùng được mấy tháng thì bị hiện tượng sóng 3g không vào mạng được và hay mất sóng. E đã thay rom rồi lại quay về rom gốc mà vẫn bị. Nhờ các bác chỉ giáo dùm.
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
10 năm
@VI CUONG Mất imei

Gửi từ X9006 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@thienhoa3 Thế phải làm như thế nào hả bác?
đẹp rẻ pin khủng-cũng được
Có bác nào có bản rom cho G3N ngon không vứt e với. Topic dài quá đọc mãi không hết @@ Tks các Bác ợ
Cũng còn hot 😁
Bác thiên hoà e soi lại imei vẫn đúng như lúc e lấy
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
10 năm
@VI CUONG Thử với nhà mạng khác xem

Gửi từ X9006 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@thienhoa3 Các nhà mạng khác cũng vậy. Cứ tắt hết dịch vụ 3g là sóng lại bình thường.
@thienhoa3 Bác ưi giúp với ... Em đang dùng g4s lõi tám 2g ... Sao rom gốc của nó vào fb bị văng ra hoài .... Nên em úp rom miui này thì không bị sao mà hao pin quá ... Có cách nào chữa không..

Sent from my ZOPO ZP998 using Tinhte.vn mobile app
win99
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em có em G3 dùng từ lúc mới ra. Hôm nọ tự dưng ngứa ngáy cài bảo mật bằng hình vẽ, mấy hôm đi thực tập để máy ở nhà hôm nay về nhập quá 20 lần nên máy đòi vào bằng gmail; máy em lại tắt cả wifi và 3g nên không vào được. Bác nào cao thủ hay thấp thủ có cách thì bày cho em với, em g3 này em chưa vọc vạch gì cả.
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
10 năm
@win99 Reboot vào recovery gốc,chọn wipe data đi

[/QUOTE="thienhoa3, post: 42167324, member: 1037245"]Reboot vào recovery gốc,chọn wipe data đi

Gửi từ X9006 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2[/QUOTE]
Bac thienhoa sang đây ruifafj
Em đang tăm tia em g4s
Bác dùng rồi cho e xin chút so sánh với p780 với thank bác
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
10 năm
@doansonnam Bac thienhoa sang đây ruifafj
Em đang tăm tia em g4s
Bác dùng rồi cho e xin chút so sánh với p780 với thank bác[/QUOTE]
Mình từng dùng máy g3 này,bạn đọc trang 1 sẽ thấy info mình làm recovery cho nó
Nó kg bằng p780 đâu
Rom Yabei V6 này của trang 592zn.com ngon phết 4.2.2 cực mượt ,...chức năng quá ngon..nhưng chỉ mỗi tội là toàn tiếng TQ nếu việt hoá thì đã biết bao nhiu :3
@kakavl2010 Bạn cho một vài đánh giá về bản Rom này đi! Ví dụ như là Pin trong chế độ chờ, mình chỉ quan tâm đến cái này, vì hầu hết những thứ khác thì các bản Rom khác đều tương tự 😔
@phamvanhungkma Theo như mình đã sử dụng thì mức độ hao pin của nó cũng rất thấp do có tích hợp MTK Tweark rồi,hiệu suất tốt, camera ngon vì đã chỉnh lại khẩu độ 2.4 nên chụp hình nét hơn rom gốc,...
thyhio
ĐẠI BÀNG
10 năm
cho mình hỏi, hum qua có cài cái iònt thay phông chứ vô đến lúc khởi động lại, nó treo ở chữ jiayu không chạy nữa bây giờ làm sao ak, chỉ vô được recovery của máy thôi 😔
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thyhio Up lại rom

các bác ơi. e lỡ tqay xoá systemUI.Apk. h vuws kéo stt bả là bị fc. ai cho em xin lại file system UI với
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Đaottt4 Down rom về mà trích ra nhé,topic này nó hấp hối rồi

Vẫn còn sống nhăn mà, có gì anh em cứ vào đây cho nó tổng hợp, mở Topic mới làm chi cho khó tìm, mình có con G3 lấy từ tết năm ngoái tức là cũng năm rưỡi rồi mà dùng vẫn ok lắm 😁
- Hỏi ngoài lề chút về G4S, mình thấy có Rom 4.4 chính thức (?) ở trang needrom, bạn nào có G4S dùng thử chưa cho ý kiến với (topic G4S hẻo quá, hay mọi người chê bỏ không dùng nữa ???)
http://www.needrom.com/phone-roms/jiayu/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019