[K-touch W619] - Hướng dẫn Recovery và Up Rom

wookie87
20/5/2012 17:33Phản hồi: 1.862
1.862 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xman9491
TÍCH CỰC
11 năm
Thấy bác quangdieu dùng ngon lành rồi. Đã final dc chưa bác.up som cho a e bằng bạn bằng bè nào.tks
ra quán net cắm đt vô nó đập chết 😁
mà sao ấy chứ mình cài 1 số game ko chạy, như plant and zombie mình cài trên 2.3 chạy mượt lắm mà cài trên 4.0 đơ luôn không vào đc :-<
Pác quangdiep mod cục pin nằm đứng đi 😁
các bác fix lỗi kô lưu dc hình của tn đa phương tiên đi

Sent from my FPT F8 using Tinhte.vn
Thế quái nào lên ics kén ứng dụng và game quá, minh lên ics ko chơi đc pes 2012 vs plant and zombie nữa, mấy ứng dụng khác cũng rứa lun, toàn báo lỗi thui T.T
Vẫn đang chờ quangdiep ra bản mới.

Sent from my FPT F8 using Tinhte.vn
hynhyn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lên hdh mới với máy cấu hình yếu, nó ko hỗ trợ hết phần cứng, tránh làm sao đc. Lên ics xem video 800 x 460 nó còn ko decode đc = hw mà phải làm = sw thì game hơi nặng so với gb thì ics của f8 sao chịu đc. Mình nghĩ phải có thêm kernel update thêm, cũng giống như driver vậy, tương thích đúng thì nó chạy mới mượt!!!!????
Hi vọng mấy cao thủ bên 592zn lại nghĩ ra cách nào đó. Chứ ko thì dùng ics f8 thì chơi game nhẹ, xem phim vga thôi.😕

Những cái nhỏ nhỏ này các bạn cũng có thể tự làm mà sao cứ phải đợi chờ cho sốt ruột làm gì nhỉ. Tự vọc thử, tìm hiểu thử thì mới thấy cái hay của android chứ.;)

Cách đơn giản nhất với tn là sang các topic của các máy đã có ics, down cái file rom zip đó về, lấy thằng mms.apk cài vào máy, trước khi làm nhớ backup file mms.apk của mình lại đã, ổn thì lấy, hoặc sang bên 592zn lấy cái mms.apk bản Ics mà bên đó làm cho w619 thì chắc chắn là cài đc, còn xoay đc hay ko thì phải thử. :p
Mod pin thì có 2 cách làm :

1. Lên trang uotkitchen, ko nhớ tên chính xác, google là ra ngay, trên tinhte hướng dẫn rất kỹ rồi.
2. Làm thủ công = tay, cách này mệt hơn vì yêu cầu phải đọc hiểu cấu trúc xml. Cái này mình phải ngồi máy tính mới giải thích đc. Chắc chẳng ai cần vì đã có trang Uot kia rồi.

Tự làm thì sau này có ai nhìn máy mình thì còn tự hào khoe mình tự nghịch đấy. 😁
Sent from my F8 using Tinhte.vn
quangdiep
ĐẠI BÀNG
11 năm
-
Game PES chơi bình thường,các bạn phải nhớ rằng ICS chứ không phải là GB,có những game chơi trên GB nhưng lại không chơi trên ICS và ngược lại
-Còn phần video:Các bạn hơi bị hám cái gọi là video chất lượng cao mà quên rằng độ phân giải màn hình của F8 là HVGA độ phân giải 320x480 nó chỉ hiển thị những video chuẩn 360P là tối đa,dù có chơi được 480p hay 720p mượt đi chăng nữa thì chất lượng hình ảnh mà mắt bạn thu được từ màn hình của F8 cũng chỉ bằng những clip 360p thôi,khó hiểu à?Ví dụ tivi HD Ready (720p) khi phát các nội dung full HD thì màn hình của nó cũng chỉ hiển thị được 720p thôi,nếu mà hiển thị full HD thì nó đã là TV fullHD rồi
Vì vậy chơi các video chất lượng cao chỉ làm hại máy mà tốn dung lượng thẻ nhớ,mình thường down các clip 360p trên Youtube,hiển thị quá đẹp rồi,cũng cái clip ấy nhưng down bản 480p chất lượng hiển thị vẫn thế
@quangdiep game thì mình thấy chạy ok hết mà, hoặc cũng có thể do mỗi máy mỗi khác, hoặc cũng có thể do mỗi file setup game mỗi khác nên xãy ra tình trạng người chơi được người không. Còn video thì như quangdiep nói á, độ phân giải ko tới thì cố chạy file chất lượng cao làm gì cho giật với đơ. Trước giờ mình chỉ coi youtube trên điện thoại thôi chứ chả hứng thú chuyện coi phim trên điện thoại 😁 Phim thì chỉ coi phim HD trên máy tính hoặc trên tivi lcd thôi :D
hynhyn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quangdiep Thx bác, làm em mở mang thêm đầu óc. Nhưng bác có thể nói nhẹ nhàng hơn được mà. Anh em có gì ko biết thì bảo nhau, đây là giúp nhau phát triển chứ có phải dìm hàng đâu mà bác nói từ hám nghe ghê quá.

Bác mod rom cho mọi người thì tốt quá rồi, em ko có ý kiến gì, nhưng phải khách quan mà nói mọi thứ chứ bác, cái nào tốt thì bảo tốt, cái nào chưa được thì bảo chưa được, ICS hiện đang ở phần dev chứ đã hoàn thiện đâu, em để ý thấy cứ góp ý hay chê cái gì mà bác đang làm là y như rằng ... Thế này thì làm sao mà ai dám góp ý để mà phát triển được. Nhìn ảnh bác cũng có tuổi rồi chứ có phải trẻ con nữa đâu. 😁

À còn vấn đề này nữa, bác xem hộ em, là nếu rom mà up lên cho tất cả, để nhiều người dùng, thì bác đừng cá nhân hoá phần mềm nào ở trong rom. Bác ko ghi thì người ta vẫn biết là bác làm thôi, vì khi flash rom nó đã ghi rõ ràng ra đấy rồi. Cái này em góp ý thôi. Đã từng dùng bản dcdd ver 3 do bác mod, thấy phần mềm nào ghi tên bác là em remove, bác thông cảm nhé, em ko phải loại ko biết gì, cũng có thể tự làm được, nên nhìn thấy tên người khác trên máy mình là em ko thích, dùng Tiếng Anh còn hơn. :p
Giờ em lại quay về rom gốc của FPT rồi, ổn định, ko lỗi vặt. Bản dcdd vẫn chưa sửa được lỗi cảm biến xoay.
vẫn trò pes 2012 mình chạy trên 2.3 ok nhưng 4.0 thì vào màn hình konami là đơ lun, plant and zombie cũng thế nốt, game cùng 1 bản, ko phải 2 bản khác nhau đâu :-<
Xin thông báo! Hôm qua cài plant vs zombie chơi bình thường, hôm nay vào thì đơ sau khi hiện cái hình đồng hồ cát 😁 ít có hiểu tại sao lắm :D
quangdiep
ĐẠI BÀNG
11 năm
REVIEW bản full bà con ơi,đang trong giai đoạn test cuối cùng

nhocbaby76
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quangdiep
cho em xin recovery cwm cái rom F8 ICS ver3 - mod by Quang Diep quangdiep em úp kiểu kia không được
minhdangoz
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quangdiep
Cần giúp đỡ : xin m.n giúp em, cách 5 ngày nay e bị lỗi này, hay bị mất kết nối 3G, nói chung là chữ H vẫn còn đó nhưng hông có kết nối 2 mủi tên k có tín hiệu. Phải nhấn chọn vài lần may ra nó mới bắt sóng lại, xem video hay tải 1 lúc thì bị mất tín hịu 2 mũi tên ko có hiển thị tải, vài chục giây hay 1 p sau nó mới bắt sóng lại, e chán lằm, mới bị 5 ngày đây thui, e dùng roorooom góc chưa rôroot hay làm gì từ khi mua về, đc 2 tháng ùi, hay là e up lên icsicss sẽ hết ko, mong.n giúp, nhất là a quangdiep mong tin of a nhiều......
quangdiep
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rom gốc lúc đầu xài có vẻ ổn định nhưng quá trình sử dụng lại phát sinh những lỗi rất ngớ ngẩn,bạn up rom xperia cho ổn định,không nên up ics vào thời điểm này
bản ISC là có cảm ứng biến ánh sáng lun bác nhỉ ^^! thix cái đó lắm lắm
quangdiep
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không có gì
quangdiep 28 tuổi? 85 hay 84 vậy? Tui 85, hehe! Mọi người cứ khoái góp ý với ức chế nhau về con người làm gì cho mệt không biết. Topic về rom thì cứ nói về rom thôi. Nhiều lúc mình mở topic lên chỉ để click thank với tải rom thôi 😁 Hôm nào rảnh lắm mới nói vài chữ vào vì sợ viết nhầm hay dùng từ ngữ kích động sẽ làm mít lòng nhau :D
xuanquy0102
ĐẠI BÀNG
11 năm
pro nào gthich cho em vs:máy em còn 60mb trống ở bộ nhớ trong.nhưng lúc nào máy cũng hiển thị. dung lượng còn ít là sao
xman9491
TÍCH CỰC
11 năm
lên 4.0 máy khởi đông lâu khiếp các bác nhỉ
Ông hynhyn loằng quá đấy -_-
Người ta việt hóa thì ghi là việt hóa chứ có ghi design đâu mà ông nói thế, kể cả có ghi tên vào app hệ thống thì cũng trả sao, vì rom này họ có công mod lại -_-

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019