Kết nối printer giữa mac os 10.8 và win 7

Ke fou
16/7/2013 9:58Phản hồi: 9
Kết nối printer giữa mac os 10.8 và win 7
Có 1 vấn đề như thế này em không tài nào kết nối được và cũng không thể tìm ra được là phải làm thế nào nên đành phải lên đây nhờ anh em giúp đỡ.

Em đang dùng macbook air v10.8.4 và muốn kết nối máy in trên windows 7. Nhưng mỗi lần vào nó đòi username và password mà cái này thì em thử mọi loại user và pass rồi đều không được.
Em đã đọc rất nhiều cách thử mọi loại rồi đều bó tay, em xin mô tả quy trình của em làm như sau:
B1. em vào systerm pref--> vào printer & fax--> vào windows --> workgroup--> abc ( em tạm lấy tên thế) nhưng vào tới đây thì nó đòi username và password mà em lại không biết cái user với pass là thể loại gì. em xin có hình minh hoạ như sau ạ.
Screen Shot 2013-07-16 at 4.41.13 PM.png

Vậy mong các bác cho em chỉ giáo với.

Em xin cảm ơn.
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn đổi cái tên Name: MacBookAir đi mà đánh tên và pass của máy win kia nhé thử lại giúp mình nhé
Ke fou
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cuối cùng thì em cũng đã phát hiên ra là tại sao nó lại đòi password và username rồi.
Mọi người cứ add printer như bình thường và khi nó hiện ra đòi password và username thì tích vào phần "Guest" sau đó chọn driver máy in, chẳng hạn của em là LBP3300, bước tiếp theo là nhấn ô kê.
Rồi các bác mở 1 file nào đó ra in thử thì nó sẽ hiện ra một cửa sổ đòi nhập tên và password ở phần này mọi người gõ từ "Guest" vào phần Username và tích vào ô nhớ, còn phần password để trống.

Good luck.
Mình làm vậy nhiều lần, nhưng lúc được lúc ko với Epson T30, cài máy in trên Win 7.Nếu máy in cài trên Xp thì Guest, chứ còn trên Win 7 thì phải gõ User & PW của máy cài printer.! Gọi icenter-->>>Họ kêu pó tay, Ra Future World, họ nói để nghiên cứu lại và gọi khi fixed, nhưng đến nay đã nữa năm--->> Biệt vô âm tính.
Ke fou
ĐẠI BÀNG
11 năm
Khi in thì nó hiện ra phần hỏi user name và password bác xoá cái tên mặc định đi và gõ guest vào là ok mà. E lần mò nhiều lắm mới biết, máy em là windows 7, LBP33000.
nambun
TÍCH CỰC
11 năm
Việc print ở Mac đối với máy in thuộc mạng Lan PC là cả 1 vấn đề mà em chưa xử lý được.

Ưu: chả có.
Nhược: connect với máy in trên Lan của Win chậm, nhiều khi ko connect được. Setting phức tạp.

Giải pháp của em: do phải xài IE để công việc nên thông qua Parallels nên khi in thì in luôn từ win. Nhanh và gọn hơn.
Ke fou
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em thấy đúng là hơi hóc búa cho anh em dùng macbook mà muốn in, mà máy in lại cắm vào windows 7. Nhưng thực cũng không khó lắm như em miêu tả ở trên thì cũng dễn áp dụng thôi.
dragonking91
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình xin đào mộ, có bác nào xử lý tình trạng này chưa nhỉ?
aksara
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xài tên đăng nhập là Guest và để trôngs pass là đc anh em ạ
pionguyen
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bổ sung thêm cho các bác nào đăng nhập bằng user "Guest" rồi vẫn hỏi thì sau khi bác đăng nhập, các bác nên khởi động lại mac là okie nhé! Em đã thử và thành công với 90% các dòng mac chip intel.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019