Kết quả benchmark iPad Air 2: mạnh nhất hiện tại

sonlazio
29/10/2014 2:26Phản hồi: 169
169 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vẫn thích note của samsung hơn ipad. có thêm cái bút tiện hơn nhiều
01673224283
ĐẠI BÀNG
9 năm
ipad 4 kém khá nhiều
ducmami
ĐẠI BÀNG
9 năm
So sánh nhảm nhí vớ vẩn vãi
Cùng 1 hãng sản xuất, cùng 1 dòng sản phẩm, mới ra chả mạnh hơn cái cũ
có gì đâu, phần messenger dùng lag thí tổ nhất là đoạn chat nhiều( cái này với facetiem dùng nhiều là khó chịu bà cố), nhiều thao tác thì delay, chuyển các giao diện thì hơi giật giật, đối với mình dùng đc chứ nó chả có gì là hoàn hảo và mạnh mẽ cả, ko để ý đưa em lên 8 lúc nào ko biết chứ đảm bảo 100% IOS 7 còn chán nữa, con này chỉ 6.1.3 là còn ổn, các thánh đừng tâng bốc làm gì, ko hiểu sao mình quay bằng lumia nó mượt hơn ở ngoài thì phải 😁 chắc do phần ổn định hình ảnh làm nó bớt giật nữa =))
@"New Hero" Chài ipad mà bác xài cái nút home ảo làm gì thế,chết cười mất thôi:D
@Cả trái đất để mình khẳng định cho 1 số ifan cuồng là nó không mạnh mẽ như các bạn ấy tưởng :D
@"New Hero" bạn check lại thẻ nhớ xem, dòng ipad tàu mà dùng thẻ nhớ chất lượng kém thì nó lag lắm bạn à 😃
@kool_boyjuly Vừa check lại thẻ nhớ của con ipad 1,vẫn sử dụng cái micro Sd class 10,vẫn tốt lắm,không vấn đề gì,chú em chỉ anh xài loại thẻ nào bây giờ,mới up android 2.3.6 cho em nó,chạy lag quá,chắc phải quay về bản 1.6 thôi,không biết con ipad air lên android 5.0 có mượt không,nhìn em air 2 nó chạy 5.0 mê quá
@kool_boyjuly tàu ? bớt thể hiện đi, mình vào cả setting cho xem rồi đấy, thế mới biết 1 số chả biết gì cũng đi phán ;)) tóm lại thấy mấy bạn chém gió là ipad ngon lắm chả lag bao giờ mình thấy lạnh quá, đến smp 6 chưa dùng nhưng 5 thao tác với ios 7 nhiều lúc còn hơi chững đừng nói đến mấy dòng ipad cũ, topic này ss chỉ ipad với nhau còn mạnh nhất thì mình nghĩ sf3 vẫn là đẳng cấp khác, ko nói đến những điều nó làm đc mà nói riêng về sức mạnh đi cho nó nhanh 😕
Pin thì ipad cũng rất bá đạo bạn à
Nói về Tab thì con Ipad là vô đối! Xài web chơi game cực kỳ tuyệt ...
Mà xài Ipad cho công việc đúng khổ (cá nhân tôi) .. chép vài chục tấm hình đi gặp khách, cầm 3 4 cái bản vẽ Cad phải mở itool chép khá lâu và phiền, trong khi đó xài Android nói tụi nhỏ cty chép sẳng vào thẻ là xong ai cũng biết dùng , mình cũng bớt phiền
Ai đó nói lên mây lên miết gì đó chứ lở xui chui công trình ko có 3g có mà ăn cám
baque01
TÍCH CỰC
9 năm
nếu thấy không đúng thì giải thích giúp tôi hiểu cái nhé, vì đây là ý kiến của cá nhân
còn nhìn avata sẽ biết tôi là fan gì, hiện h tôi đang dùng S3 + ipad air và mấy con JMP mà có nói tên mấy ông cũng chả biết đâu, nên tôi chỉ nói theo những cái thực tế khi tôi so sánh son S3 của tôi với 4S của mấy đứa bạn, tôi ko am hiểu về công nghệ nên tôi chỉ quan tâm trải nghiệm người dùng nó thế nào thôi...
baque01
TÍCH CỰC
9 năm
@meodenth vậy cmt đầu tiên của tôi có gì sai khi tôi nói 4s xử lý game tốt hơn S3 ???, ai mới là đứa thiếu hiểu biết???
meodenth
TÍCH CỰC
9 năm
@baque01 thử tăng setting đồ hoạ trên s3 rồi so sánh với 4s sau đó nc nhé
còn nếu nói như ông thì android với ios giống nhau khác là apple tối ưu tốt nên game k giật lag nhỉ.phần mềm ảnh hưởng rất nhiều vì nó trực tiếp điều khiển phần cứng.nó tốt thì phần cứng đồng bộ tốt chạy mượt,còn k ổn thì giật lag.vậy đấy
vì thế con 3gs cùi vẫn chạy đc af7 8.đừng bảo là do phần cứng tốt nhé
baque01
TÍCH CỰC
9 năm
@meodenth Nếu cái phần setting đồ họa như ông nói, nó chỉnh trực tiếp đc ở trong game thì ngon quá, nhưng theo tôi thấy thì cái đấy hình như không có, còn nếu phải root máy sau đó làm thêm vài chục cái thao tác nữa thì ông thông cảm, ngta mua con máy về quan trọng là nó tiện dụng, download game hoặc ứng dụng về dùng đc luôn, chứ ko phải mất công can thiệp tè le mới chơi đc game ngon, mà chư chắc đã ngon
IOS nó ăn android ở cái ấy đấy
mà nhân tiện, ông tìm hiểu giúp cách chỉnh setting nào để chơi được clash of clan trên Note 1 mượt được như IP4 nhé, vì thấy cấu hình con note mạnh gấp 2-3 lần con IP ram hẳn 1.5G so với con IP4 512m mà chơi giật như con máy TQ chạy chip mtk
narei
ĐẠI BÀNG
9 năm
@meodenth Thế bác mua máy về ngắm cấu hình à ?
Cách đây một năm thì chiếc Air của mình cũng đc đánh giá như em này tại thời điểm hiện tại 😁

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
không đẹp vì quá đẹp.
suzuya
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hoan hao 😁
Ngon hơn hẳn con ipad air của mình rồi, đáng giá đấy.

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
E vừa mua con này dc 1 tuần. Cách đây 2 hôm có chơi real racing 3 tầm 1 tiếng. Luk thoát ứng dụng được 1s thì tự nhiên hiện logo táo tự reset lại. Liệu có vde j ko mn.
Sao máy tui mới mua , chạy thử antutu chỉ có 57k điểm thế nhỉ 😔 .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019